Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาหน่อยครับ  (อ่าน 1619 ครั้ง)
boomCM ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 04/09/13, [00:29:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

พี่ครับ พอดีผมมีตู้ปลา ขนาด 20x10x12 นะครับ แล้วมีปลานีออนประมาณ10 ตัว
แต่ตู้ผมมันโล่งๆ พี่พอจะแนะนำหน่อยได้มั้ยครับว่าปลาประเภทนี้ลักษณะแวดล้อมเขาควรเป็นอย่างไร
ถือว่าเป็นความรู้ก็ได้ครับ และผมควรจะจัดตู้อย่างไรให้เหมาะสมกับเขาดีครับ

ถ้ารบกวนก็ขอโทษด้วยครับ
Coffman ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 06/09/13, [05:01:53] »

พี่ครับ พอดีผมมีตู้ปลา ขนาด 20x10x12 นะครับ แล้วมีปลานีออนประมาณ10 ตัว
แต่ตู้ผมมันโล่งๆ พี่พอจะแนะนำหน่อยได้มั้ยครับว่าปลาประเภทนี้ลักษณะแวดล้อมเขาควรเป็นอย่างไร
ถือว่าเป็นความรู้ก็ได้ครับ และผมควรจะจัดตู้อย่างไรให้เหมาะสมกับเขาดีครับ

ถ้ารบกวนก็ขอโทษด้วยครับ
อุปกรณ์อื่นๆ พวกไฟ กรอง มีแบบไหนอบู่ครับ
ถ้าไม่มีใส่ไฟ Pl 36w สักชุด หาไม้น้ำพวกมอส เฟิร์น อนูเบันส ขอนไม้ หินสวยๆ  มีระบบคาร์บอนไดออกไซด์ ช่วย พัดลม แค่นี้ก็จัดสวยได้ครับ
boomCM ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 06/09/13, [16:35:25] »

ครับผม คือตอนนี้ผมมีแค่กรองเเขวนนะครับ แล้วถ้าผมจะจัดตามที่พี่บอก
ค่าใช้จ่าย แยกเป็นรายการตกประมาณเท่าไหร่ครับ หวังว่าไม่รบกวนเกินไปนะครับ

Coffman ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/09/13, [09:41:08] »

ครับผม คือตอนนี้ผมมีแค่กรองเเขวนนะครับ แล้วถ้าผมจะจัดตามที่พี่บอก
ค่าใช้จ่าย แยกเป็นรายการตกประมาณเท่าไหร่ครับ หวังว่าไม่รบกวนเกินไปนะครับ

น่าจะอีกสัก 2000 ครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์