Aqua.c1ub.net
*
กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?
สำหรับวันที่เน็ตแย่ๆ เราขอแนะนำ C1ub Lite Version (มีรูปกับอีโม)หรือ C1ub WAP Version (ไม่มีทั้งอีโมและรูป มีแต่ตัวหนังสือ)
  Sat 26/Jul/2014
Loading
หน้า: 1 2   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการทำตู้ปลาครับ แก้ไขรูปภาพให้แล้วนะคร้าบๆๆๆๆๆๆๆๆ  (อ่าน 41514 ครั้ง)
Tobizaru ออฟไลน์
Club Member
Tobizaru Tobizaru เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« เมื่อ: 05/05/08, [20:30:38] »

ถ้าเพื่อนสนจัยวิธีการตัดกระจกตู้ปลาก็เข้ามาโพศกันนะครับ
ขอกำลังจัยหน่อยนะครับ ตอนนี้กำลังจัดทำคริ๊ปอยู่นะครับ
ถ้าเสร็จแล้วจะนำมาให้ดูกันนะครับ อย่างละเอียดเลยครับ
ขอบคุณร่วงหน้าสำหลับกำลังจัยนะครับ Laugh01 Laugh01

มาดูกันเลย ต้องการดูรูปใหญ่คลิ๊กที่รูปนะครับ

1 กระจกครับ ความหนาแล้วแต่ขนาดตู้นะครับตัวอย่างนี้ 12มม.ครับของลูกค้าสั่งทำนะ ตู้กระจกขนาด 48*120 นิ้วครับ Shockingโอ้แม่เจ้าใหญ่โคตร แหยะฝลั่งบ้านมานรวยไว้ตอนเปลี่ยนน้ำเถอะมานจารู้สึก Shocking Shocking

2 อุปกรณ์ที่ใช้ในการตัดกระจกนะครับ หาซื้อได้ทั่วไปตามร้านขายกระจกอลูมิเนียมครับ Correct!
   1 น้ำมันก๊าซ
   2 ปากกาเมจิ
   3 เพชรน้ำมันตัดกระจก
   4 ถุงมือยกกระจกครับ
   5 รูปอันล่างเนี้ยเค้าเรียกว่าไม้ทีตัดกระจกครับ

3 เริ่มตัดกันเลยครับ Dieeee
   ก่อนอื่นใช้น้ำมันก๊าซเช็ดบริเวณรอยที่เราจะตัดก่อนนะครับ อ่ออย่าลืมวัดและใช้ปากกาเมจิหมายไว้ก่อนตัดนะครับกันพลาด

4 ลงมือตัดกันเลยครับ Evil01

5 จากนั้นก็หาไม่มารองตรงบริเวณที่เราจะตัดนะครับเพื่อหักกระจกครับ Shock01

6 ออกแรงกดหน่อยครับกระจกก็จะหักตามรอยที่เราผ่าไว้แต่ก็ระวังไว้ด้วยนะครับเผื่อมันจะวิ่งไม่ตรงลอย Shocking

7 เมื่อตักกระจกได้ตามขนาดที่ต้องการแล้วก็นำมาลบคมก่อนนะครับ
   เดี๋ยวจะอันตรายเวลาประกอบจะใช้หินรับมีดหรือกระดาษทรายก็ได้นะครับ แคะขี้มูก

8 เอาเศษกระจกชิ้นเล็กมาวางไว้ห่างจากขอบเท่าความหนากระจกเพื่อเป็นตัว Mad Man
   กันกระจกเวลาประกอบไม่ให้ไหลไปไหน

เมื่อวางเสร็จแล้วจะได้ดังรูป

9 จากนั้นยิงซิลิโครนใสที่ขอบกระจกก่อนนะครับเพื่อทำการประกอบ  งอมพระราม
  อ่อลืมบอกไปเวลาตัดกระจกให้ลดขนาดด้านข้างเท่ากับความหนาของกระจกด้วยนะครับเพื่อไว้ตอนประกอบ

10 จากนั้นนำมาประกบดังรูปและหาฉากมาดามไว้กันกระจกไหลระหว่างรอกาวแห้งนะครับ

11 เมื่อซิลิโคนแห้งแล้วก็เอาฉากออก และทำการยิงซิลิโคนปิดด้านในอีกที

12 เสร็จแว้วก็จะได้ตู้กระจกมา 1 ใบดังรูปนะครับ

13 จากนั้นเรามาดามตู้กันก่อนนะครับ ตัดกระจกให้เท่ากับขนาดริมในตู้นะครับ อันยาว2 ส่วนอันสั้นแล้วแต่ขนาดตู้นะครับ ของผมดาม 4อัน

