Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ยินดีต้อนรับสู่ THaRA by @3W อุปกรณ์เลี้ยงปลา Stainless ด้วยช่างฝีมืองานระดับ Hi-end  (อ่าน 3780 ครั้ง)
Wich ออฟไลน์
Moderator
« เมื่อ: 30/12/12, [00:36:47] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

THaRA by @3W
www.thara-products.com
รับทำขาตู้ปลา ขาแขวนไฟ ขดนำความเย็นสำหรับพ่วง chiller และ งานเฟอร์นิเจอร์ Stainless ต่างๆ
สำหรับลูกค้าขาตู้ปลาสามารถดูสินค้าจริงได้ที่หน้าร้าน ประชาชื่นซอย 8 ใกล้กับสวนจตุจักร

โทร. 088-914-9398  วิทย์
LIne/Whatsapp ก็เบอร์เดียวกันครับ
Email : un_is_goal@hotmail.com

สินค้าของเราได้รับการผลิตจากโรงงานที่มีช่างชำนาญการด้านเฟอร์นิเจอร์ Stainless กว่า 15 ปี

รวมทั้งฐานการผลิตสินค้าส่งออกชั้นนำให้แก่แฟรนไชน์ต่างๆ หลากหลายแบรนด์

งานทุกชิ้นของผม จะผ่านการตรวจสอบ และเก็บรายละเอียดงานให้เนียบที่สุดด้วยตัวผมเอง  

ดังนั้น ลูกค้ามั่นใจได้ว่าสินค้าที่ถูกส่งถึงมือท่าน จะเป็นสินค้าที่ได้มาตรฐานตามแบบฉบับของผมอย่างแน่นอน

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ไว้วางให้ผลิตสินค้า

ทางผมจะรักษาคุณภาพและพัฒนาสินค้าให้ดียิ่งๆขึ้นไปครับ

วิทย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 28/09/15, [02:07:32] โดย Wich »
Wich ออฟไลน์
Moderator
« ตอบ #1 เมื่อ: 20/06/13, [23:27:56] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ขาตู้ปลา stainless รุ่น Lux01-N + ขาแขวนไฟ สำหรับตู้ 30x14"

ขาตู้ปลา stainless รุ่น Lux02H แบบถอดประกอบ สำหรับตู้ 24x12" วางได้ 2 ใบ  

ขาตู้ปลา stainless รุ่น Sd02 ชั้นล่างเพิ่มตะแกรง สำหรับตู้ 12x12"

ขาตู้ปลา Stainless รุ่น Lux02h-N + ขาไฟแบบ Twins set mirror สำหรับวางตู้ 24x12" วางได้ 2 ใบครับ

ขาตู้รุ่น Lux02x + Light stand ครบชุด
เสริมตัวXจากโรงงาน แข็งแรงมากครับ
วางตู้ 36x18x18 นิ้ว ด้านล่างติดตะแกรงวางของครับ

SD01-X
วางตู้ 24x12 นิ้วได้ 1 ใบ ขาตู้ปรับระดับได้ครับ

ขาตู้ปลา stainless ขนาดรวม 2 เมตร วางตู้ได้ 3 ชั้น จำนวน 5 ขา

ขาตู้ปลา stainless ขนาด 72" และ 84" ชั้นล่างสับท่อเหลี่ยมถี่ เพื่อวางของ

รุ่น GS01 + light stand ครับ สำหรับวางตู้ 24x12" ครับผม

ขาไฟยึดขอบตู้ แบบเหลี่ยม สำหรับโคมหนีบครับ

credit รูป : จากคุณโต๊ด http://t-beeshrimp.com/ ครับ

--------------

อันนี้ขาตู้ลูกค้าครับ รุ่น SD01 พร้อมขาไฟครับ
pack พร้อมส่ง skill ถ่ายรูปต่ำมาก มือบังกล้อง  ้hahaha

รูปจากลูกค้าครับ

ขาไฟรุ่น Mini แบบขึ้นจากด้านข้าง / ด้านหลัง
ใช้ตู้วางทับ สำหรับผู้ที่ไม่ต้องการเจาะขาตู้

รุ่นที่ขึ้นจากด้านข้างแบบถอดประกอบ สามารถแยกออกมาแขวนโคมจากด้านหลังตู้ได้นะครับ
เหมาะสำหรับโคมไฟที่มีน้ำหนักเบา เช่น โคม Vortice สำหรับตู้กุ้ง ครับ

