Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใบที่6#"อรุโณทัย::Arunothai" ได้รับรางวัลชนะเลิศ(ถ้วยพระราชทาน)งานประมงน้อมเกล้าครั้งที่26  (อ่าน 17328 ครั้ง)
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« เมื่อ: 19/04/14, [22:15:41] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เครดิตภาพจากคุณNICOTIN

อัพเดทกันหน่อยครับ .... " อรุโณทัย :: Arunothai "
ใบนี้ส่งเข้าร่วมประกวด งานประมงน้อมเกล้า ครั้งที่26 @future parkรังสิต
ระหว่างวันที่27มิย-6กค 2557
(ยกตู้ไปวันที่26มิยเที่ยงๆ & ตัดสินวันที่27ช่วงเช้า)

สำหรับใบนี้ได้รับรางวัลชนะเลิศ รุ่นประชาชนทั่วไป
(ถ้วยพระราชทาน สมเด็จพระเจ้าลูกเธอ เจ้าฟ้าจุฬาภรณวลัยลักษณ์ อัครราชกุมารี)
รับถ้วยวันที่28มิย2557 14.00น. ครับ

สำหรับใครที่ยังไม่ได้ไปชมงาน สามารถไปชมได้ถึงวันอาทิตย์ที่ 6กค2557
บริเวณจัดงานประกวดตู้ไม้นํ้าอยู่ในเต็นท์ติดเเอร์ ติดกันโชว์จระเข้
(ฝั่งลานจอดรถ โรบินสัน homepro บิ๊กซี ครับ)

ขอฝากคำขอบคุณที่ผมได้โพสหลังไมค์ไปเเล้ว มาให้ทุกๆท่านได้อ่านด้วยครับ
โปรดระวัง ..!! ข้อความยาวมากครับ 5555

อ้างถึง
การเดินทางในโลกของไม้นํ้า สำหรับมือใหม่อย่างผม
ถ้าขาดคำเเนะนำเเละการชี้เเนะดีๆ
ก็ต้องสุ่มเดิน ลองผิดลองถูก
ซึ่งเเน่นอนว่าจะใช้เวลานานมาก
กว่าจะมาถึงวันนี้ ...ถึงเเม้ว่าวันนี้ผมจะ
ทำได้ในระดับนึงเเล้ว เเต่ผมจะทำผลงานให้ดี
มากขึ้นเเละไม่หยุดที่จะพัฒนาตัวเองต่อไป
เพื่อวันนึงจะได้มีโอกาสยืนในจุดที่
พี่ๆทุกท่านที่ผมเคารพ ได้ผ่านจุดนั้นไปเเล้ว
...เเละสำหรับตู้ใบนี้ ผมมองว่างานศิลปะ
อยู่ที่คนมอง ซึ่งตู้ของทุกท่านที่ร่วมในงานครั้งนี้
โดดเด่นมีเอกลักษณ์ เเละมีหลายตู้ที่ผมมั่นใจว่า
สวยกว่าตู้ผมเยอะ5555 เเละยังมีอีกหลายใบที่ไม่ได้มา
ซึ่งถ้ามา ตู้เหล่านั้นจะโดดเด่นเเละสวยงามกว่าตู้ผม
หลายเท่า ^^ ครับ

ผมจำคำเเนะนำที่พี่ๆหลายๆท่านเคยเเนะไว้
เวลาเจอกันที่สวนฯ เจอกันที่งานอบรม ฯลฯ
นำสิ่งดีๆมาเเก้ไขในตู้เรา ให้ดีกว่าเดิม

พี่ๆทุกท่านเปรียบเสมือนเป็นอาจารย์ที่เต็มใจจะ
ให้คำเเนะนำ ชี้เเนะเเก่ผม ดังนั้นสำหรับใบนี้ผมขอกล่าว
ขอบคุณสั้นๆครับ (ผมไม่TAGนะ จะได้ไม่รกwallพี่ๆครับ)

