Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทรายเป็น Caribsea Ocean Direct  (อ่าน 1545 ครั้ง)
noptoon ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 24/12/13, [14:24:33] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

สอบถามคุณต่อหน่อยครับ คือผมซื้อทรายเป็นฯมาแล้ว เปิดถุงเอาไปปูพื้นแล้ว แต่มีการเปลี่ยนแผนที่จะต้องเอาทรายฯออกจากตู้ก่อน หากผมเอาใส่ถุงตามเดิมใส่น้ำทะเลเข้าไปแล้วเปิดปากถุงไว้ จะทำให้แบคทีเรียในทรายตายมั้ยครับ หรือจะมีวิธียังไงไม่ให้ทรายเป็นกลายเป็นทรายตายครับ ... ขอบคุณนะครับ
oshio ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/12/13, [02:03:30] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ถ้าทรายยังไม่ลงน้ำก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าลงน้ำไปในตู้แล้ว แบคทีเรียก็จะเริ่มเป็นตัว ถึงเก็บมาใส่ถุงมีน้ำทะเล แบคทีเรียก็จะตาย ถ้าจะเก็บรักษาให้แบคทีเรียยังคงอยู่ ต้องใส่ถังตีอ๊อคทิ้งไว้คับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์