Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 ... 11   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: <<อุปกรณ์เลี้ยงปลา Stainless>>สปริง 450/550/850ขดนำความเย็นIn/Out อัพรูปหน้าท้าย  (อ่าน 95184 ครั้ง)
Wich ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 12/12/11, [21:31:01] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อัพเดท
ระยะเวลาการทำท่อขดนำความเย็น ขดสปริง
3-7 วัน หลังการมัดจำ บางชิ้นมีสินค้าในสต๊อก โทรสอบถามได้นะครับ

โปรโมชั่น Spring นำความเย็น สำหรับถังน้ำแข็ง DIY
ผลิตจาก Stainless เกรด 304 คัดสรรอย่างดีครับ ดัดเป็นระเบียบ

Spring นำความเย็น สินค้ามีพร้อมส่งครับ

สปริงเส้นผ่านศูนย์กลาง 10 cm.
เส้น 2 เมตร ดัดแล้วได้ความยาว 12 cm. 450 บาท
เส้น 3 เมตร ดัดแล้วได้ความยาว 17 cm. 550 บาท
เส้น 6 เมตร ดัดแล้วได้ความยาว 35 cm. 850 บาท

โปรโมชั่น 3 เมตร 550 บาท

3 เมตร แบบเชื่อมหัวไปทางเดียวกัน +300 บาท

ขดนำความเย็นรุ่นอื่นๆ ราคาดัดเอง แจ้งขนาดตู้ได้เลยครับ  [เจ๋ง]
#ขดใหญ่รุ่นเก่า ตู้ 24x12x14 นิ้ว มาตรฐาน
#ขดเล็กรุ่นใหม่ ตู้ 24x12x14 นิ้ว มาตรฐาน
- แบบใต้กรวด pm บาท
- แบบแขวนด้านหลัง pm บาท  
- แบบแขวนด้านข้างตู้ pmบาท
ทุกแบบ แถมตัว U ให้ด้วยนะครับ 2 ชิ้น  [on_066]

#ขดเล็กรุ่นใหม่ ทำความเย็นได้ดีกว่า
ราคา Line/Whatsapp/Pm ครับ

สั่งหลายชิ้นสามารถลดได้อีกนะครับ
316L ยังไม่ได้ทำสำหรับ Spring นะครับ เพราะค่าวัตถุดิบสำหรับเกรด 316L แท้ ราคาสูงมากครับ

Free ส่วนลดสำหรับซื้อ inflow-outflow จำนวน 1 ชุด ครับ
สินค้าทุกชิ้นผลิตจาก stainless เกรด 304 สั่งพิเศษจาก Thai German ครับ

-------------------------------------------------
www.thara-products.com หรือ http://www.facebook.com/thara.products

<<<CLICK!!! กระทู้ขายขาตู้ปลา Stainless และ ขาแขวนโคมไฟ  

<<<CLICK!!! กระทู้ขายอุปกรณ์เลี้ยงปลา Stainless

<<<CLICK!!! กระทู้ขายขาตู้ปลาแบบเหล็ก

New Chiller Extender Set : ชุดท่อขดนำความเย็น

ข้อมูลการใช้งานเพิ่มเติม ติดตามได้ที่
http://www.thara-products.com/?p=1063

Chiller Extender : ท่อขดนำความเย็น
สำหรับพ่วงตู้โดยใช้ Chiller เพียง 1 ตัว
รุ่นใหม่ ขดเล็กสวยงาม ใช้ stainless เยอะกว่านิดหน่อย
ตัวแบบ สำหรับตู้ 24x12x14 นิ้ว ครับ

ท่านสามารถเพิ่มข้อต่อตัว U เพื่อความง่ายในการใส่สายยางได้นะครับ

วิธีต่อพ่วงท่อขด Stainless นำความเย็น

ก่อนนำไปใช้ทุกครั้ง ควรเปิดรันน้ำผ่านประมาณ 2-3 วัน เพื่อล้างเศษผงภายในท่อให้สะอาดครับ วิธีการตามรูปด้านล่าง

รุ่นเก่า ขดจะวงใหญ่กว่า ใช้ท่อน้อยกว่าครับ

ลักษณะการขดสวยงาม เป็นระเบียบ นำความเย็นได้ดี

อันนี้เป็นอีกรุ่นนึงครับ ดัดครั้งเดียวเสร็จต้องสั่งทำนะครับ (ไม่มี Stock ครับ)