ขาไฟรุ่น Mini แบบขึ้นจากด้านหลัง แบบ Fix ถอดประกอบไม่ได้ เหมาะสำหรับตู้ที่มีโคมไฟขนาดเกินจากตู้ และใช้ขาแขวนไฟแบบขึ้นด้านข้างไม่ได้
มีขนาดเล็กขนย้ายได้สะดวกเช่นกัน

ขาตู้ รุ่น GS01 Stainless Glass Stand
สำหรับตู้ 18"
พร้อมเสาไฟ (ลูกค้าเลือกเสาไฟแบบตัน สามารถรับน้ำหนักได้มากครับ)

ด้านหน้า

ด้านข้าง

สำหรับตู้เล็กบานเก็บของจะเป็นแบบบานเดี่ยวนะครับ

ขาไฟแบบเหลี่ยม ถอดประกอบ แบบตัน
การใช้งาน ติดตั้งขึ้นจากด้านข้างตู้
แข็งแรง เรียบง่าย สวยหรู

สามารถถอดประกอบได้ มีน๊อตพร้อมสลักภายใน

ชุดร้อยน๊อตระหว่างขาไฟ

ตัวยึดขาไฟแบบเหลี่ยม
สำหรับติดตั้งกับขาเฟอร์ หรือขาไม้

ถอดประกอบแล้วจะได้ตามรูป

ชุดติดตั้งทั้งหมด

เรียบหรู ขนส่งสะดวก ใช้งานง่าย ไสตล์ THaRA by @3W

ขาตู้รุ่น LUX01 ขากลมถอดประกอบ
สำหรับวางตู้ 24x12"
งานเนียบ สไตล์ THaRA by @3W เช่นเคยครับ
มุมตรง

มุมเอียง

สำหรับตู้ 60x20x20 นิ้ว วางได้ 1 ตู้
ขาชุดนี้ลูกค้าสั่งพิเศษเพิ่มเสา 6 เสา และใช้กล่องขนาดใหญ่กว่าปกติครับ

รูปไม่ชัดเลยใช้มือถือถ่าย เด๋วเอาของไปส่งแล้วจะถ่ายใหม่ให้ชัดกว่าเดิมนะครับ

30x15" รุ่น SD02
วางตู้ 2 ชั้น ขาทรงปกติครับ

24x12" รุ่น SD02
วางตู้ 2 ชั้น ขาทรงปกติครับ

ส่งของดึกนิดนึงนะครับ  

งานของเราลักษณะงานขัดเจียร จะเน้นเป็นพิเศษครับ

ลูกค้าสั่งไว้ สำหรับเลี้ยงปลาขนาดใหญ่ อโรวาน่า ครับ

-SD01X
สำหรับตู้ 24x12 นิ้วครับ

-SD01+Light Stand
สำหรับตู้36x18นิ้ว พร้อมขาไฟครับ

-Lux02H
สำหรับตู้24x12นิ้วครับ
งานถอดประกอบ สวยหรู ไสตล์ THaRA by @3W ครับ
ปกติอัพแต่รุ่นเงาครับ อันนี้เป็นแบบแฮร์ไลน์นะครับ

ขาตู้รุ่น SD03
วางตู้ขนาด 36x14 นิ้ว  ได้ 3 ชั้น
ด้านล่างเสริมปิดแผ่น Stainless สำหรับวางของ
ลูกค้าสั่งพร้อมขาไฟ ขออภัยด้วยตอนถ่ายรูปไม่ได้ติดตั้งขาไฟให้ชมครับ  

ขาตู้รุ่น SD02L
วางตู้ขนาด 36x14 นิ้ว  เป็นขาทรงเตี้ยครับ สั่งตามแบบครับผม
ด้านหน้า

