Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ประการังเอาออกมาต่อกาวนอกตู้ได้นานเท่าใด  (อ่าน 568 ครั้ง)
paveen ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 15/04/14, [20:32:27] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ต่อในตู้ลำบากเลยว่าจะเอาออกมาต่อนอกตู้ไม่แน่ใจว่าได้นานเท่าใดครับ
konmaidee2012 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/04/14, [20:42:00] »

อยากรู้เหมือนกันเลยฮะ หาอ่านไม่เจอ อย่างพวกหินเป็นนี่ ต่อกาวได้ไหม สามารถเอาออกมาต่อกาวนอกตู้ได้นานเท่าไหร่ ประการังก็เหมือนฮะอยากรู้ว่าเวลาจะเอาลงตู้นี่ เอาแค่วางๆ หรือต้องต่อกาวติดกะหินฮะ
bill2517 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 16/04/14, [10:44:16] »

เหมือนจะถามเรื่องหินเป็น (รึเปล่า?)  ถ้าใช่ ก็
ตอนติดกาว ประกอบร่าง หาเศษผ้าจุ่มๆน้ำเค็ม แล้วก็แปะๆไว้เพื่อไม่ให้ด้านนอกมันแห้ง ส่วนด้านในคงเปียกอยู่แล้ว ดูแค่ด้านนอกก็พอ

นานแค่ไหน ก็ขึ้นอยู่กับเราทำให้มันเปียกได้นานแค่ไหน

ส่วนผม จะใช้กะละมังครับ ต่อหินในกะละมังเลย พอได้รูปทรงก็เอาน้ำใส่ลงไป เผื่อลืมดู + สะดวกเวลาเอาน้ำพรมด้านนอกจะได้ไม่เลอะพื้นครับ

ถ้าเริ่มต่อตอนเช้า ช่วงบ่ายๆ เย็นๆ ก็ลงตู้ได้แล้วครับ
Smartecolamp ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 17/04/14, [09:50:12] »

5-10นาที พอได้อยู่ครับ ปะการังจะปล่อยเมือกมาคุมตัวไม่ให้ตัวแห้ง แต่อย่านานมากนะครับ เดียวดอปยาวละตาย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์