-----------------------------------------------------------------

NEW !!! ชุด Inflow-outflow Stainless 5 in 1 set !!!
ชุดพิเศษ ประกอบด้วยหัว outflow ในรูปแบบต่างๆครบทุกการใช้งาน
ทั้งชุดประกอบด้วยหัว outflow 5 ชนิด ได้แก่
1. outflow หัวตรง
2. outflow หัวเฉียง
3. outflow หัว Spray bar
4. outflow หัว Ball
5. outflow หัว Reverse Spin

-----------------------------------------------------------------

Additional Product : ท่อ stainless ตัว U
เพื่อความสะดวกในการต่อสายยาง

ตัว Y แยกทางน้ำ

ท่อปรับลด-เพิ่ม ขนาดสายยาง
20mm. -> 13mm.

20mm. -> 15mm.

เป็นงานสั่งกลึงสำหรับ Size พิเศษครับ ทำได้ทุก Size ครับ

New Product
Outflow stainless รุ่น Reverse Spinner

เป็นหัวกลมแบบ spin ใช้สำหรับตู้ไม้น้ำ ที่ต้องการลดกระแสน้ำไม่ให้แรงมาก
ช่วยให้ไม้ข้อเป็นพุ่มสวย ตั้งตัวได้ดีกว่าหัว outflow ลักษณะอื่น
น้ำที่ออกมาจะตีกลับและล้นออกจากหัว spin ทั้งด้านหน้าและหลังอย่างเบาๆ ตามกระแสน้ำที่ปล่อยออกมาครับ

New inflow ฟองน้ำ สามารถใช้ได้ทั้งแบบฟองน้ำ หรือแบบตะแกรงนะครับ

รูปสินค้าเพิ่มเติม > goo.gl/F0QQA

- ตะแกรงกันลูกกุ้งรุ่นใหม่ แบบยาว สวยหรูกว่าเดิม ราคา 550 บาท ลดเหลือ 450 บาท ครับ
สามารถปรับเปลี่ยนรูปแบบได้ครับ

รูปสินค้าเพิ่มเติม >> goo.gl/VH9JV

-ตะแกรง Stainless ใส่ Inflow พาสติกทั่วไปได้ ตัวแบบใส่ร่วมกับ Ehiem หรือ Atman ได้นะครับ

มีทั้งแบบตะแกรงห่างและแบบกันลูกกุ้ง (แล้วจะมาอัพรูปให้ครับ)

ตะแกรงเอายาวขนาดไหนแจ้งได้นะครับ ปรับให้เข้าตามขนาดตู้ครับ

ราคา 450 แนะนำสินค้าใหม่ลดเหลือ 350 บาท ครับ

มี 2 รุ่น นะครับ สำหรับใส่ท่อพาสติก และ แบบท่อ stainless

ทั้งสองรุ่นใช้ร่วมกันไม่ได้นะครับ ขนาดท่อไม่เท่ากันครับ

เปรียบเทียบระหว่างตะแกรงธรรมดา และตะแกรงแบบกันลูกกุ้งครับ

Inflow-Outflow Stainless
ทำได้ทั้ง 13 mm.  และ 17 mm.  (มีก้านติดจุ๊บยางแบบญี่ปุ่น) แล้วนะครับ
ผลิตเองราคาไม่แพงครับ
Outflow มีหลายแบบ ดังนี้

New
แบบหัว Reverse Spinner สำหรับไม้ข้อ

แบบหัวบอลครับ

แบบหัวเฉียง

แบบหัวตรง

แบบหัวตรงลดแรงน้ำครับ

ชุด Outflow ตรง พร้อม Spraybar

รูปสินค้าเพิ่มเติม >> goo.gl/2vsyW

ชุด Outflow จากด้านหลังตู้ พร้อม Spraybar

inflow + outflow จะมีจุ๊บยางให้ อย่างละ 2 อัน
แต่ถ้าเป็นรุ่น outflow พร้อม spray bar จะมีให้ 4 อัน ครับ

------------------------

New Product : Spray Bar Stainless
สเปรย์บาร์แสตนเลส สามารถสั่งทำความยาวได้ตามต้องการ

เพื่อการหมุนเวียนน้ำที่ดีขึ้น เหมาะสำหรับเลี้ยงสัตว์น้ำที่ต้องการความสะอาดสูง
ราคา PM บาท (ตามขนาดครับ)

