Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาไฟร์ฟิช  (อ่าน 1440 ครั้ง)
Jeabmaejo ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 24/07/14, [11:19:06] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อยากถามเพื่อนๆว่าเจ้าตัวนี้เลี้ยงยากหรือเปล่าครับ ตู้หนึ่งควรเลี้ยงกี่ตัวครับ และที่สำคัญเห็นหลายๆคนบอกว่าชอบกระโดดออกจากตู้จริงหรือเปล่าครับ ถ้าจะเลี้ยงควรป้องกันอย่างไรครับ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/07/14, [11:29:26] »

สำหรับผมถือว่าเลี้ยงยาก ...  036

เพราะเลี้ยงทีไร ตายทุกที

แต่ไม่ได้โดดออกมาตาย  ส่วนมากอดตาย เพราะกินไม่ทันปลาอื่น
Lolicon ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/07/14, [12:44:22] »

สำหรับผมเลี้ยงง่าย มี2ตัว แย่งกินเก่งมาก แต่แรกๆต้องล่อออกมาจากรูให้ได้ก่อน 
พอชินตู้ว่ายมารอที่ผิวน้ำเลย เสียอย่างเดียวอึก้อนใหญ่ไปหน่อย
อย่าไปยุ่งกะมันมาก ไม่มีปลาไปไล่มันแบบหวานเย็น ไม่ตกใจอะไรก็ไม่เห็นโดดนะ

joobjanza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 24/07/14, [14:50:10] »

ส่วนตัวผมว่าเลี้ยงง่ายนะครับ ผมลงไฟร์ฟิชเป็นคู่แรกของตู้ พอมันชินตู้จนว่ายออกมาจากรูตลอดเวลาค่อยลงปลาอื่น  ตอนลงการ์ตูนก็เห็นมันกลัวนะครับ  แอบอยู่สองวันหลังจากนั้นก็ออกมาแย่งอาหารตามปกติเพราะไม่โดนการ์ตูนไล่  แล้วอีกอย่างถ้าไม่มีปลาไล่ก็ไม่โดดแน่นอนครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์