Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องอุณหภูมิสำหรับเลี้ยงแพะ โกล และดุป ครับ  (อ่าน 532 ครั้ง)
gameCory ออฟไลน์
Club Veteran
« เมื่อ: 21/04/14, [12:04:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตอนนี้อุณหภูมิน้ำของผมอยู่ประมาณ28.3องศาพอจะเอา ปลาแพะพวกนี้มาเลี้ยงได้รึป่าวครับ เห็นเค้าบอกว่า ปลาแพะพวกนี้ต้องเลี้ยงในที่น้ำเย็นๆและเลี้ยงยังไงดีครับให้สีออกจัดๆ และราคาของแพะโกลกับดุปนี่ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ได้ครับ
corydoras ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/04/14, [13:25:18] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สบายๆเลยครับ อุณหภูมิขนาดนั้นเลี้ยงเพลินๆเลยยย สีออกจัดๆเลี้ยงพื้นใสๆครับ จะเห็นสีชัดๆ รึอาจลงทรายสีเหลืองๆหน่อยอาจจะช่วยขับสีได้นิดนึงง แต่ความสวยงามของตู้จะได้เยอะกว่าตู้พื้นโล่งๆครับ
ดุป ตอนนี้เหมือนจะตัวละ 200 นะครับ เห็นที่สวน
โกลนี่ไม่เห็นที่สวนเลยครับ หาอยู่เหมือนกัน n032 n032
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์