Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัย ดูกรณีแพทเป็นบทเรียน  (อ่าน 1920 ครั้ง)
แพท ออฟไลน์
Club Member
« เมื่อ: 09/04/13, [13:01:39] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

แพทซื้อของในเวป โอนเงินไปมัดจำ แล้วค่อยหาวันเวลาลงไปรับ แต่หาวันลงตัวไม่ได้ไม่ว่างสักที่ จึงขอร้องให้คนขายส่งของให้ คนขายไม่เคยส่ง แพทจึงบอกวิธีการส่งให้ โดยไปที่ช่องจำหน่ายของบริษัท และบอกราคาค่าส่งอยู่ที่ 50-60 บาทเท่านั้น คนขายแสนดีเป็นธุระให้  [รักจัง] มาที่หน้าช่องจำหน่ายตั๋ว ซึ่งมีพนักงานจำหน่ายตั๋วอยู่ให้บริการ และเป็นพื้นที่ๆบริษัททำธุรกรรม แต่เจอหน้าม้าที่ทำทีเป็นพนักงานของบริษัทที่จุดจำหน่ายตั๋ว พนักงานจำหน่ายตั๋วไม่ได้ทักท้วง หน้าม้าจึงออกใบรับเงินให้ แต่ราคาค่าส่ง 250 บาท die1 คนขายก็เอ๊ะใจทำไม ไม่ตรงตามที่แพทบอก แต่คนขายคิดว่าเป็นปลาสวยงามมั้ง ต้องระมัดระวัง  [on_031] แพทซื้อของมา 4 ปี ไม่เคยเจอ ในส่วนที่เกินแพท ก็โอนให้คนขายเรียนร้อยแล้ว เบอร์โทรหน้าม้ามันก็เขียนให้เห็นอยู่ แต่แพทจะไม่โทรไปตอนนี้ แพทจะจัดเต็มกับมัน angry1 [มือระเบิด] [on_063]
ใบรับเงินมันดูดีมาก เนียนๆ [เจ๋ง]

ใบรับเงินของบริษัท evi01

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/04/13, [13:19:49] โดย แพท »
Romeo_Pop ออฟไลน์
Level 5 Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/04/13, [13:27:01] »

ให้ได้อ่านกันซักพักจะขอยกกระทู้ย้ายไปห้องร้องทุกข์โดยทิ้ง link ไว้นะครับ
aot2j ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/04/13, [13:32:07] »

เป็นยทเรียนครั้งสำคัญมากๆๆ อยากฝากทุกคนที่เพิ่งจะส่งของครั้งแรกให้ระวังให้ดีนะคะ  จะได้ไม่ตกเป็นเหยื่อของคนที่หากินโดยการเอาเปรียบคนอื่นแบบนี้ค่ะ suicide
Rut(Iris) ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/04/13, [15:33:06] »

hur04ห้องร้องทุกข์มีด้วยหยอ?...ตั้งแต่เป็นสมาชิกมาเข้าแต่สี่ห้องห้องขายปลาน้ำจืด-ทะเล
ห้องคุยเรื่องทะเลแล้วก็ห้องโชว์ตู้ทะเล
โลกนี้ช่างกว้างใหญ่นักดูเหมือนจะได้เวลาออกไปจากห้องที่คุ้นเคยบ้างแล้วสินะ  [on_019]
Puzzle ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 09/04/13, [17:42:10] »

ตอนแรกที่ส่งก็เจอแบบนี้ จากนั้นจึงเดินไปดูช่องขายตั๋วว่าอยู่ชานชลาไหน..
แต่ก็ไม่วาย พวกนี้ไปตั้งโต๊ะดักที่ชานชลาเลย ไปส่งที่รถบางทีก็ไม่รับ..ต้องผ่านพวกนี้..
บางคันถือกล่องโฟมไปก็ไม่รับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/04/13, [17:44:57] โดย Puzzle »
GinkoSea.com ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #5 เมื่อ: 09/04/13, [21:13:03] »

เยอะครับ ที่หมอชิตนี้เหมือนดงเสีอ(หิว)เลย

ขนาด7-11ยังขายของแพงกว่าข้างนอกเลยคับ [เอ๊ะ!!!]
Nano-Life ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #6 เมื่อ: 10/04/13, [00:02:40] »

เยอะครับ ที่หมอชิตนี้เหมือนดงเสีอ(หิว)เลย

ขนาด7-11ยังขายของแพงกว่าข้างนอกเลยคับ [เอ๊ะ!!!]