ขอบพระคุณป๋าวิเชียร สำหรับเรื่องทางนํ้ายาวตลอดเเนวหน้าตู้
เเละเรื่องตะไคร่ก่อนตัดสินครับ ....คีบกันตะคริวกิน 5555
ขอบพระคุณพี่วงษ์เรื่องหินบนทางนํ้าเเละการปรับเเต่งทางนํ้าให้ดูสะบัดขึ้น
ขอบพระคุณพี่วิท สำหรับคำเเนะนำการทำทางนํ้าให้หลบ อย่าวิ่งชนกระจก
(ที่เจอกันตอนพี่มาเอาของร้านพี่ตูน วันนั้น)
ขอบพระคุณพี่เเซนด์เรื่องการตัดเเต่งเพิลกลาสก่อนวันงาน
ขอบพระคุณพี่เก่งสำหรับคำเเนะนำเรื่องค่านํ้า ...หินตัวนี้ คุมยากจริงๆครับ
ขอบพระคุณพี่ตูน สำหรับคำเเนะนำมากมาย เเทบจะเเนะนำทุกอย่างครับ
ขอบพระคุณพี่ตินที่คุยเรื่องปลาที่จะใช้ กับภาพสวยๆครับ
ขอบพระคุณพี่ใหม่สำหรับคำเเนะนำรวมๆ ทั้งใบนี้เเละอีกสองใบครับ
ขอบพระคุณพี่BB เพราะตู้พี่ทุกใบ เป็นเหมือนการจุดประกายไอเดียให้ผม
ขอบพระคุณพี่เอก สำหรับกุ้งน้อยที่เอามาลงให้วันก่อนตัดสินครับ
เเละยินดีกับพี่ด้วยครับ ตู้พี่เอคลาสจริงๆ ต้นไม้เเน่น ไร้ตะไคร่ ^^
ขอบพระคุณพี่ชาติ สำหรับคำเเนะนำเรื่องตะไคร่เเละให้ยืมไฟส่องฉากครับ
ขอบพระคุณพี่อ้น สำหรับปลาสวยๆ ที่"วันเเรก"รวมฝูงดีมากครับ .... 5555
ขอบคุณพี่เต้ มายด์ ที่ช่วยขนของเเละเซ็ทตู้วันที่25 ครับ
เเละอีกหลายๆท่านที่ไม่ได้กล่าวมา ณ ที่นี้

สุดท้ายขอยกคำพูดพี่วงษ์ที่ผมจำได้เเม่น
"ทำมาถึงตอนนี้เเล้ว ลุยต่อให้สุด เเล้วพักยาวๆ"
"อย่าคิดเข้าข้างตัวเองว่าตู้เราสวยเเล้ว"

ในที่สุดความพยายาม+โอกาส
ก็ไม่หลุดไปไหน ... คุ้มมากกับการเหนื่อย
ถ่ายนํ้าตอน09.30ทุกวัน ... ขูดตะไคร่ทุกวัน จนกระจกเเทบจะเคลียร์ตลอดเวลา 555 ... คุมปุ๋ย คุมไฟ ขยับหินย่อยๆบนทางนํ้า เเทบจะทุกวัน
เปิดเเอร์จ่อตู้ ทำทุกวิถีทาง ให้ผลงานออกมาดีที่สุด

เเละท้ายสุดเเล้ว การที่เราได้นำผลงานไปให้คนอื่นๆได้ชื่นชม
เป็นอะไรที่ บรรยายไม่ถูกครับ เวลามีคนมาหยุดมองตู้ เเล้วยกกล้องขึ้นมาถ่าย ยืนมองสักพักใหญ่ๆ ^^

ใบนี้สิ้นสุดเพียงเท่านี้ ...พบกันใบหน้า
ตู้นาโนสำหรับงานเดอะมอลล์เเละตู้48" สำหรับIAPLC2015
เเล้วพบกันครับ

เริ่มต้นทำใบที่6# ครับ 19/04/2014 ลองวางHardscape ดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/07/14, [11:06:16] โดย ROMMY »
My Scape ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/04/14, [22:29:35] »

