Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราการรอดชีวิตจากการซื้อกุ้งแคระทาง EMS คับ  (อ่าน 1180 ครั้ง)
Pikachu ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 30/03/14, [01:25:34] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ใครเคยสั่งซื้อกุ้งแคระทาง EMS บ้างคับ
อยากรู้ว่าอัตราการรอดชีวิตของกุ้งเนี้ย สักกี่เปอร์เซ็นครับ สภาพกุ้งเป็นงัยบ้างครับ
ทางร้านห่อมายังไงครับ
ใครมีประสบการณ์ เล่าให้ฟังหน่อยครับบบ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30/03/14, [09:47:29] โดย ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊กกับลูกสาวมุจิ๊จอมแก่น »
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/03/14, [09:48:21] »

ใครเคยสั่งซื้อกุ้งแคระทาง EMS บ้างคับ
อยากรู้ว่าอัตราการรอดชีวิตของกุ้งเนี้ย สักกี่เปอร์เซ็นครับ สภาพกุ้งเป็นงัยบ้างครับ
ใครมีประสบการณ์ เล่าให้ฟังหน่อยครับบบ ขอบคุณครับ

มันไม่มีทฤษฏีตายตัวน่ะซิครับ แล้วแต่คุณภาพการจัดส่งของทางร้าน เลือกเจ้าที่ลูกค้า comment ในทางบวก

เยอะๆ หรือเจ้าใกล้บ้านเรา หรือเจ้าที่มีประกันกุ้งตายก็แล้วกันเด้อครับ
สแตมป์ ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/03/14, [12:14:30] »

ใช่ครับไม่มีอัตราตายตัว ขึ้นอยู่กับทุกๆอย่างครับ เช่น จำนวนกุ้งที่แพ็คต่อถุง ,ความพร้อมของกุ้ง ,วิธีแพ็คกล่อง ,เวลาไปส่ง ปณ. ,เวลาของออกจาก ปณ. ,พนักงาน ปณ. โยนกล่องหรือป่าว ประมาณนี้
ผมเคยส่งไปเชียงใหม่รีบแพ็คเลยใส่รวมถุงเดียวตายเรียบ แต่ส่งไปเคลมรอบสองไม่มีตายแบ่งใส่ถุงเท่าๆกัน
nouvo ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 30/03/14, [17:25:14] »

สั่ง 20 ตาย 3
สั่ง 50 ตาย 8
สั่ง 100 ตาย 7

อันนี้คือประวัติที่ผมเคยสั่งทาง ปณ ครับ ผมจำชื่อพ่อค้าไม่ได้แล้วนะ แต่เขาจะใส่เชือกฟางฝอยๆมาในถุงให้กุ้งเกาะได้  แล้วใส่กล่องไปรษณีย์อีกที
myboyvz ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 31/03/14, [01:27:26] »

อากาศร้อนแบบนี้  อัดน้ำแข็งก็เอาไม่อยู่ละ [on_065]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์