Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ลดพิเศษ!! หนังสือ สวนในตู้ปลา "Aquatic garden" สนพ.บ้านและสวน  (อ่าน 10909 ครั้ง)
Coffman ออฟไลน์
Moderator
« เมื่อ: 28/12/10, [17:00:28] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

จัดจำหน่ายหนังสือ สวนในตู้ปลา "Aquatic Garden"  จากสำนักพิมพ์บ้านและสวน

"จัดสวนในตู้ปลา" เล่มนี้ ได้รวบรวมรูปแบบการจัดสวนในตู้ปลาอันหลากหลาย พร้อมวิธีการ และวัสดุอุปกรณ์ที่ใช้ในการจัด แหล่งซื้อหา แนะนำพันธุ์ไม้น้ำ สัตว์น้ำที่สามารถเลี้ยงในสวนตู้ปลาได้ ตลอดจนวิธีการดูแลรักษา นอกจากนี้ยังรวบรวมผลงานตัวอย่างการจัดสวนในตู้ปลาแบบต่างๆ เพื่อเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้อ่านได้เรียนรู้ ผ่านภาพประกอบและคำบรรยายที่เข้าใจง่าย แล้วคุณจะรู้ว่า ตู้ปลาแสนสวยที่เกิดจากฝีมือเรา นอกจากสวยงามดั่งใจแล้ว ยังช่วยให้เรามีความสุขโดยไม่รู้ตัว
:: สารบัญ
1. มารู้จักสวนในตู้ปลากัน
2. องค์ประกอบที่สำคัญของการจัดสวนในตู้ปลา
3. การเลือกซื้อพรรณไม้น้ำ สัตว์น้ำ และอุปกรณ์ต่างๆ >>>> วัสดุปลูก แสง คุณภาพน้ำ นิยาม GH KH อุปกรณ์CO2 ปุ๋ย ระบบกรองต่างๆ  
4. มาเริ่มจัดสวยในตู้ปลากัน >>>> เทคนิคการปลูก เคล็ดลับสำคัญต่างๆ

5. สิ่งที่ต้องดูแล ปัญหา และวิธีแก้ไข
6. เว็บไซต์ที่น่าสนใจและแห่งสืบค้นข้อมูล แน่นอนว่ามี เวป CAP
7. พรรณไม้น้ำที่นิยมจัดสวนตู้ปลา >>>> ภาพ มีกว่า 100+ สายพันธุ์
- กลุ่มพืชมีดอก
- กลุ่มลิเวอร์เวิร์ตและมอสส์
- กลุ่มเฟินและพืชใกล้เคียงเฟิน

ในความคิดเห็นของผู้จำหน่าย >>> หนังสือพร้อมภาพประกอบสวยงามที่ดีที่สุดเล่มหนึ่งเกี่ยวกับการจัดตู้พรรณไม้น้ำ รวบรวมรายละเอียด อย่างครบถ้วน ตั้งแต่ประเภทของ สวนในตู้ปลา รูปแบบการจัดตู้ การจัดองค์ประกอบ  ที่สำคัญคือภาพประกอบที่ทำได้ชัดเจน สวยงาม เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้น และผู้เลี้ยงระดับกลาง
ผู้ที่เลี้ยงไม้น้ำมานาน สามารถใช้ภาพพรรณไม้น้ำที่มีกว่า 100 ชนิด อ้างอิงในการจัดตู้ได้เช่นกัน หรือสามารถมอบเป็นของขวัญปีใหม่หรือในโอกาสพิเศษต่างๆได้ดีเลยครับ  [เจ๋ง]

:: รายละเอียดหนังสือ
ผู้เขียน   ธิวลักษณ์ บุนนาค
จำนวน   : 128 หน้า
ขนาดรูปเล่ม   : 211 x 245 x 9 มม.
น้ำหนัก   : 435 กรัม
เนื้อในพิมพ์   : สี่สีในเล่ม ทั้งเล่ม
ชนิดปก   : ปกอ่อน
ชนิดกระดาษ   : กระดาษถนอมสายตา
สำนักพิมพ์   : บ้านและสวน, สนพ.
เดือนปีที่พิมพ์   : ตุลาคม 2553