สวยครับ
ช่วงนี้ขยันจัง 555
wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #2 เมื่อ: 20/04/14, [00:54:07] »

หินสวยมากครับ. หินอะไรครับรอม
Club Leader
« ตอบ #3 เมื่อ: 20/04/14, [01:49:20] »

สวยครับ
ช่วงนี้ขยันจัง 555
5555 ขอบคุณครับ....ต้องขยันละครับ พวกตู้เล็กๆเลี้ยงไม้พื้น ห้ามประมาท เดี๋ยวใกล้ๆวันงานจะฟอร์มไม่ทัน
(ตู้นี้กับใบที่3"kilo"จะยกไปงานประมงฯที่ฟิวเจอร์ครับ)
หินสวยมากครับ. หินอะไรครับรอม
ขอบคุณครับป๋า .. เห็นเค้าเรียกกันหินยอด ครับ ผมเอามาเทสนํ้าส้มสายชูละ ไม่มีฟอง เเต่ยังไม่ได้ลองกับ HCl (ที่บ้านไม่มีครับ)
ต้องลองดูระยะยาวว่าจะมีผลต่อpHมาน้อยเเค่ไหน เเต่ผมว่าไม่น่ากังวลครับป๋า // หินพวกนี้บางก้อนทุบง่าย เเต่พวกก้อนกลมๆทุบยากมากครับ เเต่ข้อดีคือทุบเเล้ว สีเหมือนเดิม เเต่ข้างในอาจจะเรียบครับ //ผมเพิ่งไปไล่ๆดูเมื่อกี้ เจอตู้พี่วิน winsuck
ที่ทำส่งงานเว็บ(ได้รางวัลที่1) ก็น่าจะเป็นหินตัวนี้ครับ  lau01
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=242177.msg2836653#msg2836653
Club Leader
« ตอบ #4 เมื่อ: 20/04/14, [21:54:31] »

อัพเดท20/04/2014 //ลองใส่ฉากสีฟ้าดูครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/04/14, [20:36:48] โดย ROMMY »
Club Leader
« ตอบ #5 เมื่อ: 22/04/14, [20:34:37] »

อัพเดท22/04/2014
-เติมดินเพิ่มอีก3L. (ของเดิมมี2L.)
-ขยับหินบางก้อน
-เอาหินบนทางนํ้าออก เตรียมลงทราย

ขั้นตอนต่อไป
-ลงหินเพิ่ม+ใส่ทรายเเละเก็บรายละเอียดบนทางนํ้าให้สมบูรณ์ที่สุด
-เริ่มปักต้นไม้เเละติดมอส เเบบDSM ครับ

เดี๋ยวจะมาอัพเดทต่อวันพรุ่งนี้ครับ/ตอนนี้ต้นไม้ที่จะใช้มารอในตู้เย็นเรียบร้อยครับ 5555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/04/14, [20:37:06] โดย ROMMY »
Club Leader
« ตอบ #6 เมื่อ: 23/04/14, [20:47:33] »

อัพเดท23/04/2014
ลองเติมหินเเละปรับสโลปด้านหลัง & ยัดหินกันดินถล่มลงมาบนทางนํ้า
เเละใส่ทรายบนทางนํ้าครับ จากนั้นก็เก็บรายละเอียดบนทรายเเละปักต้นไม้

ต้นไม้ที่ใช้มี
- เพิลกลาส /ตอนเเรกจะใช้หวีดจิ๋ว เเต่เนื่องด้วยอากาศค่อนข้างร้อน สังเกตจากอีกตู้นึงหวีดโตช้ากว่าปกติครับ
กลัวไม่ทันงานฟิวเจอร์ อิอิ
-วีปปิ้งมอส
-เฟรมมอส
-สไปร์กี้มอส
โดยวางตามที่มาร์คตำเเหน่งไว้ครับ

