Aqua.c1ub.net
*
  Sat 27/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อาหารของน้องเครฟิช  (อ่าน 681 ครั้ง)
Robert Holz ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 22/03/14, [12:45:52] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สวัสดีครับ พอดีว่าเลี้ยงมาได้ซัก2เดือนแล้วครับ แล้วให้ไส้เดือนเค้ากินตลอด แต่ว่าบ้านผมอยู่ริมน้ำอะครับ แล้วมันมีปลาซิวเยอะ
แล้วผมจะสามารถนำมาให้เค้ากินได้ไหมครับ และใส่เป็นๆเลยรึว่าแล่ก่อนครับ เอ้อ มันขนาดซัก 3 นิ้วได้อะครับ
ป๊ะป๋าดุ๊กดิ๊ก&น้องดริว&น้องดรีม ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 23/03/14, [09:01:13] »

สวัสดีครับ พอดีว่าเลี้ยงมาได้ซัก2เดือนแล้วครับ แล้วให้ไส้เดือนเค้ากินตลอด แต่ว่าบ้านผมอยู่ริมน้ำอะครับ แล้วมันมีปลาซิวเยอะ
แล้วผมจะสามารถนำมาให้เค้ากินได้ไหมครับ และใส่เป็นๆเลยรึว่าแล่ก่อนครับ เอ้อ มันขนาดซัก 3 นิ้วได้อะครับ

ปลาเล็ก ปลาน้อย ตามตลาด หรือ ตามแหล่งต่างๆ ก็นำมาหัดให้เขากินได้ครับ
veerasakfish ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 03/04/14, [22:31:37] »

เก็บความรู้ครับ  [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์