ด้านเอียง

ขาไฟสามารถสั่งทำได้ทุกขนาดนะครับ

อันนี้เป็นขาไฟ สำหรับตู้ 5 เมตร ทำและประกอบ หน้าสถานที่จริงครับ

รุ่น Lux02H พร้อมตู้เจียร์ขอบคอมสวยงาม

ตู้เจียร์ขอบคอม

รุ่น SD02 เสริมแผ่นชั้นล่างสำหรับวางของ

The maximum useful stand  

มองกันใกล้ๆ

ด้านหน้า

ด้านข้าง

ขาตู้ สำหรับวาง 24x12 ได้ 2 ตู้พร้อมขาไฟขึ้นด้านเดียวครับ

รุ่นนี้จะเป็นแบบเงานะครับ ช่วงหลังจะเน้นทำแบบเงาเป็นส่วนใหญ่ครับ

เพราะดูแลง่าย สำหรับคนไม่มีเวลาปัดกวาดเช็ดถูครับ ขึ้นอยู่กับความชอบของแต่ละท่านนะครับผม

ขาตู้ถอดประกอบ สำหรับตู้ 36  x 18 ขาสูง 100 cm. ของส่งไปนานมากแล้ว แต่ไม่มีโอกาสอัพรูปสักที  ้hahaha

เปิดบานกระจก (ใช้กระจกฝ้า เข้ากับ Stainless ได้ดีครับ)

ด้านข้าง

Low cost Designed แบบเรียบ สำหรับวางตู้ 24x12 นิ้ว ได้ 1 ใบ พร้อมขาไฟ

ขากลมถอดประกอบได้แบบยกสูง สำหรับวางตู้ 24x12 นิ้ว ได้ 2 ตู้

เข้ามา 2 ชุด ครับ สัดส่วนความสูงต่างกัน ไม่ได้ประกอบให้ชมนะครับ

ชุดแรก

ขากลมถอดประกอบสำหรับวางตู้ 36x20 นิ้ว วางได้ 2 ตู้ ขาสูง 80cm.
ไม่มี X สามารถวางกลางบ้านได้ จัดแบบมอง 4 ด้านได้สบาย

ติดตะแกรงชั้นล่างไว้วางของ ยกพื้นสูงนิดหน่อยเพื่อทำความสะอาดง่าย

ตัวยึดหรู 4 ตัว

ชุดที่สอง

ขากลมถอดประกอบยกสูงสำหรับวางตู้ 36x18 นิ้ว วางได้ 2 ใบ
และทำคานกลางด้านขวางเพื่อวางตู้ 18x18 นิ้ว 4 ใบ ได้เช่นกันครับ

ขาสำหรับวางตู้ 36x18 นิ้ว สูง 90cm. สามารถวางตู้ได้ 2 ชั้น

คานกลางแนวยาวสวยงาม แข็งแรง

@3W งานเจียร์ต้องเรียบเนียนแบบนี้นะครับ

ขากลมถอดประกอบได้ วางตู้ 24x15 นิ้ว ได้ 1 ชั้น ขาสุง 70cm.  
ด้านล่างวางกรองหรือชิลเลอร์ได้

ขาเหลี่ยม สำหรับวางตู้ 100 x 30 cm. ได้ 2 ชั้น
ด้านล่างยกสูงสามารถวางกรองหรือชิลเลอร์ได้

ขารุ่นสุดฮ๊อต
ขากลมถอดประกอบได้ วางตู้ 24x12 นิ้วได้ 2 ชั้น
ด้านล่างยกสูงสามารถวางกรองหรือชิลเลอร์ได้

ชุดที่ 1 : ขากลมถอดประกอบได้ วางตู้ได้ 1 ชั้น

ด้านล่างวางกรองหรือชิลเลอร์ได้ครับ

เหลือ 1 ชุด ราคาเท่าหน้าแรกครับ

---------------
รุ่นนี้นะครับ ยืมรูปอันเก่ามาครับ

ชุดที่ 2 : ขากลมถอดประกอบได้ วางตู้ได้ 2 ชั้น ยกฐานล่างสูง

ชุดขาตู้ ประกอบด้วย
ขาตู้ปลา stainless + ตู้กระจก Cystal clear + ท่อขดนำความเย็น ขดสวยๆตามรูป
ชุดนี้ใช้ chiller แค่ 1 ตัว ก็เย็นได้ 2 ตู้แล้วครับ

ลักษณะการขดสวยงาม เป็นระเบียบ

ขาไฟสำหรับตู้ที่วางบนโต๊ะ ยึดฐานล่าง  สั่งทำพิเศษ  

ตัวยึดหมุนด้านข้างก็ได้เช่นกันครับ

ขากลมถอดประกอบได้ สำหรับวางตู้ 24" 2 ตู้ ด้านล่าง วาง chiller+กรอง ได้
ขายกสูงพิเศษ