ราคา Pm บาท

------------------

สินค้าทั้งหมด
ทำจาก Stainless 304 มีทั้งแบบเงาและแบบแฮร์ไลน์

แบบเงา

แบบแฮร์ไลน์

รายละเอียดการสั่งสินค้า โอนเงิน และจัดส่ง

ของสามารถสั่งทำได้ตลอดแล้วนะครับ

ใช้เวลาประมาณ 10 - 15 วัน นับวันถัดไปหลังจากโอนเงิน ระยะเวลาแล้วแต่คิวงาน  

ส่งฟรี สวนจตุจักร (JJ) หรือ รับของที่หน้าร้านประชาชื่น ซอย 8

ส่งของนอกเหนือที่ระบุคิดค่าส่งตามจริง

ต่างจังหวัดสามารถส่งได้โดยบริษัทเอกชน

ค่าส่งตามขนาดและระยะทาง คิดตามจริง ไม่แพงครับถึงหน้าบ้าน

ผู้ใดสนใจรบกวน PM หรือโทรหาผมได้โดยตรงครับ

โอนมัดจำ 1/2 ของราคาสินค้าหรือเต็มจำนวนครับ

ชื่อบัญชี Worawit Malai

เลขบัญชี 132-442-8539
ธนาคารกรุงเทพ
สาขาบางซื่อ
โอนแล้ว SMS แจ้ง 088-914-9398 วิทย์ ครับ

กรุณาเก็บสลิปไว้ตอนรับของด้วยนะครับ

ส่งฟรี สวนจตุจักร (JJ) หรือ รับของที่หน้าร้านประชาชื่น ซอย 8

Click !!
คลิก!!! เพื่อดูแผนที่

หมายเหตุ : Stainless 304 ไม่เหมาะกับการนำไปใช้กับน้ำทะเล

- ลูกค้าสามารถเลือกระหว่างแบบเงากับแบบด้าน (แฮร์ไลน์) นะครับ คุณสมบัติแตกต่างกัน แต่ผลิตจาก Stainless เกรดเดียวกัน เหมือนกันทุกประการ แต่ข้อดีข้อเสียต่างกัน ดังนี้
> แบบเงา จะมองดูสวยน้อยกว่า  แต่พื้นผิวจะเรียบเนียน เกิดคราบสกปรกได้ยาก สามารถดูแลได้ง่ายกว่า
> แบบด้าน (แฮร์ไลน์) จะมองดูสวยหรูมากกว่า แต่ต้องหมั่นเช็ดและทำความสะอาด เนื่องจากฝุ่นสามารถแทรกเข้าตามพื้นผิวและเกิดคราบสกปรกได้ง่าย แต่สามารถเช็ดออกได้ไม่ฝังเนื้อ Stainless

สั่งทำตามแบบ นอกเหนือจากที่ระบุไว้ รบกวน PM หรือ โทร ถามได้ครับ

-------------------------------------------------------------------------------------

Stainless ที่เราใช้ มั่นใจได้ว่าเป็น 304 ชมการทดสอบด้านล่าง

ทางเราได้ทดสอบด้วยการใช้น้ำยาทดสอบที่โรงงาน Recycle ใช้อยู่เป็นประจำในการคัดแยกเกรด 304 ออกจากเกรดต่ำ 2XX อื่นๆ

ชม Video การทดสอบถ่ายโดยผมเอง ได้จาก Link ด้านล่างนะครับผม

http://youtu.be/C_KZ1fDCZ6Q

ลูกค้าทุกท่านมั่นใจได้ครับ ว่า Stainless ที่ใช้ เกรด 304 ทุกชิ้น

และให้คำปรึกษาได้กับการใช้งานทุกประเภท

ขอบคุณมากครับ

วิทย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18/05/16, [13:16:32] โดย Wich »
golffing ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #1 เมื่อ: 12/12/11, [22:05:02] »

นึกว่า จะ มี @3W JET FILTER มาสะอีก emb01
คนรักเรดบี~!!! ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #2 เมื่อ: 12/12/11, [22:15:01] »

กลายเป็น ธาราสะงั้นครับ   ้hahaha ้hahaha
« ตอบ #3 เมื่อ: 12/12/11, [22:32:40] »

นึกว่า จะ มี @3W JET FILTER มาสะอีก emb01

้hahaha อันนั้นต้องมาแบบเงียบๆครับพี่  ้hahaha

กลายเป็น ธาราสะงั้นครับ   ้hahaha ้hahaha

แบ่งให้ทีมงานช่วยหน่อย   [on_019]
ouiiiiii ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #4 เมื่อ: 12/12/11, [22:54:53] »

