Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: The Tree of Souls '' Aqua Living "  (อ่าน 17862 ครั้ง)
superjeeppe ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #30 เมื่อ: 03/11/13, [21:49:32] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผลงานสร้างสรรค์อีกแล้วครับท่าน สวยมากคะคุ๊วิทย์ ยังกะอยู่ในป่า
Mr.F ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 03/11/13, [22:29:36] »

งามนะเนี่ยะ
รักกุ้ง ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 03/11/13, [22:47:59] »

+สวยมากครับ [on_018]
nalanna ออฟไลน์
« ตอบ #33 เมื่อ: 04/11/13, [10:34:18] »

สวยมากกครับ
Romio_rcn ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #34 เมื่อ: 04/11/13, [13:14:50] »

สวยมากครับ ดูแล้วเหมือนจะเดินเข้าไปได้จริงๆ  [เจ๋ง]
L a k e I o n . ออฟไลน์
« ตอบ #35 เมื่อ: 05/11/13, [02:53:17] »

ฝั่งซ้ายอ่ะ  ชอบมากก  จริง ๆ ชอบหมดแหละ ไม้ด้านหลังใช้อะไรครับคุณวิทย์

อย่าบอกนะว่าไม้แท่ง ๆ อ่ะ   ้hahaha

ratchata ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #36 เมื่อ: 05/11/13, [15:07:47] »

สุดยอดเลยครับท่าน       [on_023]
dernero ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #37 เมื่อ: 06/11/13, [00:35:59] »

สุดยอดเลยจริงๆครับ สบายตา งามมากๆ  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
Virus[G] ออฟไลน์
« ตอบ #38 เมื่อ: 11/11/13, [08:35:41] »

โอ้ววว. sho01...สวยเกินไปแล้ว.....ดูจนหน้ามืดเลยทีเดียว....
dui ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 11/11/13, [18:27:46] »

สวยมากมาย ขอเรียนรู้เป็นตัวอย่างเลยครับ
babalane ออฟไลน์
« ตอบ #40 เมื่อ: 11/11/13, [20:58:49] »

งามหมดจดจริงๆครับ ขอนทรงพลังมาก
 [rainbowface]
tazan ออฟไลน์
« ตอบ #41 เมื่อ: 19/11/13, [01:10:52] »

รายละเอียดสุดยอดมากครับพี่วิท !! ...  สวยมากกกก  [หมัดดาวหาง]  +ๆ ครับ
ขอบคุณคาบน้องรอมมี่  ตู้น้องรอมมี่ก็งามมากๆเช่นกันครับ ไฟแรงมากๆ  [เจ๋ง]

โอ้ยยยยยงดงามมากครับ

ขอบคุณค๊าบ ดีใจอ่ะทำตู้มามีคนชอบด้วย

สวยแท้
ขอบคุณค๊าบคุณวิ๊นวิ๊น

สวยมากๆครับ ดูเพลินเลยครับ รายละเอียดเยอะมากๆๆ
ขอบคุณครับ  ตอนนี้รกมากมาย

สวยมากเลยครับ + ไปเลย
ขอบคุณครับพี่ อยากบอกว่า ตู้Nature of Mind ก็สุดยอดเช่นกัน  [เจ๋ง]

สุดยอด มืออาชีพมากๆครับ อยากจัดให้ได้แบบนี้บ้าง แลดูึมีมิติดี  [เจ๋ง]
ขอบคุณครับพี่  [เจ๋ง]

โทรุคมัคโต!!

ใช่เลย ตัวใหญ่ๆอย่างเท่

งดงามสุดๆเลยครับ.....อ๊ากกกก [โห่..ฮี้..โห่] [โห่..ฮี้..โห่]
ขอบคุณค๊าบโผม

ผลงานระดับโลกครับ  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
ขอบคุณครับพี่บิ๊กพี่เบริ์ด ตู้ที่พัทยานั้นระดับกาแลคซี่นะครัชชช

A MASTERPIECE  [กู้ดครับ!] [กู้ดครับ!] [กู้ดครับ!] [กู้ดครับ!] [กู้ดครับ!] [กู้ดครับ!]
ขอบคุณค๊าบ ตู้ผมยังไม่สวยขนาดน้านค๊าบ

สวดยวด  [กู้ดครับ!]
ขอบคุณค๊าบ

เห็นแล้วแทบร้องไห้  [on_024] อยากได้ไว้ที่บ้าน  [on_051]
ใจเย็นค๊าบ ผมเชื่อว่าคุณก็จัดได้สวยเหมือนกันครับ

