Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้ปลาที่เจาะมาแล้วจะต่อท่อต้องทำอย่างไรบ้างครับ  (อ่าน 492 ครั้ง)
thitipipe_ ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 23/04/14, [17:03:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมมีตู้ปลาเจาะรูหลังตู้ขนาด1นิ้วไว้เรียบร้อยแล้ว ต้องการจะต่อท่อลงกรองล่างต้องทำยังไงบ้างครับ
ต้องบอกร้านขายท่อว่าซื้อชิ้นส่วนอะไรบ้าง แล้วต้องต่อยังไงบ้่างครับ ขอบคุณครับ
gunni ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/04/14, [17:51:10] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เจาะด้านหลังตู้หรือป่าวครับ ถ้าด้านหลังก็ซื้อ ต่อตรงเกลียวนอกตัวนึง ข้องอเกลียวในตัวนึง แล้วลองถามร้านว่ามียางรองขายมั้ย
ถ้ามีก็ซื้อมาสองอัน รองนอกตู้อัน รองข้างในอัน แต่ถ้าไม่มีขายก็หายางในรถมอเตอร์ไซค์มาตัดเอาเองครับ แต่ถ้าอยู่ใกล้สนามหลวงสอง
ที่ร้านในสนามหลวงสองมีขายครับ เป็นร้านขายอุปกรณ์ท่อน้ำ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์