Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้งหายครับ ใครในรายชื่อนี้เป็นผู้ต้องสงสัยครับ???  (อ่าน 979 ครั้ง)
guicede ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 30/06/14, [01:20:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้นี้อยู่ที่ทำงานคือผมจะกลับบ้านทุกวันศุกร์ และกลับมาที่ทำงานวันอาทิตย์ครับ เมื่อผมกลับมาปรากฏว่า กุ้งบลูหายไปตัวนึง cryingrun
สมาชิกมีคาร์ดินัล5นีออน1สอดสโน2 เหลือบลูอีก1(ลงไว้2)
 เมื่อวันศุกร์ยังป้อนอาหารให้อยู่เลย แต่ตัวนี้มันสีแปลกๆ ไม่รู้ว่าเขาจะลอกคราบหรือปล่าวครับ  ปกติเขาจะเดินเล่นแต่วันศุกร์เขาแอบใต้กออนูเบียส ทำตัวนิ่งๆ แต่พอหยอดเตตร้าบิทให้ เขาก็คว้ามากินตามปกติ แต่วันศุกร์สีเขาส้มกว่าในภาพนะครับ

อันนี้เพื่อนเขา

อันนี้ตัวที่หายไปครับ

ผมหาศพนอกตู้ไม่เจอครับ เป็นไปได้ไหมว่าเขาลอกคราบแล้วปลาสอดอดใจไม่ไหว เพราะเจ้าตัวนี้มันขาขาดด้วยครับ(ไม่รู้เกี่ยวไหม)
ปล.วันศุกร์ดูดน้ำออก20%และใส่เพิ่ม20%ครับ
myboyvz ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/07/14, [19:02:48] »

ตายแล้วโดนกินเรียบร้อยแล้วละ
สแตมป์ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 02/07/14, [10:00:18] »

ถ้าอยากเลี้ยงกุ้งแคระจริงๆเอาปลาออกให้หมดครับการตายแบบไม่เห็นซากจะลดลง
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์