ขอนหลักโดนใจมากครับ [เจ๋ง]
ขอนบอนไซครับ นานๆทีจะเจอขอนแบบนี้สักที

เก็บทุกรายละเอียด  [กรี๊ดดดด]
ตอนนี้เก็บตะไคร่ไม่หวาดไม่ไหวแล้วค๊าบ

เพลินตาเพลินใจ สวยสุดๆ เลย
ขอบคุณครับอาจารย์พี่เก่ง แนะนำได้เลยนะครับพี่

วิทย์ 3 2 1 0  ชื่อนี้ไม่ผิดหวังจริงๆ

รอบนี้ 1 ใน 100 จะหนีไปไหน  lau01 lau01

ขอบคุณครับพี่ติน ผมขอโทษด้วยนะครับที่ทำให้ผิดหวัง ผมน้อมรับทุกถ้อยคำครับ

ชอบมากจนไม่รู้จะคอมเม้นอะไรเลย  [on_045]
ขอบคุณครับคุณRK

สวยมากครับ  [เจ๋ง]
ขอบคุณครับ

แรงบันดาลใจของคุณแปร่งๆครับ  ้hahaha ตู้นี้ฟันธง Top 100 ครับถ้าไม่ได้เลี้ยงก๋วยจั๊บฟรีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.แต่อาจจะโดน disqualifi ก่อนครับ  n032
ป๋ายกโทษให้ผมนะครับ

สวยโคตรๆเลยวิท ชอบมาก ตู้นี้ระดับโลก  [เจ๋ง]
ขอบคุณมากนนท์

ฝีมือพัฒนาไปเยอะนะนี่
ม่ายเจรง

ขอรายละเอียดตู้หน่อยได้ไหมครับ ขอบคุณครับ สวยมาก....

Tank : 90 x 50 x 50 cm
Light : T5HO 39W x 6 lamp เปิดไฟ5ชม+5ชม /วัน
Temp : 27 
Filter : ehiem 2215/2213
Media : Power House + Biohouse
Co2 : 24Hr

ประมาณนี้ครับพี่

หล่อสุดๆ
ขอพูด3คำ ....ผม-ขอ-โทษ

เฟี้ยว [เจ๋ง] !! สวย [on_066] !! สุดยอด !!! [on_055] [on_055]
ขอบคุณครับ

เปิดให้เข้าชม และขโมยต้นไม้ได้เมื่อไหร่ครับ
ไกล้แล้วแคร่บพี่อ้น

[เจ๋ง] สวยงาม อีกสักเดือนน่าจะสวยกว่านี้อีกครับ
ขอบคุณครับพี่ ตอนนี้ต้นไม้แน่นมากแล้ว

โอ่ยๆ .... ลมจะจับครับ ........ [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
ใจเย็นค๊าบพี่ แนะนำได้เลยครับพี่

งามแงะ จริงๆครับ [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
พี่สัญ จำผมได้ป่ะที่เคยเจอบ้านไม้น้ำ สบายดีไหมครับพี่ไม่ได้ทักพี่สัญเลย

ผลงานสร้างสรรค์อีกแล้วครับท่าน สวยมากคะคุ๊วิทย์ ยังกะอยู่ในป่า
ขอบคุณครับคุณจิ๊บ ป่าหิมพานน่ะ

งามนะเนี่ยะ
พี่เอฟซุ่มทำตู้หรา รู้น่ะๆๆๆ

+สวยมากครับ [on_018]

ขอบคุณครับพี่

สวยมากกครับ

สวยมากครับ ดูแล้วเหมือนจะเดินเข้าไปได้จริงๆ  [เจ๋ง]
ขอบคุณครับพี่ ถ้าเดินเข้าไปหาทางออกยากมากเลย

ฝั่งซ้ายอ่ะ  ชอบมากก  จริง ๆ ชอบหมดแหละ ไม้ด้านหลังใช้อะไรครับคุณวิทย์

อย่าบอกนะว่าไม้แท่ง ๆ อ่ะ   ้hahaha

ขอบคุณครับจารยศ ตอนนี้ตันไปหมดแง้ว

สุดยอดเลยครับท่าน       [on_023]
ขอบคุณค๊าบ

สุดยอดเลยจริงๆครับ สบายตา งามมากๆ  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]

โอ้ววว. sho01...สวยเกินไปแล้ว.....ดูจนหน้ามืดเลยทีเดียว....
ขอบคุณครับพี่ ตู้พี่ก็งามมากๆเช่นกันครับ

สวยมากมาย ขอเรียนรู้เป็นตัวอย่างเลยครับ
ขอบคุณครับ ยินดีเลยครับ สงสัยถามได้เลยนะครับ

งามหมดจดจริงๆครับ ขอนทรงพลังมาก
ขอบคุณครับ ขอนผีสิงนะ  [กัว]
« ตอบ #42 เมื่อ: 21/11/13, [13:58:12] »

[เดะแว๊น] ในบางครั้ง มันต้องเสี่ยง แม้รู้ ว่ามีเพียง เศษเสี้ยวที่จะสมหวัง 

wichian ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #43 เมื่อ: 27/11/13, [19:38:39] »

