Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 ... 17   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทราย/ลาวาดำ/แดง/KIRIGA/หินพัมมิส01รองพื้นตู้  (อ่าน 92068 ครั้ง)
Ake@A.Squares.Sanambinnam ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 08/12/12, [09:34:35] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

NATURISM aquarium sand ***ทรายสำหรับตู้พรรณไม้น้ำ***
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=251437.0

NATURISM aquarium sand

ทรายสำหรับตู้พรรณไม้น้ำ สามารถนำใช้ได้ทันทีโดยไม่ต้องล้าง ไม่ทำให้น้ำขุ่น

ไม่ทำให้ค่า PH ในตู้ขึ้น สีสวยสว่าง ใช้ได้ทั้งตู้ไม้น้ำ ตู้ปลา ตู้กุ้งแคระหรือกุ้งเคร

บรรจุในถุงซิป น้ำหนัก 2kg. ราคา 150 บาท

หินลาวาแดงคละไซส์   มีสินค้าคับ ใช้พันมอส บูเซบ + อนูเบียส + เฟิร์น หรือไม้น้ำอื่นๆได้
กิโลกรัมละ  50 บาท รูปถ่ายเปรียบเทียบกับไฟแช็ค (ไฟแช็คมีขนาดกว้าง 2cm. ยาว 8cm.)

Kiriga volcanic rock เคล็ดลับน้ำใสนาน ปลาแข็งแรง

มีความเป็นรูพรุนสูง เป็นรูแบบเปิด จึงจมน้ำทันที และเป็นที่อยู่อาศัยของแบคทีเรีย จุลินทรีย์ เป็นประโยชน์ต่อการย่อยสลายของเสีย มีประสิทธิภาพในการจับฝฝุ่นได้ดี

หินภูเขาไฟ คีรีก้า ได้ผ่านการวิเคราะห์ทดสอบจากผู้เชียวชาญแล้วว่า มีแร่ธาตุอยู่จริง รวมกว่า 50 ชนิดและเป็นแร่ปลดปล่อยให้กับสัตว์น้ำ และมีประสิทธิภาพในจับฝุ่นในน้ำตกตะกอนได้เร็ว ลดการเกิดตะไคร่น้ำ ลดปริมาณกลิ่นเหม็นในน้ำ ปรับค่าการเป็นกรด-ด่าง ให้เป็นค่ากลาง 7 (pH balance)

พบกับสุดยอดวัสดุกรอง หินแร่ภูเขาไฟคีรีก้า ( พัมมิส ทัฟฟ์ ) ที่เป็นมากกว่าแค่วัสดุกรอง ใช้แล้วน้ำใสปิ้ง ปลาสีดีขึ้นเห็นๆ ตอนนี้เป็นที่นิยมอย่างมากในวงการปลาคาร์ฟ อโรวาน่า ปอมปาดัว ปลาทอง กระเบน หมอสี กุ้งเรดบี ไม้น้ำ  

ตัวแทนจำหน่าย คีรีก้า KIRIGA

สีแดง “หินแร่ เพอร์ไลต์ ”  มีผิวขรุขระ สามารถจับตะกอนได้ดีผ่านการทดสอบแล้วว่าปลอดภัยกับสิ่งมีชีวิตทุกชนิด

สีส้ม “พัมมิส ทัฟฟ์”  วัสดุกรองชีวภาพจากธรรมชาติสูง พื้นที่ผิว 440 ตร.ม./ลิตร (ทดสอบโดยศูนย์เทคโนโลยีโลหะและวัสดุแห่งชาติ MTEC) เป็นที่อยู่ของแบคทีเนรยที่เป็นประโยชน์ ที่ช่วยในการย่อยสลายของเสีย ไม่เพิ่มของค่า pH,GH,KH ไม่ทำให้น้ำกระด้าง มีส่วนประกอบของแร่ธาจุ Calcium Montmolironite Clay ที่สำคัญ ผ่านการทดสอบแล้วว่าปลอดภัยกับสิ่งมีชีวิตทุกชนิด

