Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Corydoras hastatus เลี้ยงยากปะครับ  (อ่าน 1412 ครั้ง)
TEE_latte ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 28/07/11, [13:23:25] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

Corydoras hastatus เลี้ยงยากปะครับ
แล้วต้องน้ำเย็นหรือเปล่า
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 29/07/11, [16:32:40] »

มีใครช่วยตอบหน่อยครับ  ผมไม่ค่อยสันทัดแพะแคระ
A2Aaquarium ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 29/07/11, [17:02:36] »

ผมเลี้ยงอยู่กับแพะใหญ่ๆ ก็ไม่ยากนะครับ แค่ต้องระวังเรื่องอาหารการกินหน่อย อาจกินไม่ทันพวกตัวใหญ่ emb01
Fish Friends ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 29/07/11, [21:38:22] »

น้ำเย็นหน่อยก็ดีครับ สัก 28  ผมเลี้ยงกับตู้กุ้งแคระอะครับ  แต่แพะตัวนี้การว่ายน้ำว่ายเหมือนปลาตระกูลเตตร้า ว่ายกันเป็นฝูงสวยดีครับ ตัวเล็กๆๆน่ารักไปอีกแบบ   เวลาซื้อต้องซื้อครั้งละหลายๆๆๆตัวครับว่ายเป็นฝูงสวยดี แต่กระเป๋าจะเบาไปหน่อย อะครับ  [on_026]
Genoz ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #4 เมื่อ: 29/07/11, [22:40:18] »

น้ำเย็นหน่อยก็ดีครับ สัก 28  ผมเลี้ยงกับตู้กุ้งแคระอะครับ  แต่แพะตัวนี้การว่ายน้ำว่ายเหมือนปลาตระกูลเตตร้า ว่ายกันเป็นฝูงสวยดีครับ ตัวเล็กๆๆน่ารักไปอีกแบบ   เวลาซื้อต้องซื้อครั้งละหลายๆๆๆตัวครับว่ายเป็นฝูงสวยดี แต่กระเป๋าจะเบาไปหน่อย อะครับ  [on_026]
ฝูงนี้กี่ตัวอ่า 555+
ที่บ้านเลี้ยงแพะแคระรวมกับพวกตัวใหญ่อ่ะ ก็ไม่มีปัญหาอะไรน่ะแต่ต้องดูเรื่องอาหารหน่อยมันกินไม่่ค่อยทันเค้า
TEE_latte ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 31/07/11, [13:19:08] »

ใช่ครับ การว่ายน้ำว่ายเหมือนปลาตระกูลเตตร้า
มันไม่ค่อยเหมือนปลาแพะอะ
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์