Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เวลาอาหารเย็น แบบ แพะ ๆ ครับ  (อ่าน 6464 ครั้ง)
jiew ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 14/08/12, [09:00:58] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ข้อมูลเป็นตู้โล่ง 36 นิ้วครับ  กรองนอก 2 ตัว กับ AZOO double black water

อาหารปลาก้นตู้ JBL NovoTab ติดกระจกก้นตู้

<a href="http://www.youtube.com/v/g1lpY4VmYaE" target="_blank">http://www.youtube.com/v/g1lpY4VmYaE</a>

ปล. 1 ลืมใส่เสียงดนตรีไปเงียบไปหน่อยนะครับ
      2 ตั้งแต่จัดแจงตู้ลักษณะนี้กับการไม่ให้อาหารสดเลย แต่อาหารเม็ดมีหลากหลายนะครับ ไม่มีปลาแพะตายเป็นปีแล้วครับ
Dr.Slum ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 14/08/12, [10:39:24] »

ตู้สะอาดจังครับ  [เจ๋ง]
Camen ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 14/08/12, [11:22:43] »

เยอะแยะ เลย มันจะอิ่มมั้ยอะครับ n032 อิจฉาอะแพะสวย
« ตอบ #3 เมื่อ: 14/08/12, [13:35:08] »

เยอะแยะ เลย มันจะอิ่มมั้ยอะครับ n032 อิจฉาอะแพะสวย

ทยอยให้ครับ ทีละเม็ด ความสุขของคนดู แต่เป็นความวุ่นวายของปลาเวลากินครับ
chapy ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 14/08/12, [14:00:35] »

มี weitzmani กี่ตัวครับนั่งนับไม่ทันอิอิ^^

AZOO double black water

เหมือนพีทมอสใส่ในกรองหรือเป็นน้ำยาอ่ะครับ

เคยใช้แต่พีทมอสของอีฮาม^^
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #5 เมื่อ: 14/08/12, [17:08:48] »

ปลาคุณ Bob  แน่ๆ (หรือเปล่า)   [เจ๋ง]   กินดีจริงๆ  ดูแข็งแรง    

Very GooD   " _ "
« ตอบ #6 เมื่อ: 14/08/12, [19:01:33] »

มี weitzmani กี่ตัวครับนั่งนับไม่ทันอิอิ^^

AZOO double black water

เหมือนพีทมอสใส่ในกรองหรือเป็นน้ำยาอ่ะครับ

เคยใช้แต่พีทมอสของอีฮาม^^

Weitzmani มีประมาณ5-7ตัวครับ
ส่วน azoo เป็นน้ำยาครับสะดวกดีเหมือนกัน
ปลาคุณ Bob  แน่ๆ (หรือเปล่า)   [เจ๋ง]   กินดีจริงๆ  ดูแข็งแรง   

Very GooD   " _ "

ส่วนใหญ่ใช่ครับผม
pkklive ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #7 เมื่อ: 14/08/12, [19:33:53] »

[on_018] jbl novo tab fish food บ้านเรามีขายมั้ยครับเนี่ยยยยย...
« ตอบ #8 เมื่อ: 14/08/12, [22:09:46] »

[on_018] jbl novo tab fish food บ้านเรามีขายมั้ยครับเนี่ยยยยย...

ตอนนี้มีที่ร้านจ้องปลาพระรามสามครับ กับในห้องซื้อขายอุปกรณ์ครับ
« ตอบ #9 เมื่อ: 15/08/12, [01:27:49] »

เพิ่งได้กลับบ้านมาดูคลิปเต็มๆ [เจ๋ง]

มีปลาแพะแบ้ะแบ้ะหลายพันธ์ุเลยชอบพันธ์ุไหนมากที่สุด

เห็นซัคเกอร์แอลอะไรลายสวยดี

เลี้ยงซัคเกอร์กับปลาแพะเลี้ยงด้วยกันไม่มีปัญหาหรอครับ

เพราะซัคเกอร์ถ่ายเยอะงี้เปลี่ยนน้ำบ่อยไหม^^

« ตอบ #10 เมื่อ: 15/08/12, [09:32:46] »

