Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แพะตู้แรกในชีวิต  (อ่าน 1937 ครั้ง)
jogging ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 15/05/12, [18:22:20] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้ 24 มาตราฐานนะครับ
ไฟเป็น ไฟกากๆยาวๆ มาหร้อมตู้
เครื่องกรอง ehiem 2213
               กรองแขวนแถมกับตู้
               หัวทรายอีก1 อัน
พื้นปูเป็น ทรายขาว
อาหาร มี ฮิคาริ วาฟเฟิล
            king fish แบบจม เม็ดลเล็กๆ
            เทอร่า บิท
สมาชิกในตู้ มี พานาเม้น 2ตัว
                 แพะเผือก 4ตัว
                 แพะเขียวหางยาว 4 ตัว
                 แพะจูรี่ 3 ตัว
                 แพะ แพนด้า 1ตัวตายไป1
                 อ็อดโต้ 1 ตัว
                 หอยเขา 3 ตัว
                 แล้วก็พวกหอยต่างๆ ที่เกิดมาเอง

ตู้แบบไกลๆ

มีอะไรก็ช่วยแนะนำหน่อยครับ
parasall ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 15/05/12, [19:15:35] »

ใส่คาดินันเพิ่ม....เเจ่ม อิอิ  [เจ๋ง] [เจ๋ง]
stepkang ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 15/05/12, [22:39:27] »

ก็โอเคดีนะครับ แต่หากว่าอนาคตเปลี่ยนทรายได้จะดีมากครับ

ถ้าอยากให้ตู้ดูมีชีวิตชีวา เพิ่มขึ้นอีก ก็หาปลาฝูงมาใส่อีก

ฝูงเล็กๆก็ได้ครับ แต่ตอนนี้ก็โอเคนะครับ ^^
« ตอบ #3 เมื่อ: 15/05/12, [22:44:22] »

ก็โอเคดีนะครับ แต่หากว่าอนาคตเปลี่ยนทรายได้จะดีมากครับ

ถ้าอยากให้ตู้ดูมีชีวิตชีวา เพิ่มขึ้นอีก ก็หาปลาฝูงมาใส่อีก

ฝูงเล็กๆก็ได้ครับ แต่ตอนนี้ก็โอเคนะครับ ^^
เปลี่ยนทรายเป็น ทรายไรหรอครับ
ผมกลัวมันจะรกอะครับ
ใส่คาดินันเพิ่ม....เเจ่ม อิอิ  [เจ๋ง] [เจ๋ง]

กลัวรกอะคับ
chapy ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 15/05/12, [23:25:18] »

สวยดีแล้วครับ

ชอบตู้แพะประมาณนี้เลย

โล่งๆมีต้นไม้เป็นกลุ่ม

เน้นแพะอย่างเดียวสงสัยรักแพะจริงๆ [เจ๋ง]
« ตอบ #5 เมื่อ: 15/05/12, [23:48:17] »

สวยดีแล้วครับ

ชอบตู้แพะประมาณนี้เลย

โล่งๆมีต้นไม้เป็นกลุ่ม

เน้นแพะอย่างเดียวสงสัยรักแพะจริงๆ [เจ๋ง]
55555 ก็ประมานนั้นแหละครับ ดูมันเลี้ยงง่ายดี จี้ดีด้วย
pkklive ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #6 เมื่อ: 16/05/12, [00:40:27] »

มีตุ้แรก..ก้ต้องมีู้ตู้สอง สนุกแน่ๆ [on_055]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์