14 จากนั้นตัด 45องศา ก่อนนะครับตรงมุมทั้ง4ด้านเอาไว้เวลาล้างตู้จะได้เทน้ำออกได้

15 แล้วก็ยิงซิลิโคนติดเลยครับ เรื่มยินจากอันสั้นแนวขวางก่อนนะครับหาอะไรก็ได้มาค้ำไว้ก่อนจนกว่าซิลิโคนจะแห้ง

16 เมื่ออันสั้นด้านขวางแห้งแล้วก็เอาอันยาวมาวางไว้ด้านบนแล้วเอาซิลิโคนมายิงติดกันเอาไว้หากิ๊ปมาหนีบไว้จะได้ติดกันสนิดตามรูป

17 เมื่อกาวแห้งแล้วก็มาทำกลองด้านข้างกันเลยครับ มือระเบิด
เริ่มจากอุปกรณ์
      1.กระจกแบบเจาะ
      2.ท่อสำหลับเป็นรูระบายน้ำออก
      3.ท่อต่อสายยางสำหลับปั้มต้องเป็นเกลียวเดียวกันนะครับ
      4.ต้วเจาะกระจก ท่อและตัวเจาะที่ผมใชเป็นขนาด6หุนนะครับ
      5.กระจกสำหลับแบงกลองกับตู้นะครับวัดขนาดก่อนแล้วมาร์คไว้

18 เจาะกระจกแบบก่อนนะครับเพื่อเอาไว้กันไม่ให้ตอนเจาะจิงแล้วดอกเจาะวิ่งไปไหนเดี๋ยวกระจกเป็นลอยจะไม่สวยอย่าลืมเอานำ้เลี้ยงตอนเจอะด้วยนะครับ

19 เมื่อได้แล้วก็นำมาว่างทาบกับกระจกจริงแล้วเจาะเลยครับ เวลาเจาะให้หยอดน้ำด้วยนะครับจะได้เจาะง่ายๆและดอกเจาะจะได้ใช้ได้นานๆด้วย

20 เมื่อเสร็จแล้วก็นำมาวางขวางไว้ในตู้และยิงซิลิโคนไว้

21 แล้วเอากระจกมาแบ่งครึ่งใส่ในช่องกลองจะแยกเป็น2ส่วนคือส่วนที่เราใส่มีเดี่ยกับส่วนที่เราใสปั้มน้ำนะครับ
อ่ออย่าลืมหาไม้มาลองไว้นะครับห่างจากพื้นประมาณซัก1นิ้ว เพือเป็นทางระบายน้ำของ2ฝั่ง

22 ระหว่างรอกาวแห้งก็มาทำชั้นกลองกันเอาไว้ใส่มีเดี่ย
โดยผมจะใช้แผ่นอะคีลิกมาเจาะรูตามรูปเลยนะครับ

23 จากนั้นก็ตัดกระจกเป็นชิ้นๆเพื่อทำชั้นวาง Dieeee

24 เมื่อได้กระจกตามขนาดที่เราต้องการแล้วก็เอาซิลิโคนมายิงแปะกับกลองเพื่อทำชั้นวาง

25 แล้วก็นำแผ่นอะคิลิกที่เราทำไว้มาวางเป็นชั้นตามรูปก็จะได้กลองแล้วครับก่าจะเสร็จ[งอมพระราม]

ต้องขอโทษด้วยนะครับที่เข้ามาแก้รูปให้ช้ามาก พอดีช่วงนี้งานยุ่งมากๆเลยนะครับ Beging Laugh01 Laugh01
ครายมะเข้าจัยตรงไหนก็ถามได้นะครับ เหอๆกว่าจะได้ขนาดนี้ Hiding Something
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 24/09/08, [16:00:22] โดย Tobizaru »
Like (+0) Bullshit! (-0)
Club Member
Tobizaru เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Tobizaru เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #1 เมื่อ: 05/05/08, [20:37:49] »

เอ่อๆนิดนึงครับจะเอาเป็นคริ๊ปหรือรูปก็บอกนะครับเป็อความสะดวกในการจัดทำ
P1kae ออฟไลน์
Club Follower
P1kae เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง P1kae เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #2 เมื่อ: 05/05/08, [21:56:42] »