เริ่มต้นเเบบDSM ครับ

ตอนนี้เปิดไฟ6ชม.ต่อวันครับ พอครบ7วันจะเพิ่มเป็น8ชม.ต่อวัน
สเปรย์นํ้าด้วยถังสเปรย์ตลอดทั้งวัน
ถ้าความชื้นในตู้ไม้เพียงพอ คงต้องเอาเครื่องทำหมอกมาติดเหมือนตู้ใบที่4ครับ
เเนะนำ ติชมได้เต็มที่นะครับ ยินดีรับฟังเเละพัฒนาไปเรื่อยๆครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/04/14, [20:50:42] โดย ROMMY »
psychosis_kill ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #7 เมื่อ: 26/04/14, [13:15:30] »

ชอบหิน ตู้นี้จัดวางได้ดีมากครับ [เจ๋ง]
winsuck ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #8 เมื่อ: 26/04/14, [14:28:52] »

เก่งมากๆครับ วางหินสวยเลย
แต่แอบสงสัยต้นไม้มันจะฟูกลบหินเยอะมั้ย
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #9 เมื่อ: 26/04/14, [18:11:39] »

สวยๆๆ รอชมตู้จริงวันงานครับ  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Club Leader
« ตอบ #10 เมื่อ: 27/04/14, [02:10:13] »

ชอบหิน ตู้นี้จัดวางได้ดีมากครับ [เจ๋ง]

ขอบคุณครับ ติเเละเเนะนำได้ครับ ผมจะได้พัฒนาไปเรื่อยๆครับ ^^

เก่งมากๆครับ วางหินสวยเลย
แต่แอบสงสัยต้นไม้มันจะฟูกลบหินเยอะมั้ย

ขอบคุณครับพี่วิน เเนะนำได้เลยนะครับ ^^ ยินดีรับฟังครับผม
เอ่อมอสตอนเเรกผมกะจะไม่วางบนหิน เเต่ว่าดูๆเเล้ว คิดว่าถ้าวางเเทรกไปตามร่องหิน เเต่เน้นตัดไม่ให้ย้อยลงมา ก็น่าจะโอเคครับ เเต่ถ้าย้อยบังหิน ผมว่าไม่เวิร์คเเน่ๆครับ 5555

สวยๆๆ รอชมตู้จริงวันงานครับ  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
ขอบคุณครับพี่BB วันนี้ผมคุยกับพี่วิทAqua Living เกี่ยวกับความโหดของเทคนิคเเละการเลี้ยงต้นไม้ในตู้พี่BBอยู่เลยครับ
 ้hahaha // เเนะนำ ติ ผมเยอะๆได้เต็มที่นะครับ ผมชอบครับ จะได้เเก้ไปเรื่อยๆครับ //ไว้พบกันวันงานครับพี่ ...เดี๋ยวผมต้องไปขอความรู้จากพี่ด้วยครับ ^^

สำหรับใบนี้ได้คอมเม้นท์ดีๆจากพี่วิท Aqua Living มาหลายช็อตเลยครับ เดี่ยวจะลองปรับเเก้ไขดูครับผม เเล้วจะมาอัพเดทให้ติดตามกันนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาชมเเละคอมเม้นท์ครับ  [เจ๋ง]
RK` ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #11 เมื่อ: 27/04/14, [10:45:15] »

ตายๆงานนี้ตายแน่ๆ  [on_031]
Club Leader
« ตอบ #12 เมื่อ: 27/04/14, [19:38:22] »

"Immortal"

อัพเดทวันที่27apr2014 >

หลังจากได้คำเเนะนำจากพี่วิทAqua living ที่เน้นไปที่การเเก้ไขทางนํ้าเเละการเก็บรายละเอียดหลังตู้
ผมเลยจัดการเเก้ไขปรับเปลี่ยนทางนํ้าให้คดเคี้ยวมากขึ้นเเละโค้งไปซ่อนหลังกลุ่มหินหลัก (ไม่วิ่งชนกระจกตรงๆ เหมือนเดิมครับ) ใช้เวลาจัดการไปทั้งสิ้น6ชม. //ขอบพระคุณพี่วิท ไว้ณ ที่นี้ด้วยครับ ปล.ถ้าเข้ามาอ่านก็ตรวจการบ้านให้ผมด้วยนะครับ
เเละพี่ท่านอื่นๆถ้าเข้ามาชมเเล้ว เเนะนำ ติ ได้เต็มที่ครับ ยินดีรับฟังเเละเเก้ไขครับ