หินเพอร์ไลต์ สีแดง
มีความเป็นรูพรุน ผิวขรุขระ โดดเด่นในเรื่องการทำให้น้ำใส สามารถจับตะกอนได้ดี

สีส้ม “พัมมิส ทัฟฟ์”
มีความเป็นรูพรุนสูง โดดเด่นในเรื่อง พื้นที่ผิว 440 ตร.ม./ลิตร มีแร่ธาตุเยาะ

ตัวอย่างและภาพการกรองน้ำตู้ปลาด้วยหินภูเขาไฟคีรีก้า ครับ
ภาพจำลองการใช้หิน kiirga ในการกรอง

กรองที่ 1 - 2 ใช้แปรงพู่
กรองที่ 3 - 4 ใช้ คีรีก้า (คีรีก้า)
กรองที่ 5 ใช้ปั๊มน้ำ

อัตราการใช้ : คีรีก้า 1 ลิตร สามารถใช้บำบัดน้ำได้ถึง 40 ลิตร และสามารถใช้ร่วมกับวัสดุกรองชนิดอื่นได้ อย่างไม่มีปัญหา

วิธีใช้ : ล้างหรือจุ่มหินคีรีก้าในน้ำเพื่อทำความสะอาดก่อน จากนั้นวางคีรีก้าไว้ในจุดทีีมีน้ำผ่านตลอดเวลา ในช่วงแรกอาจทำให้น้ำขุ่นเล็กน้อย แต่น้ำจะใสขึ้นในอีกไม่กี่ชั่วโมง

ข้อแนะนำ : ในกรณีที่วัสดุกรองตัวอย่างอยู่แล้ว ไม่ควรเปลี่ยนไปใช้คีรีก้าทีเดียวทั้งหมด ควรใช้เพียงครึ่งเดียวก่อน จากนั้นอีกประมาณ 1 -2 สัปดาห์ ถึงเปลี่ยนมาใช้คีรีก้าทั้งหมดได้ เพื่อให้สัตว์ได้ใช้เวลานี้ในการปรับตัว

หินคีรีก้า สีแดง เพอร์ไลต์ กระสอบละ 10 กก. ราคา 300 บาท
แบ่งขาย  กิโลกรัมละ 40 บาท

หินคีรีก้า สีส้ม พัมมิส ทัฟฟ์ กระสอบละ 10 กก. ราคา 350 บาท
แบ่งขาย  กิโลกรัมละ 50 บาท

หินพัมมิส เบอร์ 01 ใช่สำหรับรองพื้นตู้ไม้น้ำ และ ตู้เลี้ยงเรดบี  เป็นที่อยู่ของแบคทีเรีย ชั้นดี มีรูพรุนสูง
( ล้างทำความสะอาดแล้วนำไปใช้ได้เลย ) ราคา โลละ 50 บาท

รูปตัวอย่าง หินพิมมัส 01
เครดิตรูป TAMORBEE 'S BLOG

สั่งซื้อได้ในบอร์ดนี้ ทาง PM และทางโทรศัพท์

เอก  081 - 137 - 7383
ออฟ 098 - 656 - 9255

รับของได้ที่
JJ วันพฤหัส วันเสาร์ (บ่ายโมงถึงบ่ายสาม)
และที่ร้าน อยู่สนามบินน้ำ นนทบุรี (โทรนัดก่อน)

กรณีที่นัดรับที่JJ และมาบุญครอง ไม่ต้องมัดจำ
กรณีให้จัดส่งไปรษณีย์ โอนเงินค่าของพร้อมค่าส่งทั้งหมด

กสิกรไทย ชื่อบัญชี สมยศ จินดาพิรัตน์ เลขที่บัญชี 3912834696

โอนแล้วPM แจ้งรายการสั่งซื้อ
จำนวนเงิน วันที่และเวลาโอน วิธีการโอน วิธีการที่จะให้ส่ง ชื่อ ที่อยู่ เบอร์โทร มาให้ครบนะครับ

