Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งเห็นน้ำตู้กดเขียนว่า"น้ำพลังงานแม่เหล็ก"  (อ่าน 683 ครั้ง)
cooler ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/04/14, [20:06:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

น้ำพลังานแม่เหล็ก มันใช้พลังงานแม่เหล็กกรองยังไงหรอครับ
แล้วมันใช้ได้แบบเดียวกันกับน้ำROมั้ย ขอบคุณครับ
9un ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/04/14, [00:51:55] »

ไม่น่าจะ RO นะ
patsakorn ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 23/04/14, [09:04:40] »

ผมเหนกระทู้เก่าพุดเรืองนีกันอยูคับว่าจะดูตู้กดน้ำที่เปนr/oจะดูยังงัยลองหาดูคับ
vahahaha ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 23/04/14, [11:18:14] »

ป้าเคยทำตู้กดน้ำ ป้ายแปะro แต่ข้างในกรองธรรมดา
อย่าไปเชื่อมากน่ะครับ ผมว่าที่กดๆกันน่ะ เชื่อไม่ค่อยจะได้
ยังไม่เคยเห็นเครื่องที่มีท่อน้ำทิ้งเลยสักเครื่อง
ปล  ความเห็นส่วนตัวน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/04/14, [12:42:12] โดย vahahaha »
ณชช โคม ปะการัง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 24/04/14, [14:50:10] »

น้ำตู้กดมันสะอาดระดับหนึ่งครับ บางทีก็ไม่น่าไว้ใน เพราะไม่รู้ว่าเจ้าของตู้เขาทำความสะอาดระบบกรองบ่อยไหม ไปๆมาๆ บางตู้อาจจะกลายเป็นแหล่งสะสมความโสโครกไว้ก็เป็นได้ ถ้าเป็นน้ำ RO จริงๆ เครื่องจะผลิตน้ำกักเอาไว้ครับ มันไม่ได้ไหลตรงจากท่อผ่านกรอง ต้องมีระบบปั้มอัดแรงดับเพื่อให้น้ำผ่ายเยื่อ osmosis แต่หลักๆแล้วถ้าเรากดมาลองเทสค่าน้ำก่อน ถ้าไม่มีอะไรมากมายก็ใช้ได้ครับ
vahahaha ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 24/04/14, [17:40:46] »

น้ำตู้กดมันสะอาดระดับหนึ่งครับ บางทีก็ไม่น่าไว้ใน เพราะไม่รู้ว่าเจ้าของตู้เขาทำความสะอาดระบบกรองบ่อยไหม ไปๆมาๆ บางตู้อาจจะกลายเป็นแหล่งสะสมความโสโครกไว้ก็เป็นได้ ถ้าเป็นน้ำ RO จริงๆ เครื่องจะผลิตน้ำกักเอาไว้ครับ มันไม่ได้ไหลตรงจากท่อผ่านกรอง ต้องมีระบบปั้มอัดแรงดับเพื่อให้น้ำผ่ายเยื่อ osmosis แต่หลักๆแล้วถ้าเรากดมาลองเทสค่าน้ำก่อน ถ้าไม่มีอะไรมากมายก็ใช้ได้ครับ
ตู้ป้าผมคนนึงละ ที่เปิดเฉพาะตอนเก็บเงินกับน้ำไม่ไหล  asspain
su_pea ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 26/04/14, [09:20:40] »

มันคือน้ำในอุดมคติ ผมเห็นมันเขียนข้างตู้ แบบนั้น
ณชช โคม ปะการัง ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #7 เมื่อ: 26/04/14, [22:20:14] »

ตู้ป้าผมคนนึงละ ที่เปิดเฉพาะตอนเก็บเงินกับน้ำไม่ไหล  asspain

บางตู้เขียน RO พอซดเข้าไปเท่านั้นแหละ รสชาติสนิมถึงใจเลย  [on_007] แต่ตู้ดีๆก็มีมากมาย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์