Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอวิธีจับลูกปลานิลหน่อยครับ  (อ่าน 1325 ครั้ง)
turbojewy ออฟไลน์
Club Follower
« เมื่อ: 26/02/11, [21:30:16] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือบ้านผมตรงป้ายรถเมย์จะมีเหมือนที่ระบายน้ำอยู่หน้าบริษัท AMD ปลานิลเยอะมาก ปลาช่อนอะไรมีหมด   

[on_008]

อยากขอวิธีจับพวกลูกๆปลานิลหน่อยอ่าครับ มีโปรเจคว่าจะเลี้ยงปักเป้าอยู่จะได้ไม่ต้องไปหาเหยื่อไกล [on_055]

Buddha from Space ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #1 เมื่อ: 27/02/11, [12:34:27] »

กระชอนใหญ่ๆ ตักจ้วงเอาเลย  ให้ว่องหน่อยละกัน  เพราะพวกนี้มันไว

ปล.
ซื้อเอาเถอะครับ  เอากระชอนไปตักๆเอา อายเขาป่าวๆ  55555

AMD นี่ตรงแจ้งวัฒนะใช่มั๊ย ขับรถเข้าถนนตัดข้าง นารายา ออกซอยสามัคคี แล้วเลี้ยวออกไปทางติวานนท์

มีร้านขายปลาอยู่ร้านนึง มีปลาเหยื่อขาย
KwaangKawin ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 27/02/11, [12:49:35] »

กระชอนใหญ่ๆ ตักจ้วงเอาเลย  ให้ว่องหน่อยละกัน  เพราะพวกนี้มันไว

ปล.
ซื้อเอาเถอะครับ  เอากระชอนไปตักๆเอา อายเขาป่าวๆ  55555

AMD นี่ตรงแจ้งวัฒนะใช่มั๊ย ขับรถเข้าถนนตัดข้าง นารายา ออกซอยสามัคคี แล้วเลี้ยวออกไปทางติวานนท์

มีร้านขายปลาอยู่ร้านนึง มีปลาเหยื่อขาย

เห็นด้วยคับ จ้วงลงไปแบบเร็วๆเลย

แต่ว่าปลาในทางระบายน้ำ มันจาไม่อันตรายเหรอคับ อาจจะมีสารพิษปนอยู่
joepsm ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 27/02/11, [17:35:01] »

เชื้อโรคมันไม่เยอะหรอครับ สารเคมีอีก [on_008] ผมว่าซื้อเอาน่าจะปลอดภัยกว่า ไม่อายด้วย ้hahaha
runner ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 27/02/11, [17:59:54] »

ซื้อเอามันก็มีโรคแถมมาเหมือนกันแหละครับ [on_007]แต่ไอ้จากท่อนี่น่าจะมีมาเป็นออฟชั่นเสริมด้วยน่ะสิ
Albino buffalo ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 27/02/11, [19:19:16] »

ใช้มอลลี่ดีกว่าครับ ตลาดปลาถุงถูกๆ ซื้อมาก็เทโครมลงอ่าง แล้วก็แบ่งมาเลี้ยงแช่ยาเพื่อกักโรค

จะกี่ตัวก็ว่าไป หมดก็ช้อนจากอ่างเอา เลี้ยงง่าย ว่ายช้า อึดกว่าปลานิล แถมปลอดภัยกว่าด้วย ก้านครีบก็ไม่แข็ง

อ้ำ.... พอดีคำ  [on_047]

ปักเป้ากินอะไรก็ได้ เวลากุ้งขาวหรือปลาเหยื่อหมดพี่ไปแอบช้อนปลาสอดตามอ่างบัวมาให้บ่อยๆemb01

เอามากักโรคซักหน่อยก็ใช้ได้  ้hahaha

ส่วนหอยเดี๋ยวพาไปเก็บ มีแหล่ง (ปลาก็มีนะ อยู่น้ำสะอาดด้วย แต่อาจโดนยิงได้)   gossip
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #6 เมื่อ: 27/02/11, [21:10:47] »

ใช้มอลลี่ดีกว่าครับ ตลาดปลาถุงถูกๆ ซื้อมาก็เทโครมลงอ่าง แล้วก็แบ่งมาเลี้ยงแช่ยาเพื่อกักโรค

จะกี่ตัวก็ว่าไป หมดก็ช้อนจากอ่างเอา เลี้ยงง่าย ว่ายช้า อึดกว่าปลานิล แถมปลอดภัยกว่าด้วย ก้านครีบก็ไม่แข็ง

ปักเป้ากินอะไรก็ได้ เวลากุ้งขาวหรือปลาเหยื่อหมดพี่ไปแอบช้อนปลาสอดตามอ่างบัวมาให้บ่อยๆemb01

เอามากักโรคซักหน่อยก็ใช้ได้  ้hahaha

ส่วนหอยเดี๋ยวพาไปเก็บ มีแหล่ง (ปลาก็มีนะ อยู่น้ำสะอาดด้วย แต่อาจโดนยิงได้)   gossip

ไม่น่าไปก็ไอตอนโดนยิงนี่แหละคร้าบบบบ
« ตอบ #7 เมื่อ: 28/02/11, [13:04:45] »

ปล.

ชัดเจนครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 28/02/11, [13:06:36] »

พี่พาไปผมก็ไปหมดอ่ะ 555
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์