Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สำรวจธรรมชาติ @ เมืองลับแล  (อ่าน 3254 ครั้ง)
ZappeR ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 09/07/14, [21:54:26] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวัสดีครับ ขออณุญาตโพสสัก  กระทู้นะครับ เห็นคนอื่นไปชมธรรมชาติมา ของเรามีใกล้ๆ ตัวเลย ลองบ้าง

ชื่อ เอ็ม ครับ เป็นมือใหม่ทั้งไม้น้ำ ทั้ง หมอแคระ ครับ

ทริปนี้ @ น้ำตก แม่พูล อ.ลับแล  จ.อุตรดิตถ์

น้ำตกที่นี่ คนมาเที่ยวน้อย  ไม่ดังนัก จึงไม่ค่อยมีใครรบกวรธรรมชาติครับ  เคยไปตั้งแต่เด็ก ๆ  ว่าแล้วก็ไปสำรวจกันหน่อย

มีประมาณ 5-6 ชั้นด้วยกัน

ไร้ซึ่งคน
 lau01

ธรรมชาติ ๆ แท้ๆ.... ฟินเลยทีเดียว   [เจ๋ง]

ยัง ๆ  ยังขึ้นไปได้อีกนะคราฟฟ แต่ว่า ชัน นิดนึง

ผู้ร่วมทุกข์  asspainเอ้ย ทริป

ต้นไม้สวยๆ  งาม ๆ ข้างทางบ้าง   [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

น้ำใส....กิ๊ง

มาดูปลากันบ้าง...เอ๊ะๆ นี่ปลาช่อนนี่นา

อันนี้ปลา...อะไรไม่รู้

ว่าแล้วก็คว้าอุปกรณ์มาช้อนเลย  ป๊าบบ  ครั้งแรก สิ่งที่ได้  [on_060]

[on_060]     [on_060]

ได้อีกแล้วว

อ้าวว สุดซะแระ เดินมาเพลิน ๆ  ขึ้นมา เปน กิโล ไม่อยากนึกสภาพขาลง  sho01

สัตว์น้อยเพิ่มเติม..กุ้งน้ำตก หรือกุ้งลำธาร ไม่รู้  [on_035]

หลังจากเอามา แต่พองาม ก็เอามากักโรค เลี้ยงแยกสักพัก(ให้สบายใจ) และ....มาอยู่ในตู้

จากที่ได้ศึกษาจากหนังสือ Aquarium Biz มาเปนสิบ ๆ เล่ม  น่าจะเป็นปลา ค้อ ชนิดหนึ่งครับ  ผิดถูก ขออภัยด้วยครับ  [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]

ในตู้ไม้น้ำบ้าง

รูปไม้น้ำบ้าง เด๋วผิดหมวด อิอิ

ส่วนตัวชอบแนวปาดิบบบ ๆ รก ๆ ครับ

ส่วนตัวชอบรุปนี้ฝุดๆ   [on_055]

หมดแล้วครับ ภาพไม่ชัดขออภัยครับ ใช้กล้องไอโฟน ไม่กล้าพกกล้องอื่นไป กลัวหล่นแตก  [on_024]

สุดท้ายอยากบอกว่า แค่อยากเอามาแชร์ครับ ขอขอบพระคุณทีรับชม ครับ  suicide
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/07/14, [21:59:35] โดย ZappeR »
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/07/14, [21:59:39] »

สถานที่ก็สวย ภาพก็สวย เต็มอิ่มจริงๆครับ
-nor- ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/07/14, [22:06:43] »

สวยงามมากครับ ภาพสวยคมชัด ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันดีดีครับ
babalane ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 10/07/14, [23:42:09] »

โอ้ววว ผมก็เด็กอุตรดิตถ์ครับเคยอยู่ที่นั่นสมัยเรียนประถม น้ำตกแม่พลูนี่ธรรมชาติมากๆครับเคยไปหลายครั้งแต่ไม่เคยขึ้นไปสุดข้างบนมันวังเวงมาก [on_026]
ชั้นล่างอาจจะจอแจนิดหน่อยแต่ชั้นบนๆนี่ยังเงียบสงบอุดมสมบูรณ์ดีครับ [เจ๋ง]
Ozone ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 11/07/14, [00:55:23] »