การนัดรับสินค้าที่มาบุญครอง ได้เกือบทุกวัน ( นัดรับแจ้งสั่งซื้อสินค้าก่อน 1 วัน ฟรีค่าส่ง )
ผมจะฝากสินค้าไปที่แฟนผม ( แฟนทำงานที่มาบุญครอง )รับของได้ตั้งแต่ เที่ยง ถึง 1 ทุ่งตรง
ไปรับที่แฟนเท่านั้นคับไม่สะดวกไปส่งที่อื่น จ่ายเงินที่แฟนผมได้เลยคับ
ไปรับที่ ชั้น 1 Zenter Zone ร้าน Smile  ( ร้านปักเสื้อ )   ห้อง1B-26/3 ใกล้กับ Top

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15/09/16, [10:49:56] โดย Ake.A.Squares.Sanambinnam »
Ake@A.Squares.Sanambinnam ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 09/12/12, [08:39:03] »

ราคาพิเศษ จำนวนจำกัด
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 09/12/12, [08:42:32] »

สีดำก้อนใหญ่กว่านี้มีมั๊ยครับ  [เจ๋ง]
« ตอบ #3 เมื่อ: 09/12/12, [23:36:17] »

สีดำก้อนใหญ่กว่านี้มีมั๊ยครับ  [เจ๋ง]

มีครับ ลงรูปเพิ่มเติมให้แล้วครับ
TEE_latte ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #4 เมื่อ: 10/12/12, [00:10:05] »

หินลาวาดำไซส์M กิโลกรัมละ 70฿
ขอรับรายการนี้ 3 กิโล 200ได้ปะครับ
ถ้าได้รับ 3 กิโล ถ้าไม่ได้ขอ 2 กิโลครับ
มาส่งผมวันเสาร์หลัง ม.ธุรกิจอ่ะตรงสนามบอล ที่เดิมอ่ะครับ
เดี๋ยวใกล้ๆ จะโทรไปนัดอีกทีครับ
APISTO BOY ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 10/12/12, [01:15:30] »

ขอรับ หินลาวาดำไซส์M กิโลกรัมละ 70฿   -  4 กิโล  ครับ
อู๋ @ ขอนแก่น ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 10/12/12, [07:25:00] »

ขอสีดำไซส์ M 3 โลครับ ส่ง ขอนแก่น รายละเอียด PM ครับ แล้วมีไซส์ XL มั๊ยครับ  [on_066]
Joni2k ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 10/12/12, [07:42:46] »

หินลาวาดำไซส์S 3 โล 100 ได้ไหมครับ
สะดวกรับของที่เมเจอร์ปากเกร็ดนะ
ยังไง PM บอกรายละเอียดหน่อยครับผม
vinbitxp ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 10/12/12, [08:37:43] »

สีดำ กับสีแดง พันบลูเซปโตเร็วมากๆ [เจ๋ง]
« ตอบ #9 เมื่อ: 10/12/12, [21:22:22] »

หินลาวาดำไซส์M กิโลกรัมละ 70฿
ขอรับรายการนี้ 3 กิโล 200ได้ปะครับ
ถ้าได้รับ 3 กิโล ถ้าไม่ได้ขอ 2 กิโลครับ
มาส่งผมวันเสาร์หลัง ม.ธุรกิจอ่ะตรงสนามบอล ที่เดิมอ่ะครับ
เดี๋ยวใกล้ๆ จะโทรไปนัดอีกทีครับ

ขอรับ หินลาวาดำไซส์M กิโลกรัมละ 70฿   -  4 กิโล  ครับ

ขอสีดำไซส์ M 3 โลครับ ส่ง ขอนแก่น รายละเอียด PM ครับ แล้วมีไซส์ XL มั๊ยครับ  [on_066]

หินลาวาดำไซส์S 3 โล 100 ได้ไหมครับ
สะดวกรับของที่เมเจอร์ปากเกร็ดนะ
ยังไง PM บอกรายละเอียดหน่อยครับผม

PM แล้วนะครับ
nungbkk ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #10 เมื่อ: 10/12/12, [21:39:34] »

มีไซต์ L กับ XL ไหมครับ จะตั้งตู้ใหม่ สไตล์หินพันมอสพอดีเลย ถ้ามีขอสัก 3 กิโลมาลองของก่อนนะครับ ถ้าไม่มีก็จัดไซต์ M มาก็ได้ครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 10/12/12, [21:43:44] »

