Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ยาแก้สนิมกุ้ง ปล่อยทิ้งไว้ไม่เปลี่ยนน้ำเป็นอันตรายป่าวคับ  (อ่าน 961 ครั้ง)
yuuuti ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 15/07/14, [15:15:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีผมไปซื้อยาสนิมกุ้ง จากร้านพี่กบ ผมแช่กุ้งไว้ 2ตัว ผู้กับเมีย พอดีถึงเวลาเปลี่ยนน้ำ มันตั้งท้องสะงั้น ควรทำอย่างไรดี

ขอบคุณมากคับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 17/07/14, [10:45:23] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ก็เปลีี่ยนได้ตามปกติอยู่นะครับ ส่วนการเปลี่ยนน้ำกุ้งท้อง ก็เปลี่ยนเฉพาะส่วนที่เป็นของเสีย แล้วเติมน้ำใหม่เข้าไปบ้าง

ก็พอแล้วครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์