Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มันคือไข่อะไรอะคับ  (อ่าน 770 ครั้ง)
magpies ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 08/04/14, [19:43:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มันคือไข่อะไรอะคับพึ่งย้ายมาจากตู้เก่าอะคับ วันนี้พึ่งเห็น มีอยู่ประมาณ10กว่าฟอง ในตู้เก่ามี เรนโบวนีออน5ตัว นีออน3ตัว แพะเผือก2ตัว น้ำผึ้ง(ซึ่งไม่น่าใช่เพราะมีตัวเดียว)
ตู้ใหม่ก็มี นีออนดำ10ตัว แรมบอลลูน1คู่(ย้ายมาจากตู้เก่า พึ่งไข่ไปแล้วก็ขึ้นรามันไข่ที่พื้นอะคับไม่น่าใช่)
ปล.อาจจะไม่ค่อยเข้าใจ ผมอธิบายไม่ค่อยเก่งอ่าาาา
เอ้อมีอีกเรื่องนึงคับ อยากหาปลาก้นตู้มาเก็บเศษอาหารเพราะไม่ค่อยมีเวลาดูดออก ให้อาหารแล้วไปเรียนเลย ก็เลยอยากรู้ว่า"จะเลี้ยงแพะหรือหมูอารีย์ดี" ใจนึงก็อยากได้แพ แต่มีบอกว่าหมูมันกินหอยด้วยก็เลยลังเล หรือมีตัวอื่นแนะนำก็บอกได้นะคับ
ตู้16*10*10
Teen ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/04/14, [13:54:59] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เห็นปุ๊บโดยไม่ได้ดูรายชื่อปลา นึกถึงปลาแพะ

จากรายชื่อปลาที่ว่ามาผมว่าแพะเผือกแหละครับน่าจะใช่
นีออนไม่ไข่ติดต้นไม้ แล้วก็ไข่เล็กกว่านี้มากครับ
ตู้เก่าเพิ่งมีการเปลี่ยนถ่ายน้ำเร็วๆนี้หรือเปล่าครับก่อนย้ายต้นไม้มา
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์