ภาพไม่ชัด ขออภัยครับใช้ไอโฟน4ถ่าย

ตายๆงานนี้ตายแน่ๆ  [on_031]
ผมกลัวพี่ๆซะมากกว่าครับ555555 เเต่ละคนโหดๆทั้งน๊านนนน ... ว่าเเล้วพี่ชาติรบกวนช่วยตรวจการบ้านให้ผมด้วยครับ ^
มีตรงไหนไม่โอเค เเนะนำ ติได้เต็มที่ครับพี่ ..เเล้วเจอกันวันประกวดครับ ^^ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/04/14, [19:40:12] โดย ROMMY »
babalane ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #13 เมื่อ: 29/04/14, [01:39:04] »

[ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] ตู้นี้ยิ่งทำยิ่งสวยครับ หินสวยได้อารมณ์มากๆ ตู้นี้มีติดรางวัลแน่ๆ gossip
L a k e I o n . ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #14 เมื่อ: 29/04/14, [20:57:08] »

ลงตัวมากครับ  มีอารมณ์ของธรรมชาติผสมอยู่เต็ม ๆ 
Mr.MAI ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 03/05/14, [01:17:22] »

7ตู้ที่เคยเห็นมา พี่ชอบตู้นี่สุดเลยครับ ดูลงตัว ไม่มากไม่น้อยเกินไป
ขอให้ประสบความสำเร็จในการประกวดนะครับ  [on_018]
Club Leader
« ตอบ #16 เมื่อ: 04/05/14, [22:42:38] »

[ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] [ปิ๊งๆๆ] ตู้นี้ยิ่งทำยิ่งสวยครับ หินสวยได้อารมณ์มากๆ ตู้นี้มีติดรางวัลแน่ๆ gossip
ขอบคุณครับผม หินtextureมาดีมากๆครับ เจอฝีมือจัดวางเเบบธรรมดา ^^ เลยพอดูได้ครับ ฮ่าๆๆ
จะพยายามทุ่มเทกับใบนี้ให้เต็มที่ครับ ดูเเลอย่างดีครับผม
มีพี่ท่านนีงเคยบอกผมตอนทำตู้ETERNITYว่า "ทำมาดีเเล้ว  ต้องลุยต่อให้สุด" credit P'วงษ์(NEAR)

งั้นมารอชมกันครับว่าใบนี้จะสุดเเค่ไหน ^^

ลงตัวมากครับ  มีอารมณ์ของธรรมชาติผสมอยู่เต็ม ๆ 

ขอบคุณครับพี่ ผมพยายามทำให้ดูเป็นธรรมชาติที่สุด เเละพยายามใช้เทคนิคทุกอย่างที่มีในหัวครับ 5555
พี่เเนะนำติได้เต็มที่นะครับ ยินดีรับฟังเเละผมจะได้พัฒนาต่อไปครับ

7ตู้ที่เคยเห็นมา พี่ชอบตู้นี่สุดเลยครับ ดูลงตัว ไม่มากไม่น้อยเกินไป
ขอให้ประสบความสำเร็จในการประกวดนะครับ  [on_018]

beg1  ขอบคุณครับพี่ใหม่ ... ผมยกพี่เป็น1ในไอดอลเลยนะครับ จะพยายามเดินตามรอยพี่ๆ เเละสร้างรอยเท้าของตัวเองครับ
Club Leader
« ตอบ #17 เมื่อ: 04/05/14, [22:42:52] »