พี่วิทย์ทำของดีๆมาอีกแล้ว
« ตอบ #5 เมื่อ: 22/12/11, [20:02:38] »

พี่วิทย์ทำของดีๆมาอีกแล้ว

ทำออกมาตามการใช้งานเลยครับผม

ราคาคนซื้อสบายกระเป๋าครับ

อัพรูปท่อขดเล็ก ความกว้างของวงขด 7 cm. สวยงามครับ

ขดนำความเย็น สำหรับตู้ 18x10x12 เล็กน่ารัก ใช้งานเยี่ยม

งอท่อสำหรับน้ำลงล่างและขึ้นบน ตามการวางตู้

อยากให้ทำแบบไหนแจ้งได้นะครับ ตามแบบเลยครับผม

ขอบคุณครับ

วิทย์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23/12/11, [17:55:21] โดย Wich »
The_OFfy ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 22/12/11, [20:06:47] »

ขอราคาสเปย์บาร์
และท่อขดตู้20 12 14 ด้วยครับผม
« ตอบ #7 เมื่อ: 02/01/12, [13:11:20] »

ขอราคาสเปย์บาร์
และท่อขดตู้20 12 14 ด้วยครับผม
pm เรียบร้อยครับ

มี ท่อขดนำความเย็นสำหรับตู้ 24 นิ้ว กว้าง 14 นิ้ว มา sale ครับ

มีของเลย 1500 บาท  1300 บาท ครับ เป็นรุ่นเก่า ขดยังใหญ่อยู่ครับ แต่นำความเย็นได้ดี
รูปประกอบ แบบนี้ครับ แต่กว้างกว่าครับ

ขอบคุณครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 07/01/12, [00:49:12] »

ตอบ PM หมดแล้วครับ

ขอบคุณครับ

วิทย์
bean ออฟไลน์
« ตอบ #9 เมื่อ: 07/01/12, [21:59:39] »

ดันให้ครับใช้ท่อขดแสตนเลสสำหรับตู้ 18 ไปแล้วงานดีมากเลย

ดันๆๆเจ้านี้คุณภาพดีครับ
« ตอบ #10 เมื่อ: 10/01/12, [19:24:21] »

ดันให้ครับใช้ท่อขดแสตนเลสสำหรับตู้ 18 ไปแล้วงานดีมากเลย

ดันๆๆเจ้านี้คุณภาพดีครับ
ขอบคุณมากครับผม

----------------

พี่โต๊ด Spray bar ได้แล้วครับ รอนัดรับของนะครับ

น้องเต้ ท่อขัดเดี๋ยวส่งให้พรุ่งนี้นะครับ

ขอบคุณลูกค้าทุกท่านครับผม

วิทย์
acme ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 11/01/12, [11:52:02] »

ใช้ยังไงครับ ยังมองไม่ออก ต่อกับน้ำเข้าหรือครับ
« ตอบ #12 เมื่อ: 11/01/12, [14:13:02] »

ใช้ยังไงครับ ยังมองไม่ออก ต่อกับน้ำเข้าหรือครับ

เอาน้ำจากตู้ที่น้ำเย็นวิ่งผ่านท่อนี้

โดยวางท่อนี้ใต้กรวดหรือดิน ตู้ที่วางท่อก็จะเย็นครับ

เดวใช้โปรแกรมวาดระบบให้ชมอีกทีครับ

จะได้เห็นภาพมากขึ้นครับ

ขอบคุณมากครับ
« ตอบ #13 เมื่อ: 12/01/12, [20:08:28] »

อัพรูปท่อขดรุ่นใหม่ ด้านบนครับ ขดเล็กสวยงาม นำความเย็นได้ดี

ขอบคุณครับ

วิทย์
PT เ ต็ ม ถั ง ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 12/01/12, [22:12:54] »

ของดี ของสวย ของจริง ต้อง @3W by p'WicH
acme ออฟไลน์
« ตอบ #15 เมื่อ: 13/01/12, [12:58:46] »

ท่อขดนำความเย็นสำหรับตู้ 24 นิ้ว รวมค่าส่ง ems ชลบุรีครับ
« ตอบ #16 เมื่อ: 14/01/12, [22:31:25] »

ท่อขดนำความเย็นสำหรับตู้ 24 นิ้ว รวมค่าส่ง ems ชลบุรีครับ

pm ให้แล้ว อัพ Inflow-outflow stainless ครับ

รูปกำลังทำอยู่ ช้าหน่อยนะครับ skill เรื่องภาพถ่ายผมต่ำมากครับ  asspain
Wood ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 14/01/12, [22:42:10] »

