Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆครับ  (อ่าน 461 ครั้ง)
millim ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 20/04/14, [01:29:44] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือผมเซ็ตตู้มาได้เดือนกว่าๆละครับ เปลี่ยนน้ำไปทีนึงละครับ ความเคมอยู่ที่ 1.023 มีเยลโล่แทงค์ ตัวนึง และ ล่าสุดไปซื่อโซฮาวมาครับ
อยุ่ที่ร้านก็กินเม็ดละครับ พอกลับบ้านมาไม่ยอมกินเม็ดเลยครับ  ไม่กินมาประมาน 10 วันละครับ แต่ยังแขงแรงว่ายดี ไม่มีโรคนะครับ
ให้ทั้งไรทะเล อาหารแผ่น อาหารเมด ละครับ ไม่ยอมกินเลย ผักกาดก็ลองแล้ว ไม่รึจะทำไงดีครับ แต่เยลโล่กินเกีงมากเลยครับ อยากถามเพื่อนๆ
ว่าฝึกยังไงดีครับ แล้วมันมีโอกาดตายมั้ยครับ ไม่กินอาหารอยู่ได้กี่วันครับ ปลาเครียดรึเปล่าครับ แต่ที่รุๆคนเริ่มเคียดละครับ ^^
mookung ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/04/14, [07:03:47] »

ลองเอาสาหร่ายเม็ดๆที่สวนมีขายบอกชื่อไม่ถูกปลาแท็งค์ชอบกินใส่ไปก่อนครับเดียวตายถ้าไม่กินอะไรเลย [on_066]
bboy01 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/04/14, [10:57:26] »

สาหร่ายพวงองุ่นครับ
chatkana ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 20/04/14, [12:24:18] »

จับได้ไหมครับ ถ้าจับแยกได้ จับมาขังไว้ในกล่องกักปลาในตู้ก่อน ฝึกกินอาหารเม็ดให้เก่งๆก่อน ค่อยปล่อยลงไปครับ

ที่ผมเจอมาคือ อยู่ร้านกิน กลับมาพอปล่อยลงตู้หลัก ไม่กิน สุดท้ายก็ตาย

หลังๆเลยกักไว้ก่อน ให้มันกินเม็ดเดี่ยวๆไม่มีตัวอื่นมาแย่ง ไม่ให้อย่างอื่นด้วย หักดิบด้วยเม็ดล้วนๆ
พอกินเก่งๆถึงขนาดตามลงไปกินที่ตกตามพื้นกล่อง ผมถึงปล่อยลงตู้หลักครับ ไม่งั้นไม่ไหว
มันลงไปไม่กล้าขึ้นมากิน สุดท้ายตาย สงสารมันครับ
chickela69 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 22/04/14, [11:41:41] »

จับเเยกเลยครับ เเล้วพยามให้อาหารเหมือนเอาอาหารยัดปากลูกยังไงยังงั้นเลยครับ ต้องอดทนครับ ผมทำไม่เคยสำเร็จซะที [on_051]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์