Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปลาแพะ ผมป่าวยอะครับ ช่วยด้วย  (อ่าน 1399 ครั้ง)
TeW ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 21/12/11, [18:10:51] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ตู้ 24 นิ้วนะครับ มี สอด5 ตัว ม้าลาย 4 ตัว หางนกยูง 6 ตัว  แพะ 4ตัว

ปลาแพะ ตัวนึง ไม่รู้เป็นอะไร หนวด มันหายไปหมดเลย
แล้วมันนอนนิ่งอยู่แต่ก้นตู้
แต่พอเอามือไปเคาะตู้แรงๆ มันก็ขยับนิดนึงนะครับ

มันเป็นไรอะ หรือจะตาย แล้วอะครับ  [on_008] [on_008]
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 21/12/11, [18:14:26] »

ปลาแพะชนิดไหนเอ๋ย     ปูพื้นด้วยอะไรครับ  เลี้ยงมานานยังครับ
TeW ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 21/12/11, [18:21:08] »

แพะ เผือก อะครับ

เลี้ยงมาสัก เดือนกว่าได้แล้ว  ปู้พื้นด้วย หินไรไม่รู้อะครับ ก้อนเล็กๆ สีขาวมั้งน้ำตาลมั้งดำมั้ง ปนๆกันไป

[งง]
KwaangKawin ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 21/12/11, [19:03:24] »

แพะ เผือก อะครับ

เลี้ยงมาสัก เดือนกว่าได้แล้ว  ปู้พื้นด้วย หินไรไม่รู้อะครับ ก้อนเล็กๆ สีขาวมั้งน้ำตาลมั้งดำมั้ง ปนๆกันไป

[งง]

หินมันเหลี่ยมๆรึว่ามนๆกลมๆคับ  [งง]

ทางที่ดี เอารูปตู้มาลงเลยก้อได้คับ
pkklive ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #4 เมื่อ: 21/12/11, [19:55:35] »

[เอ๊ะ!!!] ของผมหนวดกุดเหมือนกันนนน  แต่ขึ้นหมดแล้วววหลังจากเปลี่ยนพื้นใหม่เป็นกรวดดเบอร์เล็ก
ส่วนเรื่องปลาอยู่เฉยๆมันยังไม่ชินตู้เกี่ยวมั้ยครับ ของผมหลายเดือนอยู่นะ...กว่าจะคุ้นน
 [on_062]
TeW ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 21/12/11, [21:33:56] »

นี่รูปอะครับ
ไม่ชัดนะถ่ายกล้องมือถือ กากๆ {อันนี้ภาพหินนะ เป็นภาพถ่ายไว้นานแล้ว}

คือมันอยู่มาเดือน1 ได้แล้ว ก็ปกติ ว่ายน้ำ ปกติ ดูดไรมันไม่รู้ ดูดทุกวัน

แต่พอเมื่อวานตื่นมาดู เอ้าไอ่ตัวนี้นิ่ง พอดูดีๆ เอ้าเวร หนวดมันหายไปไหน แล้วมันนิ่งมาก ไม่ขยับเลย
ต้องเคาะตู้แรงๆ จะขยับสักนิส แล้วก็นิ่งอีก - -*

ผมว่าหินมันไม่เห็นคมนะ สำหรับความคิดผม  [on_007]  มันกะ กลมๆ - -*

** ต้องจับแยก ก่อนไหมอะ หรือไว้แบบนั้นแหละ    
 [on_024] [on_024] [on_024]
Scrubb ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 21/12/11, [23:06:34] »

ถ้ามันนิ่งจริงๆ แบบว่าผิดปกติกับแพะตัวอื่นอย่างห็นได้ชัด และเห็นบอกว่าหนวดกุดด้วยหายา AQ1 มาแช่ครับ

จริงๆ เตตร้าไซคลินก็ใช้ได้นะ แต่แนะนำให้ใช้ AQ1 ดีกว่าดูท่าทางยังไม่ชำนาญ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์