Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาออสก้าเลี้ยงรวมกับปลาอะไรได้บ้าง  (อ่าน 10335 ครั้ง)
เป้สีชมพู... ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 24/08/13, [23:51:17] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ผมเลี้ยงอยู่2ตัว ตอนนี้มันเริ่มกัดกันเองเเล้ว

เอารูปตอนพักยกมาให้ดูกัน....ปล.ตอนนี้ไปตู้36ทั้งคู่เเล้ว...เเต่ยังเเบ่งเดนอยู่

มีหลายกระเเสบอกให้เพิ่มปลา เข้าทางเลยกำลังอยากเพิ่มอยู่พอดี อยากได้ปลาอื่นๆมั่งครับ
บ้านใครเลี้ยงออสก้าเเล้วเลี้ยงรวมกับอะไรบอกกันหน่อยนะครับ
ที่ผมดูๆไว้มี เสือตอ
Xiphactinus ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/08/13, [00:15:53] »

ปลาหมอสีจากอเมริกาใต้ อเมริกากลางไงครับ พวกเซวาลุ่ม ริวูเรตัส ไฟร์เมาท์ ช็อกโกแล็ต แต่อย่าเอาที่ตัวใหญ่ไปหล่ะ ตู้ 36 เดี๋ยวจะไม่พอ
clannadclub8272 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 26/08/13, [12:27:09] »

ปลาอะไรก็ได้ที่โตกว่าปากมัน ต้องเป็นปลาที่ไม่หวงถิ่นระรานปลาตัวอื่น ที่ผมแนะนำคงจะเป็น ซัคเกอร์ ตะเพียน บิเชีย กดทองคำ ปลาคราฟ ถ้าตู้มีพื้นที่่กว้างมีที่หลบ ก็ลงปลาเล็กที่ว่ายน้ำเร็วๆได้ เช่น ปลากาแดง ไม่แนะนำสกุลปลาหมอ ลงแล้วจะลำบาก [เจ๋ง]
trio1488 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #3 เมื่อ: 27/03/16, [22:48:20] »

เพิ่งซื้อมาวันนี้ครับเลี้ยงรวมกับปลาช่อน ปลากราย เรดเทล ไทเก้อเรดเทล  [เจ๋ง] อาการดีครับว่ายไปทักทายตัวอื่นทั่วบ่อเลย
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์