ถือว่าเจตนาดี + ไป.. แต่ขอเป็นรูปละกันนะครับ ไม่ค่อยชอบโหลดคลิปเท่าไหร่ ช้ามากมาย
Rapee ออฟไลน์
Club Brother
Rapee เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Rapee เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)Rapee เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)
รางวัลต้นตระกูลยาม ผู้ขยันเฝ้าบอร์ดและให้ความรู้เสมอมา
ละลาย.......ในบางเวลา

« ตอบ #3 เมื่อ: 05/05/08, [22:10:44] »

ดู คลิป.... ระแวง

ถึงเราจะมีนิ้วเท่าๆกัน  เวลา24ชั่วโมงเท่าๆกัน...แต่เราทำอะไรได้ไม่เหมือนกัน  ซึ่งนั่นก็ดีแล้ว...เราไม่ต้องทำอะไรเหมือนกันก็ได้.... 
MenN*OSK 128 ออฟไลน์
Hot Member
MenN*OSK 128 เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #4 เมื่อ: 05/05/08, [22:53:30] »

ทำทั้ง 2 อย่างไปเลยสิครับ

จะได้ดูได้ทั้งคนเน็ตช้า และ เร็ว

+ 1 ให้เลยครับ  เย้ะ

Petch ออฟไลน์
Hot Member
Petch เริ่มสั่งสมอิทธิพล Petch ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)Petch ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)Petch ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)Petch ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)Petch ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)Petch ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)Petch ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)Petch ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)
เดินตามผู้อื่นเป็นได้แค่ผู้ตาม เดินไปตามทางของตัวเองเป็นผู้นำ

« ตอบ #5 เมื่อ: 06/05/08, [00:13:11] »

ลืมถ่ายคลิบตอนต่อตู้2เมตรไว้เลย แล้วก็คลิบตอนเจาะกระจกทำกรองล่าง อันนี้เสียวจริงๆ ส่วนอันสุดท้ายเสียวสุดๆ คือปฐมฤกษ์ ส่งนางแบบไปว่ายน้ำในตู้  ระแวง

ritt ออฟไลน์
Club Veteran
ritt ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู ritt เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #6 เมื่อ: 06/05/08, [08:11:33] »

ขอรูปแบบมีรายละเอียดด้วยนะครับ ชอบดู   ไอ้แว่น

Little STARR has rised in southern sky
auntty ออฟไลน์
auntty เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง auntty เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
ดื่มด่ำ...ฉ่ำวันวาน มัฆวาฬ ๗๒

« ตอบ #7 เมื่อ: 06/05/08, [15:21:17] »

ขอเป็นรูปดีกว่าครับ Laugh01

เป็นคริบเครื่องที่ทำงานดูไม่ค่อยได้  Mad Man

เครื่องชอบค้าง

Champies ออฟไลน์
Hot Member
Champies เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Champies เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)
ตู้ปลาก้นตู้อันดับ 1 CorySucker Photo Contest 2011
ประธานสมาคมแม่บ้าน KTL...ทุกข้อความที่เราโพสต์เกิดจากความรู้สึกสนุกสนานส่วนตัวโปรดอย่าถือสาหาความ

« ตอบ #8 เมื่อ: 06/05/08, [15:26:12] »

มันต้องใช้กำลังใจขนาดนั้นเลยเหรอครับ  ระแวง

เอ้า+ให้ครับ อยากดูคับ  เย้ะ

กระเป๋าหนังแท้ Handmade สั่งได้คร้าบ--->www.ATLeatherMade.com
รับสั่งทำแผ่นป้ายชื่อทหาร << DOGTAG>> คลิ๊ก !!
Mr.F ออฟไลน์
Hot Member
Mr.F เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน Mr.F เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)Mr.F เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)
รางวัลสำหรับ DIY โคมไฟ แด่ จ่าF
จ่าสิบเอก [KTL]

« ตอบ #9 เมื่อ: 06/05/08, [18:51:33] »

Correct! เอามาด่วน ขอเป็งรูปนะคราบบบบบบ

><((((º>`·.¸¸.·´¯ `· .¸.·´¯`·...¸><((((º>
SaHaRa ออฟไลน์
SaHaRa เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน SaHaRa ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)SaHaRa ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)SaHaRa ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)SaHaRa ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง (You can't modify karma yet.)
รางวัลซานต้า แจกของกระหน่ำต่อเนื่อง
ให้ตายเถอะโรบิ้น

