Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลูกปลาบอลลูนตายรายวัน เกิดจากอะไรครับ ?  (อ่าน 526 ครั้ง)
developdroid ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 01/04/14, [12:01:13] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มีลูกปลาประมาณ 20 ตัว

ขนาดที่ใช้เลี้ยงเป็นถังวงกลมทรงสูง 10x10 ครับ

ให้ออกแบบหัวทราย

อาหารที่ให้ : ให้อาหารเม็ดตอนเช้า ตอนเย็นให้หนอนแดง 2 มื้อ เช้า เย็น

อาการที่พบ : ไม่พบอะไรเลยครับให้อาหารทุกตัวก็กินตามปกติแต่พอเช้ามาปลาก็ตายวันละตัวๆ ตอนนี้ตายไปแล้วสามตัวครับ

เลยอยากทราบว่าอะไรน่าจะเป็นสาเหตุการตายของลูกปลาครับกลุ่มนี้ได้บ้างครับ ?

ขอบคุณล่วงหน้าครับ ...
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์