Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: กุ้ง ผสมข้ามสี ได้หรือไม่ [มีรูปประกอบ]  (อ่าน 957 ครั้ง)
shunaoi ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 13/04/14, [11:19:15] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขออนุญาตสอบถามครับ ผมมีกุ้ง ขนาดไกล้เคียงกันเลยจับอยู่ด้วยกันซะเลย ดังรู้ครับ

กุุ้งสีแดง ตัวผู้ครับ
กุ้งสีน้ำเงิน ตัวเมียครับ

กุ้ง 2 ตัวนี้จะผสม กันได้ไหมครับ เพราะเห็นมันคนละสี
ตั้งแต่เลียงมายังไม่รู้เลยครับว่าสองตัวนี้สายพันธุ์ อะไรรู้แต่ว่าสาย P รบกวนผู้รู้ชี้แจงแถลงใขผมหน่อย ครับ เพื่อน ๆ   cryingrun

ผมมีตัวเมีย สีแดงอีก 1 ตัว จะเอาไปรวมได้ไหมครับ เป็น 1:2

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13/04/14, [22:49:20] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 13/04/14, [22:49:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สองตัวนี้เป็นกุ้งตระกูลเดียวกัน แต่คนละชนิดย่อย โอกาศได้ลูก อาจจะยากซักหน่อยครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์