Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: LS #16 - ภูผา ธารา และฟ้าใส - หน้า 2  (อ่าน 22046 ครั้ง)
skyrider ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #60 เมื่อ: 15/10/14, [15:30:54] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ชื่อตู้เหมือนชื่อรีสอร์ทเลย   [on_035]
ใช่รีสอร์ท ที่ถูกจ้องโดนรื้อหรือเปล่า  die1 die1
Coffman ออฟไลน์
Sponsor
« ตอบ #61 เมื่อ: 15/10/14, [22:02:09] »

แย่ยอนยิงๆ  ยินยีย้วยยับ
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #62 เมื่อ: 16/10/14, [16:59:59] »

ยินดีด้วยอย่างเป็นทางการแบบมีสาระนะครับ

พี่วงษ์เก่งจริงๆครับ พี่สร้างมาตรฐานการประกวดเมืองไทยไว้ได้ดีมากๆ แถมยังสามารถรักษามาตรฐานผลงานตัวเองไว้ได้อย่างดีเยี่ยม.....มันช่วยให้น้องๆพี่ๆเพื่อนๆรวมถึงพวกผมด้วย จำเป็นที่จะต้องพัฒนาผลงานเพื่อให้พอสู้กับพี่ได้ในงานต่อๆไป.....ผลลัพท์คือ ผลงานที่ดีขึ้นของทุกตู้ที่ร่วมแข่งขันและยิ่งไปกว่าน้ันคือ มาตรฐานของผลงานคนไทยที่จะดียิ่งๆขึ้นไป

ปล. วันนั้นลืมกินข้าว [on_065] [on_065]

chaichana ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #63 เมื่อ: 18/10/14, [06:29:40] »

ลายละเอียดขั้นตอน จัดวางหิน ชนิดพรรณไม้ กลมกลืนพิถีพิถันมากกครับ

[เจ๋ง]
Near ออฟไลน์
C1ub Event Staff
« ตอบ #64 เมื่อ: 21/10/14, [19:11:14] »

ขอติหน่อยคราบ!!! งดงาม ลายละเอียดแน่นมาก  [เจ๋ง]

[เจ๋ง] งามครับต้นไม้รายละเอียดสุดยอด

ชุ่มชื่นหัวใจครับ

ลายละเอียดขั้นตอน จัดวางหิน ชนิดพรรณไม้ กลมกลืนพิถีพิถันมากกครับ

[เจ๋ง]

ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ [รักจัง]
« ตอบ #65 เมื่อ: 21/10/14, [19:18:15] »

ขอบคุณสำหรับความรู้และประสบการณ์นะครับพี่วง
ตู้ต่อๆไปผมจะทำให้ดียิ่งขึ้นไปอีก
 [on_023]

สนุกใช่มั้ยล่ะ คิดว่าน่าจะได้อะไรไปเยอะ กับประสบการณ์ครั้งแรก
สู้ต่อ ลุยต่อ ความสนุกมันยังไม่จบอยู่แค่นี้ [เย้ะ]

ปีหน้าไม่ต้องประกวดแล้วครับ. จัดตู้ขายกันดีกว่า ้hahaha. ถ้าคุณแข่งคุณอาจจะต้องบวชครับ.  [on_026]

ถูกต้องนะคร้าบ ้hahaha

สุดยอดครับ  ถ้าเป็นสมัยก่อนคงได้เห็นแแต่รูปจากงานประกวด ada เท่านั้น  ตู้นี้ detail สุดยอดจริงๆ  ไม่มีทางทราบขนาดจริงของตู้ได้เลย  กลมกลืนสุดๆ   เยี่ยมมากครับ  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]

ขอบคุณครับคุณแพน
ไม่มีโอกาสได้เจอสักที จะขอความรู้เรื่องการจัดตู้แบบธรรมชาติสักหน่อย ผมยังไปไม่ถึงตรงนั้นสักที [ไอ้แว่น]
« ตอบ #66 เมื่อ: 21/10/14, [19:19:48] »

