Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อเข็มฉีดยาได้ที่ไหนบ้างครับ  (อ่าน 7864 ครั้ง)
Common-Akkie ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 25/07/14, [20:38:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีจะซื้อเข็มฉีดยามาฉีดแอปทีเซียอ่ะครับ แต่เดินไปร้านขายยาหลายร้านแล้วเขาไม่มีขายอ่าครับ(แถมถูกมองแปลกๆ) ใครเคยซื้อเข็มที่ไหนบ้างแนะนำผมหน่อยครับผม

ขอบคุณครับ
Puzzle ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/07/14, [20:42:20] »

ปกติร้านขายยาใหญ่น่าจะมี เพราะผมก็ซื้อร้านขายยาแถวบ้าน
มันจะมีเข็มดูดกับเข็มฉีดมีหลายขนาด ไม่แพง
yagami ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/07/14, [20:52:35] »

ร้านขายอุปกรณ์ การเกษตร ลองสังเกตุร้านคล้ายๆโชว์ห่วย พวกที่มี อาหารไก่ อาหารปลา
REEFBONES ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/07/14, [21:23:47] »

ร้านขายยาน่าจะมีทุกร้านนะคับ เคยซื้อ สิบกว่าบาท
Common-Akkie ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 25/07/14, [21:30:46] »

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับผม ขอถามอีกหน่อยครับ ที่สวนมีขายไหมครับ ท่ามีมีร้านไหน พอดีพรุ่งนี้จะเข้าสวนอ่ะครับ เผื่อมีจะได้ไปจบทีเดียว

แล้วก็สอบถามเรื่องกล้องส่องเค็มครับ จุกยางที่เอาไว้ปิดหัวน้อตที่ไว้ไช้แคลลิเบรต มันหายไปอ่ะครับ ท่าไม่ได้ปิดมันไว้เป็นไรไหมครับ น้อตมันจะหมุนเองไหม รึเขามีไว้เพื่อกันน้อตขึ้นสนิมครับ

และน้ำยาแคลิเบรตหาซื้อได้ที่ไหนครับ

ขอบพระคุณอีกทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/07/14, [21:34:52] โดย Common-Akkie »
chatkana ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 26/07/14, [01:41:50] »

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับผม ขอถามอีกหน่อยครับ ที่สวนมีขายไหมครับ ท่ามีมีร้านไหน พอดีพรุ่งนี้จะเข้าสวนอ่ะครับ เผื่อมีจะได้ไปจบทีเดียว

แล้วก็สอบถามเรื่องกล้องส่องเค็มครับ จุกยางที่เอาไว้ปิดหัวน้อตที่ไว้ไช้แคลลิเบรต มันหายไปอ่ะครับ ท่าไม่ได้ปิดมันไว้เป็นไรไหมครับ น้อตมันจะหมุนเองไหม รึเขามีไว้เพื่อกันน้อตขึ้นสนิมครับ

และน้ำยาแคลิเบรตหาซื้อได้ที่ไหนครับ

ขอบพระคุณอีกทีครับ

เข็มฉีดยาไม่ทราบครับ แต่ผมว่าร้านขายหมึกเติมปรินท์เตอร์ตามห้างมีทั้งนั้น ขนาดใหญ่ด้วย คนขายไม่มองหน้าเวลาซื้่อด้วย
บอกเอาไปเติมหมึก จบ

ส่วนเรื่องกล้องไม่มีผลหรอกครับ ถ้าหมั่นคาริเบต ดีสุดก็น้ำกินๆเราๆนี่หละครับ น่้ำขวดๆปรับให้ได้ 0 ก็น่าจะพอแล้วครับ
น้ำยาคาริเบตคงไม่ต้องไม่น่ารุนแรงขนาดนั้น น้ำสิงห์ น้ำโพราริสนี่ละครับ จบ จุกยางช่างมันครับ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #6 เมื่อ: 26/07/14, [03:46:48] »

ก่อนไปซื้อ ให้อดนอนซักคืน2คืนให้ตาโหลๆ อย่าลืมเอาสายอ๊อกรัดต้นแขนตอนเดินเข้าไปในร้านขายยาด้วยนะ

บอกคนขายด้วยเสียงแผ่วๆว่า ซื้อเข็มฉีดยาหน่อยครับ

[หื่น]
๐ปะฉะดะ๐ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 26/07/14, [10:55:13] »

ก่อนไปซื้อ ให้อดนอนซักคืน2คืนให้ตาโหลๆ อย่าลืมเอาสายอ๊อกรัดต้นแขนตอนเดินเข้าไปในร้านขายยาด้วยนะ

บอกคนขายด้วยเสียงแผ่วๆว่า ซื้อเข็มฉีดยาหน่อยครับ

[หื่น]
[เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!] [เอ๊ะ!!!]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์