ขากลมถอดประกอบได้ สำหรับวางตู้ 24" 2 ตู้ ด้านล่าง วาง chiller+กรอง ได้
2 ชุด มาแบบ Twins set เลยครับ

พับ + Pack เตรียมจัดส่ง

ขาเหลี่ยม Standard สำหรับตู้ 24" วาง 2 ตู้

ขาเหลี่ยม NANO 14" ขาสูง 60 cm. มี X ด้านหลัง

ขาเหลี่ยม NANO 16" ขาสูง 60 cm. มีคานหลัง สวยเรียบ
จริงๆมีขาไฟด้วยครับ ลืมเอามา  [on_003]

ในรูป สำหรับวางตู้ 24x12 นิ้ว ครับ ปิดหน้าด้วยแผ่น Stainless แฮร์ไลน์ สวยงามครับ

ลักษณะเนื้อแผ่น Stainless
สามารถสัมผัสของจริงได้ที่หน้าลิพท์ตามห้างสรรพสินค้าครับ
ทำความสะอาดง่าย คงทน สวยหรู

ด้านบนคานแนวยาวจัดให้เน้นๆ เช่นเคยครับ
สามารถเพิ่มแผ่น stainless ด้านบนได้นะครับ ทำให้สามารถวางตู้เล็กกว่า 24 นิ้วได้

วางติดผนังได้ กรองสามารถเข้าออกจากด้านข้างนะครับ
หรือถ้าจะวางกลางบ้านและมองหน้าหลัง ก็ติดแผ่นด้านหลังเพิ่มได้ครับ

Low cost Hybrid สำหรับตู้ 24x12 นิ้ว วางตู้ได้ 1 ตู้ ด้านล่างวางกรอง+ ชิลเลอร์ได้
ชุดนี้เพิ่มขาไฟจาก 1 ข้างเป็น 2 ข้างด้วยนะครับ (เพิ่มเงินนิดเดียว ^^)

Low cost Designed สำหรับตู้ 18x10 นิ้ว วางได้1 ตู้ ขากลมสวยหรู แต่เป็นงานเชื่อมครับ ประหยัดไปอีกครับ
ชุดนี้เพิ่มขาไฟเช่นกัน เป็น 2 ข้างครับ

Low cost standard สำหรับตู้ 24x12 นิ้ว วางได้ 2 ตู้ รุ่นประหยัด แต่งานสวยเนียบครับ
ชุดนี้เพิ่มขาไฟเช่นกันครับ เป็น 2 ด้าน

Low cost standard สำหรับตู้ 24x12 นิ้ว วางได้ 2 ตู้ รุ่นประหยัด แต่งานสวยเนียบครับ ขาไฟข้างเดียว

ขาไฟทุกชุดเป็นแบบถอดประกอบ ปรับขึ้นลงได้ 150-180 cm. นะครับ

อันนี้แปะไว้สวยๆครับ

บนวางตู้ 72"x33"

ด้านล่างวางตู้ 60"x33" (หรือวาง 69"x33" )

ขนาดใหญ่มากครับ เทียบกับ กล่อง sub filter 2217

ขารุ่นใหญ่เปลี่ยนน๊อตเป็นตัวใหญ่ 4 ตัวแล้วครับผม จากเดิมใช้น๊อตตัวเล็กกว่านี้หน่อย 6 ตัว ประกอบกันมันเลย

ด้านหลังยึดสลัก อย่างหนา + น๊อตตัวใหญ่ อีก 2 ตัว รับรองแข็งแรง
จะให้ รปภ แพลงกิ้นบนขาโชว์แล้ว แต่เกรงใจเค้าครับ  emb01