ตู้นี้ layout แบบนี้ ทำไมไม่ทำตอน TBAC รับรองมีวัดกับทิดใหม่แน่ๆ ยอมรับว่าสวยมากครับ สะอาด สเกลได้ มิติมี เลือกต้นไม้ดี(มีอยู่ชนิดนึงถ้าจะเอาไว้ต้องตัดให้เล็กๆ) เหลือถ่ายรูปจริงกับจังหวะปลา และที่สำคัญเป็น layout ที่ทำใหม่สำหรับงานนี้ซะด้วย ผมว่าน่าจะตรงใจกรรมการต่างชาติมากครับ โชคดีครับเสี่ยวิท
diffz ออฟไลน์
« ตอบ #44 เมื่อ: 29/11/13, [16:42:15] »

ตู้นี้ดู Inter มาก นึกว่าตู้ของต่างชาติ ลายระเอียดยิบๆจริงๆ สุดยอดครับวิทย์ [เจ๋ง]
narongsakud ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #45 เมื่อ: 02/12/13, [14:13:26] »

สวยจนใจละลาย อยากจัดแบบนี้บ้าง ฝีมือเทพจริงๆครับ  [เจ๋ง]  รบกวนถามนิดนึงครับ ไม่ทราบว่า หาขอนไม้งามๆ แบบนี้ที่ไหนครับ  แล้วพิ้นนี่ใช้กรวดอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ   แล้วตรงสโลป ทำยังไงให้กรวดไม่ไหลครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/12/13, [14:17:12] โดย narongsakud »
« ตอบ #46 เมื่อ: 06/12/13, [05:17:26] »

ตู้นี้ layout แบบนี้ ทำไมไม่ทำตอน TBAC รับรองมีวัดกับทิดใหม่แน่ๆ ยอมรับว่าสวยมากครับ สะอาด สเกลได้ มิติมี เลือกต้นไม้ดี(มีอยู่ชนิดนึงถ้าจะเอาไว้ต้องตัดให้เล็กๆ) เหลือถ่ายรูปจริงกับจังหวะปลา และที่สำคัญเป็น layout ที่ทำใหม่สำหรับงานนี้ซะด้วย ผมว่าน่าจะตรงใจกรรมการต่างชาติมากครับ โชคดีครับเสี่ยวิท
ขอบคุณครับป๋า ผมกินเบียร์ไปจัดตู้ไป มานเคลิ้มมาก กินไปจัดไปตั้งแต่หัวค่ำ จนอุษาสาง ตื่นมาได้Layoutงี้

ผมโดนผีบอนไซสิงห์ฮ่ะป๋า  [on_005]
« ตอบ #47 เมื่อ: 06/12/13, [05:34:17] »

ตู้นี้ดู Inter มาก นึกว่าตู้ของต่างชาติ ลายระเอียดยิบๆจริงๆ สุดยอดครับวิทย์ [เจ๋ง]
ขอบคุณครับน้าแบงค์  ว่าไปนั่น จัดตู้ตอนเมาอ่ะ ออกมางี้เลย

สวยจนใจละลาย อยากจัดแบบนี้บ้าง ฝีมือเทพจริงๆครับ  [เจ๋ง]  รบกวนถามนิดนึงครับ ไม่ทราบว่า หาขอนไม้งามๆ แบบนี้ที่ไหนครับ  แล้วพิ้นนี่ใช้กรวดอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ   แล้วตรงสโลป ทำยังไงให้กรวดไม่ไหลครับ
ขอบคุณครับ ยังไม่เทพค๊าบ แนะนำให้จัดตู้บ่อยๆจะค่อยๆชำนาญเองครับ ใครๆก็ทำได้ คุณก็ทำได้ครับ ขอแค่รู้หลัก วิธีเลี้ยงวิธีดูแลอย่างถูกวิธีครับ 
- ขอนไม้ผมเก็บเอาข้างทางบ้าง ซื้อจากจตุจักรบ้าง เดินทางไปไหนก็จะมองหารากไม้กิ่งไม้ ถ้ามีเจ้าของก็ขอซื้อครับ ถ้าไม่มีเจ้าของก็ขอเจ้าที่ครับ 
- วัสดุลองพื้นใช้ Power Sand Special-S ,Bacter 100, Clear Super, Tormaline BC, พื้นปลูกใช้ดินADAด้านหลังตู้ครับ ด้านหน้าและทางน้ำใช้ไนล์แซนถุงเล็กของADAครับ (ใช้กรวดแม่น้ำก็ได้ครับเบอร์00)
-สโลบ ตู้ลึก50เซน ใช้หินหนุนข้างใต้ครับ เทไนล์แซนทับหิน สโลบผมไม่ได้สูงมากครับเลยไม่ค่อยมีปัญหา มีแต่ปัญหาขี้กุ้งบนทรายอย่างเดียวครับ
« ตอบ #48 เมื่อ: 06/12/13, [05:42:19] »

