Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยร้านขายปลาในฟิวเจอร์ มือใหม่นะครับ  (อ่าน 940 ครั้ง)
iamthailandz ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 24/03/14, [07:21:03] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เราจะไม่เอ๋ยชื่อร้านนะครับ อิๆ ผมนี่โดนกับร้านนี้มานับร้อยครั้ง ตู้ปลาหน้าโค้ง 20 13 13 1400บาทเข้าใจๆในห้างนิ ยังไม่จบครับพอผมเลี้ยงปลาทะเลอะไรเอาจากสวนหมด แต่มีวันนึงนึกครึมไปหยิบโนรีมา จุดขาวครับ ลืมดู โง่เอง ไม่เป็นไร พอดีที่บ้านเลี้ยงบ่อปลาเสือ ไปถามครับบอกมีปลาเสือน้ำจืด ซื้อมาใส่เห้ยเฟีย นี่มันน้ำกร่อย งามหน้าไหมละ บทควาามนี้สำหรับมือใหม่ คนเก่าๆไม่โดนหรอกครับ ที่ผมเขียนขึ้นมาเพราะรุ่นน้องของผมไปซื้อปลามาจากร้านนั้น80เปอเซนทุกตู้ปลาเป็นโรคครับผสมอยู่ครับ คุณมือใหม่ซื้อมาจะทำเอาให้อยากเลิกเลี้ยงเหมือนผมได้ แต่ผมไม่ละผมโง่มาแรมเดือนงุงิไม่อยากให้ท้อนะครับ ไปซื้อได้แต่ระวังดีๆละ 036
corydoras ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/03/14, [19:02:02] »

ผมว่าอยู่ที่เราด้วยล่ะครับ ถ้าร้านเป็นแบบนั้นจริงๆก็ไม่ดี
ได้ปลามาควรกักโรคหรือศึกษาให้แน่ชัดอะเนอะะะ [เจ๋ง]
iamthailandz ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/03/14, [21:56:04] »

ผมว่าอยู่ที่เราด้วยล่ะครับ ถ้าร้านเป็นแบบนั้นจริงๆก็ไม่ดี
ได้ปลามาควรกักโรคหรือศึกษาให้แน่ชัดอะเนอะะะ [เจ๋ง]
ผมพลาดเองที่สั่งเขา สรุปคือผมเอาไปคืนตังไม่ได้กลับ ไม่อยากเอาพยาบาลเอง เสียสุขภาพจิต ทั้งๆที่น่าจะเอามาปรับแล้วลงครึ่งชม เห้อพอกันทีร้านนี้
corydoras ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/03/14, [20:53:24] »

ผมพลาดเองที่สั่งเขา สรุปคือผมเอาไปคืนตังไม่ได้กลับ ไม่อยากเอาพยาบาลเอง เสียสุขภาพจิต ทั้งๆที่น่าจะเอามาปรับแล้วลงครึ่งชม เห้อพอกันทีร้านนี้

555 ปลาอาจจะเพิ่งลงก็ได้ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์