เพิ่งได้กลับบ้านมาดูคลิปเต็มๆ [เจ๋ง]

มีปลาแพะแบ้ะแบ้ะหลายพันธ์ุเลยชอบพันธ์ุไหนมากที่สุด

เห็นซัคเกอร์แอลอะไรลายสวยดี

เลี้ยงซัคเกอร์กับปลาแพะเลี้ยงด้วยกันไม่มีปัญหาหรอครับ

เพราะซัคเกอร์ถ่ายเยอะงี้เปลี่ยนน้ำบ่อยไหม^^

แพะ ก็เรื่อยๆครับ ที่จริงชอบพวกหน้ายาว กับสีพื้นๆ ครับ เมื่อก่อนก็มีพอควรแต่ดูแลไม่ดีไปเสียส่วนใหญ่
      พอเปลี่ยนมาเป็นแบบตู้นี้ยังไม่ได้หามาเพิ่มครับ เพราะมันแน่นแล้วครับ

L ที่อยู่ในตู้เป็น hypan L333 กับ L134 ครับ รวม 4 หน่วย
   น้ำเปลี่ยนสัปดาห์ละครั้งครับ 40 %
   กรองที่ใช้เป็น Atman 333 ไรไม่รู้ครับแต่ตัวใหญ่ + กับ 2213 อีกตัว + อ๊อกซิเจนอีกหัวครับ
« ตอบ #11 เมื่อ: 15/08/12, [23:10:01] »

แพะ ก็เรื่อยๆครับ ที่จริงชอบพวกหน้ายาว กับสีพื้นๆ ครับ เมื่อก่อนก็มีพอควรแต่ดูแลไม่ดีไปเสียส่วนใหญ่
      พอเปลี่ยนมาเป็นแบบตู้นี้ยังไม่ได้หามาเพิ่มครับ เพราะมันแน่นแล้วครับ

L ที่อยู่ในตู้เป็น hypan L333 กับ L134 ครับ รวม 4 หน่วย
   น้ำเปลี่ยนสัปดาห์ละครั้งครับ 40 %
   กรองที่ใช้เป็น Atman 333 ไรไม่รู้ครับแต่ตัวใหญ่ + กับ 2213 อีกตัว + อ๊อกซิเจนอีกหัวครับ

พวกหน้ายาวซื้อมาตายทุกทีอยุนานสุดประมานสามเดือน ไม่ซื้อแล้วเข็ด ยกเว้นจะซื้อซิลเลอร์นะ^^
 สีพื้นๆพวกโกลด์กรีนก็ไปตอนไม่อยุบ้านไม่มีคนดูแลT___T
« ตอบ #12 เมื่อ: 18/08/12, [11:14:58] »

พวกหน้ายาวซื้อมาตายทุกทีอยุนานสุดประมานสามเดือน ไม่ซื้อแล้วเข็ด ยกเว้นจะซื้อซิลเลอร์นะ^^
 สีพื้นๆพวกโกลด์กรีนก็ไปตอนไม่อยุบ้านไม่มีคนดูแลT___T

เป็นอย่างนั้นเหมือนกันครับ แต่ที่ดูของคุณบ๊อบก็ไม่มีชิลเลอร์ครับ เท่าที่รู้สึกภายในบ้านเย็นกว่าบ้านผมพอสมควร

แต่หลังจากจัดการตู้แบบนี้ก็ยังไม่เคยลองพวกหน้ายาวอีกเลย ฤดูหนาวนี้อาจจะลองอีกสักที (แม้เสี่ยงก็คงต้องขอลองครับ) 555
akarin ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 21/08/12, [20:42:37] »

แอบเนียนขายของ  ้hahaha สนใจ pm ครับ

http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=182469.0
« ตอบ #14 เมื่อ: 21/08/12, [20:47:28] »

ข้อมูลเป็นตู้โล่ง 36 นิ้วครับ  กรองนอก 2 ตัว กับ AZOO double black water

อาหารปลาก้นตู้ JBL NovoTab ติดกระจกก้นตู้

<a href="http://www.youtube.com/v/g1lpY4VmYaE" target="_blank">http://www.youtube.com/v/g1lpY4VmYaE</a>

