Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำหน่อยครับจะเลี้ยงกุ้งแคระไว้บนหัวนอน  (อ่าน 883 ครั้ง)
gameCory ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 01/06/14, [11:46:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พอดีอยากได้ตู้เล็กๆประมาณ 10นิ้วหรือใหญ่ว่านิดหน่อยก็ได้น่ะครับ อยากให้ลองแนะนำหนอยครับ พอดีไม่เคยเลี้ยงกุ้งเลย ไม้น้ำไม่ต้องเยอะน่ะครับเอาแบบง่ายๆไม่ต้องใช้คาร์บอน ฯ ใช้กรองแขวนดีรึป่าว เลี้ยงในห้องไว้บนหัวนอนอยากได้แบบมองสบายๆตาตอนเย็นเปิดแอร์ตอนเช้าปิดครับ ที่อยากได้แบบนี้เพราะอยากเอามาเป็นไฟหัวเตียงน่ะครับ ^__^ ยังไงแนะนำทีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/06/14, [21:45:50] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
•“double2tenor”• ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/06/14, [14:05:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ของผมก็อยู่ที่หัวนอน2ตู้ 18นิ้ว,16นิ้ว
เปิด Co2 ตลอดเวลา(ไม่มีก็ได้ แต่ต้นไม้ไม่งามและโตช้า) กลางคืนเปิดแอร์ กลางวันปิดแอร์ ก็ออกลูกออกหลานกัน
ต้นไม้ที่เลี้ยงก็ บูเซป รากดำ เพิลกลาส มอส
ใช้กรองแขวน Up-Aqua External 120 ทั้ง2ตู้เลย แต่ตั้งตัดท่อINออก ให้มันสั้นลง
ใช้ไฟ LED
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์