มีไซต์ L กับ XL ไหมครับ จะตั้งตู้ใหม่ สไตล์หินพันมอสพอดีเลย ถ้ามีขอสัก 3 กิโลมาลองของก่อนนะครับ ถ้าไม่มีก็จัดไซต์ M มาก็ได้ครับ

เอาสีอะไรครับ ถ้าสีแดงจะมีขนาดใหญ่กว่า แต่ผมขายคละไซส์ครับ

ส่วนสีดำมีแค่ไซส์ M ครับ รายละเอียดและราคาลงไว้หมดแล้วครับ
« ตอบ #12 เมื่อ: 10/12/12, [23:06:36] »

หินลาวาดำไซส์M กิโลกรัมละ 100฿ เหลือ2kg.
nungbkk ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #13 เมื่อ: 10/12/12, [23:10:55] »

เอาสีดำ 2 กิโลกรัมครับ สีแดง 1 กิโลกรัม ไซต์ M
« ตอบ #14 เมื่อ: 10/12/12, [23:46:46] »

เอาสีดำ 2 กิโลกรัมครับ สีแดง 1 กิโลกรัม ไซต์ M

แจ้งรายละเอียดทาง PM แล้วครับ

หินลาวาดำไซส์M กิโลกรัมละ 100฿ หมด
« ตอบ #15 เมื่อ: 11/12/12, [15:39:31] »

รอบส่งสินค้า วันอังคาร ที่ 11/12/55

รายการคุณ "nungbkk" รายการสินค้า

หินลาวาดำไซส์M  2 kg. 
หินลาวาแดงคละไซส์  1 kg. 

ส่งของให้เรียบร้อยแล้วคับ

รหัสสินค้า PB 1709 1015 6 TH

โอกาสหน้าอุดหนุนกันอีกนะคับ ขอบคุณมากคับ

ปล. เพื่อผลประโยชน์ของลูกค้าโปรดอ่านด้วยนะครับ

สำหรับลูกค้าที่สั่งซื้อสินค้าโดยให้จัดส่งทางไปรษณีย์หรือขนส่งเอกชน  ผมจะมีประกันในเรื่องของสินค้า
ไม่ครบกับจำนวนที่สั่ง หรือ ไม่ตรงกับชนิดที่สั่งไปในรายการ

หลังจากที่ทางลูกค้าได้รับสินค้าแล้วกรุณารีบตรวจเช็คสินค้า แล้วแจ้งทันที หรือ ภายในไม่เกิน 1  วัน
ถ้าเกินรายการไม่ครบกับจำนวนที่สั่ง หรือ ไม่ตรงกับชนิดที่สั่งไปในรายการ  ให้ถ่ายรูปแล้วแจ้งทันที
ทางผมจะส่งสินค้ากลับไปให้ใหม่ ไม่เสียค่าใช้จ่าย

ทางผมจะพยายามแพคสินค้าให้ดีที่สุด เพื่อให้มั่นใจได้ว่าสินค้าที่ผมจัดส่งไปถึงมือของลูกค้าให้อยู่ในสภาพดีที่สุดคับ
การเเพคสินค้าถ้าหากมีคำติชมอะไรแนะนำมาได้คับ

ติดต่อในทาง PM หรือ ทางโทรศัพท์

083 - 759 - 9925 เอก
« ตอบ #16 เมื่อ: 13/12/12, [08:15:31] »

หินลาวาดำไซส์S
หินลาวาแดงคละไซส์

ยังมีของอยู่ครับ
คุณลุงปลา ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 13/12/12, [08:29:00] »

หินลาวาไซท์ M สีดำจะเข้าอีกเมื่อไรครับ
TomCm ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 13/12/12, [10:39:45] »

สีดำ M เข้าเมื่อไหร่รบกวน PM แจ้งด้วยนะครับ
สนใจ อย่างละ 1 กก จะเอามาพันมอสครับ
ส่งไปรษณีย์
« ตอบ #19 เมื่อ: 13/12/12, [19:24:38] »

รอบส่งสินค้า วันพฤหัส ที่ 13/12/55

รายการคุณ "juniji"  สั่งสินค้า

หินลาวาแดงคละไซส์ 1 kg.