ชื่อตู้เหมือนชื่อรีสอร์ทเลย   [on_035]

เออ จริงด้วยแฮะ ้hahaha

ใช่รีสอร์ท ที่ถูกจ้องโดนรื้อหรือเปล่า  die1 die1

suicide

แย่ยอนยิงๆ  ยินยีย้วยยับ

โดเรมอนอยู่หนายยย ... ขอวุ้น แปลภาษาหน่อย asspain
« ตอบ #67 เมื่อ: 21/10/14, [19:32:54] »

ยินดีด้วยอย่างเป็นทางการแบบมีสาระนะครับ

พี่วงษ์เก่งจริงๆครับ พี่สร้างมาตรฐานการประกวดเมืองไทยไว้ได้ดีมากๆ แถมยังสามารถรักษามาตรฐานผลงานตัวเองไว้ได้อย่างดีเยี่ยม.....มันช่วยให้น้องๆพี่ๆเพื่อนๆรวมถึงพวกผมด้วย จำเป็นที่จะต้องพัฒนาผลงานเพื่อให้พอสู้กับพี่ได้ในงานต่อๆไป.....ผลลัพท์คือ ผลงานที่ดีขึ้นของทุกตู้ที่ร่วมแข่งขันและยิ่งไปกว่าน้ันคือ มาตรฐานของผลงานคนไทยที่จะดียิ่งๆขึ้นไป

ปล. วันนั้นลืมกินข้าว [on_065] [on_065]

ถึงว่าสิ น้ำเลยท่วมพัทยา [เอ๋อๆๆ]

สาระมั่ง
ในทางกลับกัน ผมต้องขอบคุณพวกเราทุกคนที่ช่วยกันสร้างมาตรฐานนี้ขึ้นมาด้วยกัน
แค่พื้นๆอย่างผมคนเดียว ไม่มีทางทำอะไรได้ขนาดนี้แน่นอน ถ้าไม่ได้รับความช่วยเหลือจากทุกๆคน

ปล.พวกคุณไม่มีทางสู้ผมได้แน่นอน เพราะงานหน้าผมไม่เอาด้วยแล้ว [กัว]
ผลงานแต่ละคนน่ากลัวชิปเป๋ง ถ้าแพ้ขึ้นมา ถึงกับต้องบวชกันยาวเลยนะนั่น [on_063]
ROMMY ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #68 เมื่อ: 24/10/14, [02:48:21] »

ขอเเสดงความยินดีอีกครั้งครับพี่วงษ์ .... ผลงานตู้ใบนี้ สุดยอดเหมือนทุกๆใบ
เเต่... ในมุมมองของผม ผมคิดว่าตั้งเเต่เล่นไม้นํ้าเเละดูตู้นาโนมามากมาย
ผมว่าใบนี้คือคำตอบที่สวยงามที่สุดครับ  [เจ๋ง] เด็ดขาดตั้งเเต่การวาง Hardscape
ทุกอย่างคิดไว้หมด + ที่สำคัญ ความสดชื่นจากความหลากหลายของพรรณไม้นํ้าที่ใช้
เป็นสิ่งหนิ่งที่ตู้นาโนส่วนมาก จะขาดไป(ในมุมมองของผม) เป็นสิ่งที่ตู้ที่ผมทำ ไม่เคยมีครับ
..... ซูฮก สิบรอบบบบบบบบ ครับพี่  [เจ๋ง]  AWESOME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
« ตอบ #69 เมื่อ: 24/10/14, [19:38:13] »