Pack เรียบร้อย เตรียมส่งหลังน้ำลดครับ

รูปโดยรวม

ชั้นบน

ชั้นล่าง

ขากลมถอดประกอบ ขายกสูง วางตู้ 24x12 นิ้ว ได้ 2 ตู้ รอบนี้มีมา 2 หน่วย

ขากลมถอดประกอบ ขายกสูง วางตู้ 30x14 นิ้ว 1 หน่วย ตัวนี่สังเกตดีๆ

ด้านล่างวางตู้ 24x14 นิ้วนะ

Nano สำหรับ 18x10 นิ้ว มีมา 2 หน่วย 2 แบบ

มี X ให้ดูมีดีไซน์ หน่อย

อันนี้เรียบๆ

Nano สำหรับตู้ 14 นิ้ว

INFLOW-OUTFLOW อันนี้ทำเล่นๆ เรียกน้ำย่อยหน่อย

สังเกตว่าชุดนี้ไม่มี X แต่ ใช้ลักษณะการยึดข้างแทน รับประกันไม่มีโยก น๊อตแน่นปึ๊ก

ชุดนี้ประหยัดหน่อยใช้ตัวล๊อคน้อย 1 ชุด ใช้ 2 ตัวล๊อคอย่างดี

ขาไฟก็แบบไม่เกะกะสายตา แต่แข็งแรงเหมือนเดิม

PACK เสร็จ ได้ขนาดตามรูป เล็กจิ๋ว ขนขึ้นรถสบายๆ

เร็วๆนี้จะมี PACK ใส่กล่องไปวางเจเจ คงจะเป็น SIZE มาตรฐานไปก่อน

ประหยัดตางค์ แต่ได้ของสวย คุณภาพเยี่ยม งานเนียบ ใช้งานง่ายๆ

ไปให้เลือก ไม่ต้องรอสั่งทำ สำหรับคนใจร้อยอยากได้ทันที หยิบได้เลย

มาเป็น SET

ตู้ 30x14x14 AAA เจียรคอมสวยงาม ซิิลิโคน เก็บงานสวยๆ ชั้นในรองโฟม

ชั้นนอกแปะกล่องทับ หากล่องมาหลายชิ้น โปะๆเข้าไป ตู้มัน SIZE ใหญ่ หากล่องไม่มี

เขียนแปะไว้ซะ ส่งบริษัทเอกชน สั่งได้ว่ายกดีๆ ลูกค้าประจำอยู่แล้ว

ออกมาเป็นแหนมเลย  ้hahaha

ทั้ง SET เตรียมจัดส่ง  [on_018]

ขาเหลี่ยม 36"x18" สูง 25" ซอยถี่ด้านล่าง เอาไว้วางของ

ชุดสุดคุ้ม ขากลมถอดประกอบได้ +ขาไฟถอดประกอบได้ + ตัวยึดธรรมดา
36"x12" ขาสูง 80cm.

ตัวยึดแบบธรรมดา

ชุด Hybrid ขาเหลี่ยม+ขาไฟถอดประกอบได้ + ตัวยึดหางปลา
30"x14" ขาสูง 80cm.

ชุดสุดหรู ขากลมประกอบได้+ขาไฟประกอบได้ + ตัวยึดสุดหรู
24"x12" ขาสูง 80cm.
อันนี้เหนื่อยประกอบละ ถ่ายมาแค่นี้ก่อน  asspain

ขาเหลี่ยมฐานติดพื้นเอาไว้วางบนขาเฟอร์ หรือขาโต๊ะทั่วไป + ขาไฟ
ฐานขนาด 18"x12" ขาไฟสูงประมาณ 28" (อันนี้ลืม  ้hahaha)

ขาไฟถอดออกได้เหมือนกันนะ ฝังเกลียวด้านใน

ขาชุด Nano standard ประยุคหน่อยๆ ตามความพอใจของลูกค้า  ้hahaha

ขาปรับระดับเปลี่ยนเป็นสีขาวหมดแล้วนะครับ เพื่อความสวยงาม  [เจ๋ง]

ขาวาง 24 hybrid ครับ วางกับตู้เห่ยๆ ก็ดูหรูขึ้นมาได้

ขาวาง nano 14" วางกับตู้เน่าๆ ก็ดูดีขึ้นมาทันที

งวดนี้ไปไกล ...

ขาวางตู้ 48x20 วางได้ 2 ตู้นะครับ เข้างานไร้รอยต่อ เนียบมากจริงๆ [เจ๋ง]

อันนี้ตู้วางตู้ 24x12 ได้ 2 ชั้น

ดูงานกันได้ครับ ไร้รอยต่อสวยๆ    ้hahaha

งานเจียร์ รอยต่อ เนียนๆ

[/size][/center]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์