มาอับเดทครับ.... เพราะติ๋มคนเดียวที่ทำให้หนั่นไหว  [เอ่อๆๆ]

« ตอบ #49 เมื่อ: 06/12/13, [06:02:30] »

ทีมงานหอยเขาช่วยกินตะไคร่ได้ดีเยี่ยม

ป่าในยามค่ำคืน

กุ้งเรดบีแต้มสีสัน

นกฮู๊ก

จุดเริ่มต้น

NiCoTiN ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #50 เมื่อ: 06/12/13, [07:35:17] »

ตู้นี้ไม่ติด top ใหมันรู้ไป เยี่ยมมาก [รักจัง]
narongsakud ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #51 เมื่อ: 06/12/13, [08:48:55] »

ขอบคุณครับน้าแบงค์  ว่าไปนั่น จัดตู้ตอนเมาอ่ะ ออกมางี้เลย
 ขอบคุณครับ ยังไม่เทพค๊าบ แนะนำให้จัดตู้บ่อยๆจะค่อยๆชำนาญเองครับ ใครๆก็ทำได้ คุณก็ทำได้ครับ ขอแค่รู้หลัก วิธีเลี้ยงวิธีดูแลอย่างถูกวิธีครับ 
- ขอนไม้ผมเก็บเอาข้างทางบ้าง ซื้อจากจตุจักรบ้าง เดินทางไปไหนก็จะมองหารากไม้กิ่งไม้ ถ้ามีเจ้าของก็ขอซื้อครับ ถ้าไม่มีเจ้าของก็ขอเจ้าที่ครับ 
- วัสดุลองพื้นใช้ Power Sand Special-S ,Bacter 100, Clear Super, Tormaline BC, พื้นปลูกใช้ดินADAด้านหลังตู้ครับ ด้านหน้าและทางน้ำใช้ไนล์แซนถุงเล็กของADAครับ (ใช้กรวดแม่น้ำก็ได้ครับเบอร์00)
-สโลบ ตู้ลึก50เซน ใช้หินหนุนข้างใต้ครับ เทไนล์แซนทับหิน สโลบผมไม่ได้สูงมากครับเลยไม่ค่อยมีปัญหา มีแต่ปัญหาขี้กุ้งบนทรายอย่างเดียวครับ
ขอบคุณมากครับ  ให้ข้อมูล ความรู้ อย่างละเอียดเลย ชอบมากครับ  [เจ๋ง] ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ขับรถไปไหน ก็มองหากิ่งไม้ หา หินไปด้วย ้hahaha  ขอเชียร์ตู้นี้ด้วยครับ  [on_055]
Kawin ออฟไลน์
« ตอบ #52 เมื่อ: 06/12/13, [09:05:38] »

หวัดดีครับเสี่ย ตู่สวยนะครัช
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #53 เมื่อ: 06/12/13, [17:20:44] »

นกฮูกจ๊าบบบมากครับพี่วิท  ้hahaha  ....  ตู้นี้ผมเข้ามานั่งจ้องรูปทุกวันครับ 55555 เนี๊ยบจริงๆ  [เจ๋ง]
ชายไทยไม่ทราบชื่อ ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #54 เมื่อ: 23/06/14, [16:02:49] »

ถ้าเจอคนที่เราเป็นไอดอลเราจะเอาคนนั้นมาเป็นแบบ

วันนี้เจอตู้นี้   อย่างงามเลยยยย
classroom ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #55 เมื่อ: 23/06/14, [16:14:44] »

ตู้ในฝัน [on_055]
Ozone ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #56 เมื่อ: 24/06/14, [01:19:58] »

ป่าชัดๆ ดูงดงามจริงๆ!!! ชอบมากคราบตู้นี้!!!
na_no ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #57 เมื่อ: 24/06/14, [11:16:37] »

งามฝุดๆครับวิท [ตกหลุมรัก]
NINJA_CR ออฟไลน์
« ตอบ #58 เมื่อ: 25/06/14, [22:21:13] »

dea02 dea02 dea02
L a k e I o n . ออฟไลน์
« ตอบ #59 เมื่อ: 29/06/14, [18:53:54] »

เกิดมาผมไม่เคยทำตู้ได้สวยขนาดนี้เลย สวยมากก  ครับ ดูขลังแบบมีกาลเวลาด้วยครับ อาจจะมาจากพื้นผิวของขอน

และใช้ไม้ที่ให้อารมณ์เก่าแก่    ปลาที่ใช้ก็ชอบมาก ๆ  !!!!!!!!  [กูร็อคคคค]

หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์