ส่งของให้เรียบร้อยแล้วคับ

รหัสสินค้า PB 3127 1001 4 TH

โอกาสหน้าอุดหนุนกันอีกนะคับ ขอบคุณมากคับ

ปล. เพื่อผลประโยชน์ของลูกค้าโปรดอ่านด้วยนะครับ

สำหรับลูกค้าที่สั่งซื้อสินค้าโดยให้จัดส่งทางไปรษณีย์หรือขนส่งเอกชน  ผมจะมีประกันในเรื่องของสินค้า
ไม่ครบกับจำนวนที่สั่ง หรือ ไม่ตรงกับชนิดที่สั่งไปในรายการ

หลังจากที่ทางลูกค้าได้รับสินค้าแล้วกรุณารีบตรวจเช็คสินค้า แล้วแจ้งทันที หรือ ภายในไม่เกิน 1  วัน
ถ้าเกินรายการไม่ครบกับจำนวนที่สั่ง หรือ ไม่ตรงกับชนิดที่สั่งไปในรายการ  ให้ถ่ายรูปแล้วแจ้งทันที
ทางผมจะส่งสินค้ากลับไปให้ใหม่ ไม่เสียค่าใช้จ่าย

ทางผมจะพยายามแพคสินค้าให้ดีที่สุด เพื่อให้มั่นใจได้ว่าสินค้าที่ผมจัดส่งไปถึงมือของลูกค้าให้อยู่ในสภาพดีที่สุดคับ
การเเพคสินค้าถ้าหากมีคำติชมอะไรแนะนำมาได้คับ

ติดต่อในทาง PM หรือ ทางโทรศัพท์

083 - 759 - 9925 เอก
« ตอบ #20 เมื่อ: 24/12/12, [22:05:38] »

หินลาวาดำไซส์M กิโลกรัมละ 100฿ มีน้อยครับ

หินลาวาดำไซส์S
หินลาวาแดงคละไซส์

ยังมีของอยู่ครับ
TEE_latte ออฟไลน์
« ตอบ #21 เมื่อ: 24/12/12, [23:01:41] »

ขอรับหินลาวาดำไซส์M กิโลกรัมละ 100฿ 2กิโล
เช็ค pm ด้วยครับ
« ตอบ #22 เมื่อ: 24/12/12, [23:53:17] »

ขอรับหินลาวาดำไซส์M กิโลกรัมละ 100฿ 2กิโล
เช็ค pm ด้วยครับ

รับทราบครับ
เธอก็รู้ ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 25/12/12, [13:07:40] »

ผมรับ หินลาวาดำ ไซส์M  2โล   วันพฤหัสที่สวน PM ไปแล้วนะครับ
« ตอบ #24 เมื่อ: 25/12/12, [13:09:55] »

ผมรับ หินลาวาดำ ไซส์M  2โล   วันพฤหัสที่สวน PM ไปแล้วนะครับ

จัดไปคับ

ตอนนี่เหลือ 1 โลสุดท้ายคับ
« ตอบ #25 เมื่อ: 25/12/12, [23:57:17] »

ไซส์M หมดแล้วครับ
« ตอบ #26 เมื่อ: 02/01/13, [11:10:00] »

หินลาวาดำ ไซส์M ของมีมาเพิ่ม มีไม่เยอะครับ
recca123 ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 02/01/13, [11:25:32] »

ขอจอง หินลาวาดำไซส์M 1 กก. ส่งทางไปรษณีย์ครับ
recca123 ออฟไลน์
« ตอบ #28 เมื่อ: 02/01/13, [13:04:02] »

โอนไปแล้วนะครับ รบกวนเช็ค PM อีกทีนะครับ
« ตอบ #29 เมื่อ: 02/01/13, [21:48:11] »

โอนไปแล้วนะครับ รบกวนเช็ค PM อีกทีนะครับ

รับทราบครับ PM รายละเอียดไปให้แล้วนะครับ
หน้า: 1 2 3 ... 17   ขึ้นบน
พิมพ์