Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกี่ยวกับปักเป้าแคระ  (อ่าน 987 ครั้ง)
T[tao]..;Ty ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 13/07/14, [22:38:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ปักเป้าแคระกินไรทะเลเป็นอาหารหรือเปล่า [เอ๊ะ!!!]
joepsm ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/07/14, [23:04:20] »

ชอบหอยมากกว่าครับ แต่ไรทะลก็กินได้ครับ
yakza ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/07/14, [12:58:11] »

ถามมั่งครับ..................
กะลังจะหามาเลี้ยงเลยครับ พอดีในตู้มันมีหอยกะทิที่ผมเอามาใส่กะหอยที่มันติดมาเอง (ตู้มือ 2 พร้อมดิน+มอส ) แล้วไอ้ตัวที่ติดมาเริ่มออกลูกครับ ถ้าเอาปักเป้าแคระใส่ มันจะฟาดเรียบเลยป่าวครับ มันมีหอยอะไรที่ปักเป้าไม่กินมั่ง สมมุติฟาดหอยในตู้จนหมดแล้วเอาอะไรเลี้ยงเขาต่อครับ ขอบคุณครับ
NiSHinO ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/07/14, [16:52:59] »

ถามมั่งครับ..................
กะลังจะหามาเลี้ยงเลยครับ พอดีในตู้มันมีหอยกะทิที่ผมเอามาใส่กะหอยที่มันติดมาเอง (ตู้มือ 2 พร้อมดิน+มอส ) แล้วไอ้ตัวที่ติดมาเริ่มออกลูกครับ ถ้าเอาปักเป้าแคระใส่ มันจะฟาดเรียบเลยป่าวครับ มันมีหอยอะไรที่ปักเป้าไม่กินมั่ง สมมุติฟาดหอยในตู้จนหมดแล้วเอาอะไรเลี้ยงเขาต่อครับ ขอบคุณครับ

มันจะฟาดพวก หอยที่ไม่มีฝาปิดก่อน เช่น พวกหอยคัน หอยตาวัว (เลข ๑)
จากนั้น ถ้าหอยข้างต้นหมดไป หากินไม่ได้แล้ว
มันก็จะจ้องตอดจิกกินเนื้อหอยฝาปิดอื่นๆ อย่างพวก หอยหนาม หอยกินหอย หอยหมวกดำ ฯลฯ
โดนมากๆ เข้า หอยพวกนี้ทนบาดแผลไม่ไหว ก็ร่วงตายทีละตัวๆ ครับ
ผมโดนมาแล้ว
ทุกวันนี้ หอยหนาม บ้านผมเดินตามกระจกทีจะเห็นขา(ไม่รู้จะเรียกไงล่ะ) เป็นรอยยักๆ จากแผลปักเป้าแคระ [on_007]
sphinx ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #4 เมื่อ: 26/07/14, [00:07:02] »

หอยขม ที่เค้าเอามาทำแกงกินกัน ใส่ลงไปแก้ขัด มันจะกินไม๊ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์