Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาสอดหางดาบสวยๆแปลกๆครับ มีขายบางตัวนะครับ บางตัวต้องสั่งจองนะครับ  (อ่าน 2479 ครั้ง)
Lobsterfarm ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« เมื่อ: 28/05/14, [07:14:14] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

หน้านี้ตั้งขึ้นเพื่อรวบรวมปลาสอดหางดาบแปลกๆที่ชื่นชอบครับ  บางตัวเพาะมา 2-3 ปีแล้ว แต่ไม่ได้ขายครับเพราะไม่มีเวลาไปช้อนรวบรวมลูกๆมัน  เลี้ยงอยุ่กับกุ้งเครฟิชด้วย อาจจะโดนกินไปบ้าง  แต่เอามาให้ดูกันครับ เผื่อตัวไหนมีเยอะจะได้เอาออกขายครับ  ชอบเพาะปลาลูกผสมครับถ้ามีเวลาทำเราก้จะได้ปลาใหม่ๆขึ้นมา    ใครมีปลาสอดแปลกๆหรือปลาหลุดผมรับซื้อด้วยนะครับ   
        ปลาสอดหางดาบ  สังเกตุง่ายครับ ตัวผู้ใต้ท้องจะมีอวัยวะเพศเทียม( เดือย)  แล้วก็พอโตได้ขนาด 1.5 -2 นิ้ว จะรับยศนายร้อยครับ  คือมีดาบที่ปลายหาง ตัวเมียไม่มีครับ   แบบพื้นก็คือหางดาบ   แบบแปลกก็จะมี  1. ครีบหลังเป็นไฮฟินรูปเรือใบ 3 เหลี่ยม  2.แบบหางบ่วง  3. แบบริบบอนผสมหางบ่วง   แล้วก็  4.ซุปเปอร์ไฮฟิน ซึ่งเป็นตัวที่แพงสุด  5.บางตัวอาจะหลุดมาเป็นหางสวอนโล่  คือยาวเป็นแผ่นแล้วปลายแตกริ้วๆด้วยครับ 5.พันธุ์ตาแดง

มีขายบางตัวนะครับ  จะทยอยเอามาลง  สั่งจองได้นะครับ  จะได้คัดที่ฟาร์มมาให้ ที่ร้านมีเก็บไว้บ้างอต่ตู้ไม่พอใส่ แต่จะพยายามทยอยเอามาลงตู้ที่ร้านครับ  ในโอกาสต่อไป 
ดูรายละเอียดที่ลิงค์หน้าร้านครับhttp://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=73095.0

ตอนนี้มีปลาสอดหางดาบ  5 ชนิดนะครับ
1.สอดเหลืองทับทิม ( เหลืองแต้มแดง)
2.สอดแดงคอคเทล  ( หางดำ)
3.สอดนีออน ( เขียวเหลือง )
4.สอดนีออนหางดำ ( ทิบทิิมดำ )
5,สอดส้มทวินบาร์

สอดหางดาบตัวอื่นๆ  เช่นสอดแดง สอดแดงตาแดง สอดแดงหางบ่วง  ใครสนใจ ถ้ามีจำนวน  อย่างน้อย 20 ตัวสั่งไว้ได้ครับ  ปลาสอดตระกูลแพลตตี้( ปาร์ตี้ ) ที่น่าสนใจ  ยังมีให้สั่งนะครับ  เช่นมิกี้เม้า บอลลูนแดง กุหลาบแดง  กาแลคซี่ ไทเกอร์  สนใจอย่างละ 20 ตัวสั่งได้เช่นกันครับ
     ติดต่อหรือ SMS มาที่ ชาติ Lobsterfarm 085-217-6339
« ตอบ #1 เมื่อ: 01/06/14, [05:48:27] »

ดันครับ
serene888 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 02/12/14, [04:38:24] »

..สนใจครับ อยากเลี้ยง ไม่ทราบว่ามีแบบไหนบ้างครับ
« ตอบ #3 เมื่อ: 02/12/14, [21:13:36] »

..สนใจครับ อยากเลี้ยง ไม่ทราบว่ามีแบบไหนบ้างครับ

ตอนนี้เหลือ  สอดแดง กับเหลืองทับทิมครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์