Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: LS #17 - Imagination of Detian #2 ที่ร้าน Green Space [หน้า 3]  (อ่าน 17610 ครั้ง)
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #60 เมื่อ: 03/05/15, [23:00:52] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เนื่องจากน้องชายผู้มีพระคุณจะเปิดร้านใหม่ในจตุจักร เลยคุยกันว่าผมจะจัดตู้ 60 ซม. ซักใบให้เป็นของขวัญ
(จัดอย่างเดียวนะ ไม่มีปัญญาซื้ออุปกรณ์ให้) โดยมีโจทย์คือให้มีเรื่องราวคล้ายๆ กับตู้ใบเก่าที่มีขนาด 120 ซม.
แม้ว่าจะตั้งใจทำให้ได้ตามโจทย์ แต่ด้วยนิสัยส่วนตัว สุดท้ายก็จัดไปเรื่อยเปื่อยจนเหมือนบ้างไม่เหมือนบ้าง

ถ้าใครสนใจอยากแวะเวียนไปเยี่ยมชม หรืออยากไปอุดหนุนสินค้าในร้าน
ก็เชิญพบกันได้ที่ร้าน Green Space ตรงตลาดปลา ด้านประตูข้าง JJ Mall ฝั่งพิพิธภัณฑ์เด็กนะครับ

อันนี้คือภาพวันแรก ยังไม่เสร็จดี เพราะต้นไม้มีจำกัด เลยทำเนียนเป็น DSM ไปซะก่อนหนึ่งคืน [เขิลลลล]

อันนี้เติมน้ำแล้ว แต่ก็ถือว่ายังไม่เสร้จตามที่ใจคิดไว้ ซึ่งอันนั้นก็ยังต้องพัฒนากันต่อไป [ฮึ๊ยยย]

ส่วนอันนี้ก็ขอเก็บภาพโดยรวมสักหน่อย เพราะวางบนขาเฟอร์แล้วสวยดี งานดีๆแบบนี้ต้อง Aqu@Mind [เจ๋ง]

พอจัดเสร็จ เพิ่งนึกได้ว่าไม่ได้จัดตู้ตัวเองมาเกือบครึ่งปีแน่ะ ถึงว่าสิ กว่าจะวางหินแต่ละก้อนช่างลำบากเหลือเกิน asspain
ติติงกันได้ตามอัธยาศัยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/05/15, [11:17:39] โดย Near »
« ตอบ #61 เมื่อ: 03/05/15, [23:01:13] »

ว้าว........ เกินคำจะบรรยายครับ [เจ๋ง] [เจ๋ง]

ขอบคุณครับพี่
ตอบช้ามาเกือบสี่เดือน ไม่ว่ากันนะครับ [เขิลลลล]

ขอแสดงความยินดีอีกครั้งครับพี่ ตู้นี้ระดับโลกของจริง  [เจ๋ง]

ระดับโลก หรือระดับโรค(เรื้อน) กันแน่ล่ะเสี่ย hah1
« ตอบ #62 เมื่อ: 15/06/15, [22:58:28] »

หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์