« ตอบ #10 เมื่อ: 06/05/08, [20:03:59] »

อยากดูครับ su su na kub

There is no Good war or Bad peace.
Club Member
Tobizaru ก้าวย่างสู่เส้นทางแห่งฝันอย่างมั่นคง Tobizaru เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #11 เมื่อ: 07/05/08, [22:00:34] »

ว่าแต่ทำไมพี่เค้าถึงบอกว่าผมตั้งกระทู้ผิดห้องหละงงอะค้าบ
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
Longhairguy เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)Longhairguy เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)
try to do everything with my best

« ตอบ #12 เมื่อ: 07/05/08, [22:06:38] »

ว่าแต่ทำไมพี่เค้าถึงบอกว่าผมตั้งกระทู้ผิดห้องหละงงอะค้าบ
ตอนแรกเห็นมีแต่คำถามไม่มีอะไรเลย เราก็คิดว่ามาตั้งคำถามที่ห้องอุปกรณ์อะดิ ระแวง

Tel : 081-3290679 บัญชี ธ.กสิกรไทย 042-2-81644-5 ไพศาล แซ่ตั้ง
ยักษ์แคระ ออฟไลน์
ยักษ์แคระ เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน ยักษ์แคระ เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
गणेश โอม ศรี คเณ ศายะนะมะฮะ

« ตอบ #13 เมื่อ: 07/05/08, [22:13:10] »

แหยะ ถ้าทำเป็นClipอาจมีเสียวครับผมว่า

................เสียวฟันอ่ะ..................เสียงกรีดกระจก เคยได้ยินมะ มันหวีดหวิวมากกก  Hiding Something

โชคดีแค่ไหนที่มีภาษาเป็นของตัวเอง ช่วยกันเขียนให้ถูกต้องด้วยนะครับ
Club Member
Tobizaru เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง Tobizaru เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #14 เมื่อ: 07/05/08, [22:18:17] »

ตอนแรกเห็นมีแต่คำถามไม่มีอะไรเลย เราก็คิดว่ามาตั้งคำถามที่ห้องอุปกรณ์อะดิ ระแวง
อ๋อครับต้องขอโทษทีครับพอดีเพ่งเป็นสมาชิกใหม่นะครับยังงงอยู๋ ขอโทษครับๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
banx ออฟไลน์
Hot Member
banx เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง banx เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
ดาวความดี สำหรับผู้ที่อุทิศตนสร้างสรรบทความดีๆให้ชาวคลับ

« ตอบ #15 เมื่อ: 08/05/08, [09:13:42] »

เจ๋ง
mandypoolz ออฟไลน์
Hot Member
mandypoolz เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง mandypoolz ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)mandypoolz ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)mandypoolz ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)mandypoolz ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)mandypoolz ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)mandypoolz ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)mandypoolz ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)mandypoolz ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู (You can't modify karma yet.)
รองประธานสมาคมแม่บ้าน KTL...ทุกข้อความที่เราโพสต์เกิดจากความรู้สึกสนุกสนานส่วนตัวโปรดอย่าถือสา หาความ

« ตอบ #16 เมื่อ: 08/05/08, [10:21:38] »

บวกให้ครับ

- ! - T.T.T ออฟไลน์
- ! - T.T.T ประกาศศักดา ข้านี้ก็หนึ่งในตองอู - ! - T.T.T เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)- ! - T.T.T เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #17 เมื่อ: 08/05/08, [10:41:35] »

ดีมีประโยชน์ ปิ๊งๆๆ

MenN*OSK 128 ออฟไลน์
Hot Member
MenN*OSK 128 เริ่มก้าวแรกสู่สังเวียน MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)MenN*OSK 128 เริ่มสั่งสมอิทธิพล (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #18 เมื่อ: 08/05/08, [12:49:33] »

รอดูกรองต่อครับ

เป็นประโยชน์มากๆเลยครับ

ขอบคุณครับ  Laugh01

madman2002 ออฟไลน์
madman2002 เริ่มสั่งสมอิทธิพล madman2002 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #19 เมื่อ: 08/05/08, [14:03:36] »