อัพเดท4MAY2014 :: ผ่านไป1สัปดาห์ กับการเลี้ยงเเบบDSMครับผม สภาพเพิลกลาสผสมหวีดจิ๋ว เลื้อยดี ส่วนมอสก็มีบางส่วนเเห้งตายบ้าง เเต่ภาพรวม90%ของมอส โอเคดีครับ .... รอชมกันต่อนะครับ

สำหรับช่วงนี้สเปรย์นํ้าวันละ 10ครั้ง เปิดไฟ 8ชม ครับ เเละอุณหภูมิภายในตู้ประมาณ28องศา ภายนอก25-26ครับ

Ozone ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 05/05/14, [15:38:11] »

ผมชอบจริงๆ เลยคราบ!!!  ดูลงตัวมากๆ!!!  ทางน้ำเนียนสุดๆ!!!  [เจ๋ง]
Club Leader
« ตอบ #19 เมื่อ: 12/05/14, [00:49:47] »

ผมชอบจริงๆ เลยคราบ!!!  ดูลงตัวมากๆ!!!  ทางน้ำเนียนสุดๆ!!!  [เจ๋ง]

ขอบคุณครับบบบ ผมเพิ่มทรายให้โค้งมาหน้าตู้อีกนิดเเล้วครับ เเละตอนนี้เติมนํ้าละ
รอชมตอนต้นไม้เต็มๆทีเดียวเลยนะครับ  [เจ๋ง]
P.Plant ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 22/05/14, [23:01:31] »

เหมือนธรรมชาติเลยครับ ชอบครับ น้ำน้อยๆก็สวยดีครับ
Pee Oberon ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #21 เมื่อ: 24/05/14, [07:03:37] »

งานที่ฟิวเค้ามีวันไหนอ่ะครับอยู่ใกล้ ๆ จะได้ไปชมสักหน่อย  [เจ๋ง]
Club Leader
« ตอบ #22 เมื่อ: 30/05/14, [22:23:09] »

นานๆอัพเดทกันทีนึง ... อัพเดทอายุครับ 1เดือนครับ
สำหรับใบนี้ หลังจากเลี้ยงเเบบDSMก็เติมนํ้าครับ มอสติดหินดี
เเต่พอเลี้ยงๆไป ผมขี้เกียจจัดการตะไคร่บนมอส เลยเอาออกละครับ เดี๋ยวไม้พื้นเต็ม
ค่อยใส่มอสใหม่ อิอิ

ลองชมกันดูครับ ถ่ายด้วยอายยยโฟนน ด้วยความขี้เกียจ ไม่จัดเเสง ไม่ใส่ฉากครับ 5555

เทคนิคเเละคำเเนะนำ รวมทั้งข้อมูลตู้อย่างละเอียด การให้ปุ๋ย เเละการดูเเลตู้ ขี้เกียจพิมพ์ครับ5555
ไว้ตู้ใบต่อไป ที่ฟอร์มอยู่ จะลงเเบบละเอียดยิบๆครับ อิอิ //ขอบคุณพี่ๆเเละป๋าวิเชียรด้วยครับ

Club Leader
« ตอบ #23 เมื่อ: 13/06/14, [22:01:45] »

เก็บภาพครั้งที่1ด้วยกล้องDSLR ครับ หลังจากเเก้ไขทางนํ้าตามคำเเนะนำของพี่วงษ์NEAR พี่เต้
Undel2line™(เรื่องไม้พื้น) เเละที่ป๋าวิเขียรเเนะนำเรื่องทรายที่เทตลอดเเนวหน้าตู้(ขอบพระคุณป๋าด้วยนะครับ)
 เเละพี่ๆท่านอื่นๆครับ ขอบพระคุณครับ
*เก็บภาพไว้ สำรอง เผื่อไว้ถ้ายกไปประกวดเเล้วเกิดอุบัติเหตุจะได้มีภาพเก็บไว้ส่งงานประกวดอื่นๆได้ครับ
สำหรับใบนี้ชมของจริงได้ที่งานประมง@ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต 27มิย นี้ครับ
อายุประมาณ43วันครับ เดี๋ยวอาจจะเพิ่มเติมมอสให้มีส่วนเขียวๆมากขึ้นตามคำเเนะนำของพี่เเซนด์na_noครับ
Ozone ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 14/06/14, [00:35:07] »