สวยมากๆครับ รบกวนขอราคาสำหรับ อินโฟลความยาวด้านนอกพิเศษ 22 นิ้ว
เเละเอาท์โฟว ด้านนอกยาก 22 นิ้ว ด้านใน 22 นิ้วเช่นกัน หน่อยครับ
got009 ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 14/01/12, [22:44:28] »

อ้าวววววววววรวยย่ายแล้ววววววววววววววววววว xxx2 hur04 Correct! [รวย] [รวย] [รวย]
« ตอบ #19 เมื่อ: 14/01/12, [22:47:19] »

อ้าวววววววววรวยย่ายแล้ววววววววววววววววววว xxx2 hur04 Correct! [รวย] [รวย] [รวย]

อ่าวคุณพี่ ไหงมา ID นี้ครับ  [งง]
Wood ออฟไลน์
« ตอบ #20 เมื่อ: 14/01/12, [22:56:34] »

อ่าวคุณพี่ ไหงมา ID นี้ครับ  [งง]
จำแทบไม่ได้เลย พี่ท่านนี้ [เจ๋ง]
got009 ออฟไลน์
« ตอบ #21 เมื่อ: 14/01/12, [23:01:24] »

จำแทบไม่ได้เลย พี่ท่านนี้ [เจ๋ง]
  บอกคุณเอคุณบังแล้วจำระหัสเดิมไม่ได้เอาโน้ดบุคไปลงวินโด่ใหม่จำไม่ได้เลยเปลี่ยน 036
« ตอบ #22 เมื่อ: 15/01/12, [19:37:06] »

บอกคุณเอคุณบังแล้วจำระหัสเดิมไม่ได้เอาโน้ดบุคไปลงวินโด่ใหม่จำไม่ได้เลยเปลี่ยน 036

้hahaha แน่นอนจริงๆครับพี่

ท่านที่สนใจสอบถามได้นะครับ

ขอบคุณครับ

วิทย์

-:: โ อ ซั ง ::- ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 16/01/12, [11:35:15] »

emb01 งามมากครับ
รอดูรูปเอ้าโฟว์บอล
« ตอบ #24 เมื่อ: 16/01/12, [15:22:44] »

emb01 งามมากครับ
รอดูรูปเอ้าโฟว์บอล
ครับ เดวทำรูปแล้วจะเอามาลงให้นะครับ

หรือดูจาก

รูป display หรือกระทู้เก่าก็ มีนะครับ

ขอบคุณมากครับผม
honda50 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #25 เมื่อ: 16/01/12, [16:51:19] »

รอรูปครับ อยากได้อยู่ครับ PM ราคาด้วยนะครับ
johnny11 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #26 เมื่อ: 17/01/12, [13:04:41] »

0utflow หัวball งามครับ
pulp ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 17/01/12, [18:04:18] »

งานสวย น่าใช้มากเลยคับ   [เจ๋ง] [เจ๋ง]
rufneck55 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #28 เมื่อ: 17/01/12, [23:33:54] »

-ตะแกรง Stainless ใส่ Inflow พาสติกทั่วไปได้ ตัวแบบใส่ร่วมกับ Ehiem นะครับ

มีทั้งแบบตะแกรงห่างและแบบกันลูกกุ้ง (แล้วจะมาอัพรูปให้ครับ)

ราคา 450 แนะนำสินค้าใหม่ลดเหลือ 350 บาท ครับ

มีขายที่ร้านไหน ที่สวนบ้างไหมอะครับ อยากได้แบบกันลูกกุ้ง
« ตอบ #29 เมื่อ: 18/01/12, [00:18:19] »

รอรูปครับ อยากได้อยู่ครับ PM ราคาด้วยนะครับ

ครับผม เดี๋ยวจัดให้ 1 ชุดครับ รอกันข้ามปีเลยทีเดียว  [เจ๋ง]

งานสวย น่าใช้มากเลยคับ   [เจ๋ง] [เจ๋ง]

ขอบคุณครับ คุณป๊อบ มีอะไรเรียกใช้บริการได้ตลอดนะครับ

0utflow หัวball งามครับ

ขอบคุณครับผม

โอนเงินแล้วแจ้งด้วยนะครับ จะได้รีบทำให้ครับ

หน้า: 1 2 3 ... 11   ขึ้นบน
พิมพ์