55555+จริงครับ 7-11 แพงกว่าข้างนอกทุกอย่าง บ้าจริงๆ

เคยเจอมาหลายรอบละแข็งไปเลยครับ ไม่มีอะไรต้องง้ออยู่แล้วพวกนี้ แนะนำให้ส่งตรง บขส99 ครับ ถูกกว่าเยอะ ้hahaha
mai2610 ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 01/04/14, [14:56:36] »

ขุด
« ตอบ #8 เมื่อ: 01/04/14, [15:08:30] »

ขุด

เอาเป็นว่าผมไม่รู้จะโทษใคร เล่าให้ฟังคร่าวๆแล้วกัน

ผมสั่งของ จากร้านในห้องขายอุปกรณ์ ทะเล เอาเป็นว่าเอ่ยชื่อคง อ๋อ แต่ให้โอกาส ปรับปรุงก็แล้วกัน
โทรเช็คของ โอนเงิน 29 มีนา 57 ส่งหมอชิต ของน่าจะถึง 30
30 ของไม่มา โทรถาม บอก.....(ผมจำไม่ได้ หลายวันแระ)
31 ของยังไม่มาอีก บอกเมื่อวานรถที่ไปส่งของ นิ่มฯ ไม่มาเดียวจะไปส่งให้
1 เมษา ของยังไม่มา โทรตาม ก็พูด อู้อี่ๆ ว่าจะถึงร้านเที่ยงเดวเช็คให้ แล้วบอกเลขบิลล์มา
---โทรหา บ.รถทัวร์ บอกไม่รู้เรื่อง ให้ถ่ายรูปบิลล์ส่งมา ก็โทรตามบิลล์
ในสายก็พูดคลุมเครือ ว่านี่แระ บ.รถที่ว่า ( ชานชรา 10+)
--โทรหา บ.รถ อีกที เขาก็บอกไม่รู้เรื่อง ชานชราเขา 60+

สรุป
1.ร้านไม่ส่งของตามเวลาที่สมควรส่ง โทรถาม ก็อ้างนู้น อ้างนี่ไปเรื่อย
2.มี พวกกินหัวคิว ในหมอชิต

[on_009] [on_009] [on_009]
Mixzer ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #9 เมื่อ: 02/04/14, [09:36:20] »

เอาเป็นว่าผมไม่รู้จะโทษใคร เล่าให้ฟังคร่าวๆแล้วกัน

ผมสั่งของ จากร้านในห้องขายอุปกรณ์ ทะเล เอาเป็นว่าเอ่ยชื่อคง อ๋อ แต่ให้โอกาส ปรับปรุงก็แล้วกัน
โทรเช็คของ โอนเงิน 29 มีนา 57 ส่งหมอชิต ของน่าจะถึง 30
30 ของไม่มา โทรถาม บอก.....(ผมจำไม่ได้ หลายวันแระ)
31 ของยังไม่มาอีก บอกเมื่อวานรถที่ไปส่งของ นิ่มฯ ไม่มาเดียวจะไปส่งให้
1 เมษา ของยังไม่มา โทรตาม ก็พูด อู้อี่ๆ ว่าจะถึงร้านเที่ยงเดวเช็คให้ แล้วบอกเลขบิลล์มา
---โทรหา บ.รถทัวร์ บอกไม่รู้เรื่อง ให้ถ่ายรูปบิลล์ส่งมา ก็โทรตามบิลล์
ในสายก็พูดคลุมเครือ ว่านี่แระ บ.รถที่ว่า ( ชานชรา 10+)
--โทรหา บ.รถ อีกที เขาก็บอกไม่รู้เรื่อง ชานชราเขา 60+

สรุป
1.ร้านไม่ส่งของตามเวลาที่สมควรส่ง โทรถาม ก็อ้างนู้น อ้างนี่ไปเรื่อย
2.มี พวกกินหัวคิว ในหมอชิต

[on_009] [on_009] [on_009]

ถ้ามีอะไรผิดพลาด ส่งชื่อร้านมานะครับ จะให้ใบเตือนไว้ ถือว่า ไม่เป็นไปตามนัด...
ifilm ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 02/04/14, [21:11:09] »

ผมก็มีน่ะ กรณีแบบนี้ ถ้าตกลงกันไม่ได้เดี๋ยวเอามาเปิดเผย อีก 2 วันก็ครบ 10 วันแล้วครับ ที่ยังไม่ได้ของ
« ตอบ #11 เมื่อ: 02/04/14, [22:23:46] »

ผมก็มีน่ะ กรณีแบบนี้ ถ้าตกลงกันไม่ได้เดี๋ยวเอามาเปิดเผย อีก 2 วันก็ครบ 10 วันแล้วครับ ที่ยังไม่ได้ของ

pm ชื่อร้านหน่อยได้ไหมครับ

ถ้ามีอะไรผิดพลาด ส่งชื่อร้านมานะครับ จะให้ใบเตือนไว้ ถือว่า ไม่เป็นไปตามนัด...

ได้รับของเมื่อเช้าครับ แต่รับประกัน ลาขาดร้านนี้
สาเหตุ คือ บอกว่าของส่งแล้ว แต่จริงๆยังไม่ได้ส่ง ( ที่ไม่พอใจคือผมรับงานมาทำแล้ว นัดลูกค้าแล้ว และต้องขับรถมารอตอน 6 โมงเช้า เพราะบอกว่าส่งมาแล้ว )
« ตอบ #12 เมื่อ: 22/04/14, [14:22:09] »

ล่าสุดเพิ่งรู้ตัว ว่าผมโดน Black list จากเชิดชัยทัวร์

พวกกินหัวคิว ไม่เป็นไร
ส่งของไม่ตามนัด ไม่เป็นไร
คนตามซวยไป ( กุตามสินค้าตัวเองแท้ๆ )

ขอขอบคุณ K.ก๊อฟ ร้านสีสัน ที่แก้ Black list ให้นะครับ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์