Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากใช้ดินGexปูพื่น ต้องใช้อะไรเพืมไหมคับ  (อ่าน 578 ครั้ง)
~นายเชน~ ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 21/03/14, [02:03:24] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ต้องซื้อแบคทีเรียน้ำมาใส่ด้วยไหมคับ
แล้วต้องรันน้ำทิ้งไว้ไหมคับ หรือว่าซื้อมาปูเสร็จใส่น้ำใช้ได้เลย
(ตู้ประมาณ 16นิ้ว มีกรองแขวน 1อัน ว่าจะเปลียนเป้นข้างของเดิมเป็น เซรามิกริงหรือว่าหินพัมมัส ดีกว่ากันอะคับ)
เลี้ยงเดส 2 นิ้ว อยู่แค่ตัวเดียวกับปลาหางนกยุงนิดหน่อยอ่าคับ
  beg1 beg1 beg1
impersonate ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 24/03/14, [21:09:05] »

ถ้าน้ำไม่มีคลอรีน ไม่ต้องใช้อะไรเพิ่มแล้วครับ แบคทีเรียใส่ก็ได้ไม่ใส่ก็ได้ เด่วมันก็เข้าระบบเอง กุ้งเครอึดอยู่แล้ว
thepgung ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 24/03/14, [22:40:07] »

รับรองดินกระจายครับ  ขุดแน่นอน
~นายเชน~ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/03/14, [19:12:50] »

ถ้าน้ำไม่มีคลอรีน ไม่ต้องใช้อะไรเพิ่มแล้วครับ แบคทีเรียใส่ก็ได้ไม่ใส่ก็ได้ เด่วมันก็เข้าระบบเอง กุ้งเครอึดอยู่แล้ว
ออ ขอบคุณคับ ผมพักน้ำไว้เป็นอาทิตย์คงไม่มีครอรีนแล้ว คงไม่มีปัญหาอะไร lau01

รับรองดินกระจายครับ  ขุดแน่นอน
ใช่คับ ชอบไถ่ดินไปไถ่ดินมา น่ารักไปอีกแบบ ้โชคดีน้ำไม่ขุ่นเท่าไร  ้hahaha ้hahaha
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์