ปล. 1 ลืมใส่เสียงดนตรีไปเงียบไปหน่อยนะครับ
      2 ตั้งแต่จัดแจงตู้ลักษณะนี้กับการไม่ให้อาหารสดเลย แต่อาหารเม็ดมีหลากหลายนะครับ ไม่มีปลาแพะตายเป็นปีแล้วครับ

ผมขอยืมคลิปวีดีโอ ไปแปะที่ผมขายอาหาร JBL  หน่อยนะครับ  hah1
« ตอบ #15 เมื่อ: 25/08/12, [11:17:37] »

ตามสบายครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 27/08/12, [05:08:14] »

ตอนนี้มีที่ร้านจ้องปลาพระรามสามครับ กับในห้องซื้อขายอุปกรณ์ครับ
JBL novo tab fish food  ร้านจ้องปลามีเหรอ   [เจ๋ง]  กำลังจะดูปลาร้านเค้าพอดีเลย

ผมกำลังเพิ่ม L134  ลงตู้เหมือนกัน  ตอนนี้มีอยู่แค่ตัวเดียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27/08/12, [05:34:11] โดย Professio »
« ตอบ #17 เมื่อ: 27/08/12, [07:34:39] »

JBL novo tab fish food  ร้านจ้องปลามีเหรอ   [เจ๋ง]  กำลังจะดูปลาร้านเค้าพอดีเลย
มีชัวร์ครับ 100 %  [เจ๋ง] ถ้าไม่มี pm มาหาผมได้ครับ  ้hahaha
searock pattaya ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 28/08/12, [08:57:10] »

[เจ๋ง] [เจ๋ง]
« ตอบ #19 เมื่อ: 01/09/12, [11:54:38] »

JBL novo tab fish food  ร้านจ้องปลามีเหรอ   [เจ๋ง]  กำลังจะดูปลาร้านเค้าพอดีเลย

ผมกำลังเพิ่ม L134  ลงตู้เหมือนกัน  ตอนนี้มีอยู่แค่ตัวเดียว

ลง L เยอะตอนเช้ามา "อี" เพียบตู้เลยนะครับ
ผมสังเกตุตอนเช้าทุกที มีกองเกลื่อน เห็นชัดเจนเพราะตู้โล่งครับผม
« ตอบ #20 เมื่อ: 01/09/12, [19:06:56] »

วันนี้ไปเห็นแพะ Longnose หลายตัวเลย     จริงๆส่วนตัวไม่ค่อยชอบหน้ายาวเท่าไร เลี้ยงแต่หน้าสั้น  ตัวน่ารักๆ   

แต่ไม่แน่อาจเปลี่ยนใจซะแล้วครับ  ^^      ของคุณ jiew ชอบหน้ายาวตัวไหนเป็นพิเศษบ้างครับ เห็นมีอยู่หลายตัวเลย
« ตอบ #21 เมื่อ: 02/09/12, [11:37:24] »

วันนี้ไปเห็นแพะ Longnose หลายตัวเลย     จริงๆส่วนตัวไม่ค่อยชอบหน้ายาวเท่าไร เลี้ยงแต่หน้าสั้น  ตัวน่ารักๆ   

แต่ไม่แน่อาจเปลี่ยนใจซะแล้วครับ  ^^      ของคุณ jiew ชอบหน้ายาวตัวไหนเป็นพิเศษบ้างครับ เห็นมีอยู่หลายตัวเลย

ส่วนตัวที่เห็นตัวแรก ก็เป็น c.fowleri กับ c.imitator
 แต่ c.arcuatus long nose ก็สวยนะครับ

ด้วยนี้เห็นพวกลายๆเต็มตัวแล้วเหนี่อยที่จะแยกแยะ ลายไปหมดครับ

มีหน้าสั้นที่อยากอยู่เป็น c.oiaPoquensis. ครับ
Okarutotoo0 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #22 เมื่อ: 11/09/12, [08:34:54] »

[เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์