เยี่ยม  เจ๋ง รอดูกรองครับ   XXXX

Not Perfect is GooD!!! ความไม่สมบูรณ์แบบนั่นแหละดี "เพราะ เมื่อไหร่ที่เรามีพร้อมทุกอย่าง คนเราก็จะหยุดที่จะก้าวไปข้างหน้า"
ritt เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง ritt เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #20 เมื่อ: 08/05/08, [14:10:08] »

มีประโยชน์จริงๆ ครับ + 1  เจ๋ง

Little STARR has rised in southern sky
noom_sexy
บุคคลทั่วไป
noom_sexy เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง

« ตอบ #21 เมื่อ: 09/05/08, [20:57:14] »

เจ๋งขอบคุณครับ
ritt เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง ritt เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #22 เมื่อ: 11/05/08, [12:20:22] »

ข้อมูลกับภาพประกอบยอดเยี่ยมครับ  เจ๋ง แก้ไขการใช้ ร ล หน่อยจะได้คะแนนเต็ม 100  ไอ้แว่น

noonum ออฟไลน์
noonum เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง noonum เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)

« ตอบ #23 เมื่อ: 11/05/08, [16:33:58] »

เก็บเป็นความรู้ครับ เยี่ยม  เจ๋ง
BANKKO ออฟไลน์
BANKKO เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง BANKKO เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
มือใหม่-ใจร้อน

« ตอบ #24 เมื่อ: 19/05/08, [21:14:12] »

ดอกที่ใช้เจาะรูกระจกนี่หาซื้อได้ที่ไหน ครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
เผื่อจะเอามาเจาะตู้ปลาเล่นๆครับ ก๊ากกก

Club Member

« ตอบ #25 เมื่อ: 20/05/08, [21:23:46] »

ดอกที่ใช้เจาะรูกระจกนี่หาซื้อได้ที่ไหน ครับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
เผื่อจะเอามาเจาะตู้ปลาเล่นๆครับ ก๊ากกก
หาซื้อได้ตามร้านขายกระจกอลูมิเนียมทั่วไปครับลองหาดู
ส่วนราคาตรีประมาณว่า หุนละ50บาทนะครับ
สมมุตว่าจะซื้อดอกขนาด 4หุน ก็ดอกละประมาณ 200บาท นะครับ
BANKKO ออฟไลน์
BANKKO เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง BANKKO เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง (You can't modify karma yet.)
มือใหม่-ใจร้อน

« ตอบ #26 เมื่อ: 21/05/08, [01:49:23] »

หาซื้อได้ตามร้านขายกระจกอลูมิเนียมทั่วไปครับลองหาดู
ส่วนราคาตรีประมาณว่า หุนละ50บาทนะครับ
สมมุตว่าจะซื้อดอกขนาด 4หุน ก็ดอกละประมาณ 200บาท นะครับ
ครับขอบคุณครับ Laugh01

clound01
บุคคลทั่วไป
clound01 เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง

« ตอบ #27 เมื่อ: 18/06/08, [10:36:30] »

อยากได้รูปอ่ะครับ ทำไมรูปที่โพสไว้ดูไม่ได้เลยอ่ะ งงรบกวนช่วยทำให้ดูได้หน่อยคับ จะเอาไปลองทำดู ..ขอบคุณคับ Laugh01
Club Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 18/06/08, [23:37:08] »

อยากได้รูปอ่ะครับ ทำไมรูปที่โพสไว้ดูไม่ได้เลยอ่ะ งงรบกวนช่วยทำให้ดูได้หน่อยคับ จะเอาไปลองทำดู ..ขอบคุณคับ Laugh01
ของผมก็เข้าดูได้ปกตินะครับ ลองเช็กที่เน็ทดูนะครับ
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
บัง! เป็นแค่ตัวประกอบต๊อกต๋อย ไร้ชื่อเสียง บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)บัง! เลเวล 99 ระดับเทพ แสงออกตีน (You can't modify karma yet.)
Dark and twisty.

« ตอบ #29 เมื่อ: 19/06/08, [13:24:23] »

ท่าจะดูไม่ได้จริงๆ เพราะผมก็เปิดไม่ขึ้นนะ ที่ดูได้เพราะมันเป็น temp ที่ browser มันเก็บไว้หรือเปล่า คุณ Tobizaru ลองกด crtl+F5 ดูครับ ว่ายังขึ้นมั้ย
หน้า: 1 2   ขึ้นบน
พิมพ์