เยี่ยมเลยคราบ!!! สวยสมบูรณ์จริง!!!
maxxes ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 12/07/14, [19:25:30] »

ผมเคยไปน้ำตกนี้แต่ไม่รู้ว่ามันขึ้นไปต่อได้อีก ไปแค่ตรงที่มันติดถนนอ่ะครับ  แล้วทางขึ้นไปต่ออยู่ตรงไหนหรอครับ
« ตอบ #6 เมื่อ: 13/07/14, [00:22:24] »

ผมเคยไปน้ำตกนี้แต่ไม่รู้ว่ามันขึ้นไปต่อได้อีก ไปแค่ตรงที่มันติดถนนอ่ะครับ  แล้วทางขึ้นไปต่ออยู่ตรงไหนหรอครับ

ทางขึ้น อยู่ด้านซ้ายครับ เป็นบันได แต่ขึ้นไปสักพักจะ ขาดตอนครับ ต้องคลำ ๆ เป้นเนิน บ้าง ชันบ้าง ต้องปีนบ้าง ลำบากนิสนึงครับ แต่คุ้มครับ สวยสุด ๆ
« ตอบ #7 เมื่อ: 13/07/14, [00:25:32] »

เยี่ยมเลยคราบ!!! สวยสมบูรณ์จริง!!!

โอ้ววว ผมก็เด็กอุตรดิตถ์ครับเคยอยู่ที่นั่นสมัยเรียนประถม น้ำตกแม่พลูนี่ธรรมชาติมากๆครับเคยไปหลายครั้งแต่ไม่เคยขึ้นไปสุดข้างบนมันวังเวงมาก [on_026]
ชั้นล่างอาจจะจอแจนิดหน่อยแต่ชั้นบนๆนี่ยังเงียบสงบอุดมสมบูรณ์ดีครับ [เจ๋ง]

สวยงามมากครับ ภาพสวยคมชัด ขอบคุณสำหรับการแบ่งปันดีดีครับ

สถานที่ก็สวย ภาพก็สวย เต็มอิ่มจริงๆครับ

ได้กำลังใจจริง ๆ ครับ ทริปหน้าไม่พลาดครับ ที่ใหม่ ๆ  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
พีพี ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 14/07/14, [19:44:40] »

ธรรมชาติสวยงาม
maxxes ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 14/07/14, [20:48:43] »

ทางขึ้น อยู่ด้านซ้ายครับ เป็นบันได แต่ขึ้นไปสักพักจะ ขาดตอนครับ ต้องคลำ ๆ เป้นเนิน บ้าง ชันบ้าง ต้องปีนบ้าง ลำบากนิสนึงครับ แต่คุ้มครับ สวยสุด ๆ
เด่วเดือนหน้าต้องไปอุตรดิถต์ถ้ามีเวลาจะลองไปดูอีกรอบครับ
kitsana2537 ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 15/07/14, [02:37:26] »

มันต้อง รก ร้กกกก  lau01 lau01
baka ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 17/07/14, [11:21:30] »

ชอบคนมาทำกระทู้แบบนี้จัง
« ตอบ #12 เมื่อ: 17/07/14, [23:51:07] »

ชอบคนมาทำกระทู้แบบนี้จัง

ขอบพระคุณครับ  ทริปหน้า เร็ว ๆ นี้ครับ  [เจ๋ง]

มันต้อง รก ร้กกกก  lau01 lau01

รกจริง ๆ ครับ แหะ ๆ แต่ว่าชอบๆ  [on_055]

เด่วเดือนหน้าต้องไปอุตรดิถต์ถ้ามีเวลาจะลองไปดูอีกรอบครับ

ครับ ขึ้นลง ยากหน่อยแต่ ฟินแน่นอนครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์