ต้องบอกว่าทางน้ำได้ธรรมชาติมากๆ ชอบจริงๆ  [เจ๋ง]
อยากให้มีมอสแซมตรง Texture บางส่วนของหินทั้งสองข้างมากๆเลยคราบ!!!
« ตอบ #25 เมื่อ: 14/06/14, [08:37:11] »

เก็บภาพครั้งที่1ด้วยกล้องDSLR ครับ หลังจากเเก้ไขทางนํ้าตามคำเเนะนำของพี่วงษ์NEAR พี่เต้
Undel2line™(เรื่องไม้พื้น) เเละที่ป๋าวิเขียรเเนะนำเรื่องทรายที่เทตลอดเเนวหน้าตู้(ขอบพระคุณป๋าด้วยนะครับ)
 เเละพี่ๆท่านอื่นๆครับ ขอบพระคุณครับ
*เก็บภาพไว้ สำรอง เผื่อไว้ถ้ายกไปประกวดเเล้วเกิดอุบัติเหตุจะได้มีภาพเก็บไว้ส่งงานประกวดอื่นๆได้ครับ
สำหรับใบนี้ชมของจริงได้ที่งานประมง@ฟิวเจอร์พาร์ครังสิต 27มิย นี้ครับ
อายุประมาณ43วันครับ เดี๋ยวอาจจะเพิ่มเติมมอสให้มีส่วนเขียวๆมากขึ้นตามคำเเนะนำของพี่เเซนด์na_noครับ

สวยครับถ้าเกลี่ยทรายด้านหน้าให้เรียบเสมอกันนี่แจ๋วเลยครับ ผมเห็นทรายตรงมุมทรายมันไม่เรียบเหมือนด้านขวาครับ
Club Leader
« ตอบ #26 เมื่อ: 15/06/14, [22:14:14] »

เปลี่ยนชื่อเเล้วครับ...ให้มันไทยๆหน่อย&เข้ากับความรู้สึกของlayoutครับ
ใส่เฟรมมอสเเละใส่ไฟหลังตู้ให้ดูเหมือนพระอาทิตย์ขึ้น
ชื่อใหม่คือ " อรุโณทัย : Arunothai "
เหลือไม่ถึง 10 วันสำหรับการยกไปประกวด
งานประมงน้อมเกล้า@ฟิวเจอร์ ครับ
ไปพบกันได้นะครับ ^^ ขอบคุณครับ   lau01
wernbaylagoon ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #27 เมื่อ: 15/06/14, [22:20:21] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Club Leader
« ตอบ #28 เมื่อ: 17/06/14, [20:56:48] »

ต้องบอกว่าทางน้ำได้ธรรมชาติมากๆ ชอบจริงๆ  [เจ๋ง]
อยากให้มีมอสแซมตรง Texture บางส่วนของหินทั้งสองข้างมากๆเลยคราบ!!!

ขอบคุณค้าบบบ ... หามอสฟอร์มเเล้วมาใส่มิได้เลยครับ หายากมาก 555 ครั้นจะฟอร์มใหม่ คงไม่ทันการ อีก8วันครับ  ้hahaha

สวยครับถ้าเกลี่ยทรายด้านหน้าให้เรียบเสมอกันนี่แจ๋วเลยครับ ผมเห็นทรายตรงมุมทรายมันไม่เรียบเหมือนด้านขวาครับ

ขอบคุณครับบบ เดี๋ยวคราวหน้าจะพยายามเกลี่ยให้เรียบๆนะครับ 555 ผมก็ลืมดูไป  ้hahaha

[เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
[on_055]  ขอบคุณค้าบบบบ
« ตอบ #29 เมื่อ: 18/06/14, [11:09:19] »

งามครับ lau01
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์