ขอเเสดงความยินดีอีกครั้งครับพี่วงษ์ .... ผลงานตู้ใบนี้ สุดยอดเหมือนทุกๆใบ
เเต่... ในมุมมองของผม ผมคิดว่าตั้งเเต่เล่นไม้นํ้าเเละดูตู้นาโนมามากมาย
ผมว่าใบนี้คือคำตอบที่สวยงามที่สุดครับ  [เจ๋ง] เด็ดขาดตั้งเเต่การวาง Hardscape
ทุกอย่างคิดไว้หมด + ที่สำคัญ ความสดชื่นจากความหลากหลายของพรรณไม้นํ้าที่ใช้
เป็นสิ่งหนิ่งที่ตู้นาโนส่วนมาก จะขาดไป(ในมุมมองของผม) เป็นสิ่งที่ตู้ที่ผมทำ ไม่เคยมีครับ
..... ซูฮก สิบรอบบบบบบบบ ครับพี่  [เจ๋ง]  AWESOME!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

จริงๆแล้วการใช้พรรณไม้หลากหลายชนิด ก่อนหน้านี้ทำกันมาตลอดเลย
ตั้งแต่รุ่นพี่จุ่น รุ่นป๋า รุ่นมิสเตอร์ เป็นแชมป์นู่น (สมัยนั้นคุณยังเกิดไม่ทันผู้เฒ่าเหล่านี้ ้hahaha)
แต่เทรนด์การแข่งขันยุคหลังมันเปลี่ยนแปลงไป กติกามันมุ่งเน้นไปที่ความน่าประทับใจเป็นหลัก
จนทำให้พื้นฐานของเรื่องการเลี้ยงพรรณไม้ถูกให้น้ำหนักน้อยลง ผมว่าตรงจุดนี้น่าเสียดายมากๆ 036
« ตอบ #70 เมื่อ: 24/10/14, [19:45:13] »

ชิ้นนี้เป็นของผม แต่ไม่รู้ชิ้นต่อไปจะเป็นของใคร มีนาคม ปีหน้าคงได้รู้กัน

ACTAC2015

sarocha ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #71 เมื่อ: 04/11/14, [16:35:11] »

ตู้สวยสุดๆไปเลยครับ อยากทราบข้อมูลไม้น้ำทั้งหมดที่ลงไว้ในตู้นี้อ้ะครับ รบกวนหน่อยนะครับ
L a k e I o n . ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #72 เมื่อ: 08/11/14, [00:34:49] »

ด้วยพลังอันไร้ขอบเขต ที่แทบจะหาจุดสิ้นสุดไม่ได้ ของการวางเลย์เอาท์ในรูปแบบประณีตและเชี่ยวชาญจากทักษะที่ผู้จัดมีทำให้ตั้งแต่ ภาพรวม - โครงสร้าง - มิติ - พื้นผิว - การให้สี(จากต้นไม้หรือสีที่แตกต่างกันของหิน) ผลที่เกิดขึ้นจึงออกมาสมบูรณ์แบบกว่าใคร ๆ  ผมจะไล่ตั้งแต่พื้นผิวของหินที่ใช้ตั้งแต่ระยะที่ใกล้กระจกด้านหน้าที่สุด ถูกนำมาใช้แบบหวังผลมาก ๆ คือส่งผลตั้งแต่จุดนี้เลย เพราะนอกจากจะให้ผลกับมิติแล้วยังเกิดพื้นผิวและให้ความรู้สึกที่เป็นธรรมชาติและอาจจะสมบูรณ์ได้แม้กระทั่งไม่ได้ช้เส้นนำสายตาจากทรายสีสว่างด้วยซ้ำไป แม้ผมจะไม่ถนัดนักกับตู้สไตล์นี้ แต่ความส่มบูรณ์แบบก็สร้างความประทับใจในแบบของตัวมันเอนเองได้ไม่ยากว่า "ดีที่สุด "

[ยิ้มคอลเกต]   [ยิ้มคอลเกต]   [ยิ้มคอลเกต]

L a k e I o n . ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #73 เมื่อ: 08/11/14, [00:43:41] »

อ้าวตู้ของอีตา R K อยู่ไหนละเนี่ย ไม่ลงสื่อเลยเหรอฮะ
 [ฮึ๊ยยย]
หน้า: 1 2 3   ขึ้นบน
พิมพ์