ราคา 265.00 บาท   สำหรับเพื่อนสมาชิก Aqua.c1ub.net
 บริการจัดส่งทางไปรษณีย์ลงทะเบียน ฟรีครับ

รายละเอียดชำระเงิน http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=105928.0
แล้ว pm เวลาโอนมาก็ได้ครับ

หนังสือมีจำหน่ายที่ร้านแล้วนะครับ
 เยี่ยมชม ไม้น้ำ@เมล็ดกาแฟ เชียงใหม่ที่ Link นี้ครับ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=122.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17/01/13, [18:23:34] โดย Coffman »
MADagusGA ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #1 เมื่อ: 30/12/10, [23:26:33] »

พี่เก่งตอนเช้านี้ไปลืมซื้อหนังสือ - -*
ขอจอง Aquatic Garden 1 เล่มนะครับ
nb_cheeta ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #2 เมื่อ: 30/12/10, [23:30:05] »

การเดินทางครั้งนี้ไม่ธรรมดา ยังเหลือไหมครับ
Moderator
« ตอบ #3 เมื่อ: 31/12/10, [03:12:32] »

พี่เก่งตอนเช้านี้ไปลืมซื้อหนังสือ - -*
ขอจอง Aquatic Garden 1 เล่มนะครับ
ได้ครับ
Moderator
« ตอบ #4 เมื่อ: 31/12/10, [03:22:42] »

การเดินทางครั้งนี้ไม่ธรรมดา ยังเหลือไหมครับ
มีครับ รายละเอียดผมส่ง pm ไปแล้ว ขอบคุณครับ
royter99 ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #5 เมื่อ: 31/12/10, [20:14:15] »

เก็บ Aquatic garden ให้กูเล่มนึงนะ ช่วงนี้รถติด ไม่รู้ว่าจะได้แวะไปเอาวันไหน รถเยอะชิปหาย
Moderator
« ตอบ #6 เมื่อ: 31/12/10, [20:16:57] »

เก็บ Aquatic garden ให้กูเล่มนึงนะ ช่วงนี้รถติด ไม่รู้ว่าจะได้แวะไปเอาวันไหน รถเยอะชิปหาย
ไม่ค่อยมีรถแล้วนี่ เวลาไปกินเหล้ารถติดหน้าผับไม่เห็นบ่น  [on_026]
DraGonVeryGiant ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 02/01/11, [13:49:13] »

ผมซื้อมาแว้วครับ หนังสือเล่มนี้ีรวบรวมทุกอย่างเลยครับ บอกได้คำเดียวว่า่น่าสะสมมากๆๆๆ  [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง] [เจ๋ง]
KaMKuNG ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #8 เมื่อ: 02/01/11, [18:21:02] »

พี่คะหนังสือสวนในตุ้ปลาเหลืออีกกี่เล่มคะ
Moderator
« ตอบ #9 เมื่อ: 02/01/11, [18:26:27] »

พี่คะหนังสือสวนในตุ้ปลาเหลืออีกกี่เล่มคะ
สิบกว่าเล่มครับ
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 06/01/11, [14:57:36] »

โอนเงินไปเมื่อวาน รบกวนพี่เช็คได้รับเงินแล้วบอกผมที จะได้สบายใจนอนรอของเท่านั่นครับผม
Moderator
« ตอบ #11 เมื่อ: 06/01/11, [16:28:41] »

โอนเงินไปเมื่อวาน รบกวนพี่เช็คได้รับเงินแล้วบอกผมที จะได้สบายใจนอนรอของเท่านั่นครับผม
จัดส่งแล้วครับ รอเลขส่งทาง PM 
juniji ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 10/01/11, [22:49:17] »

ได้รับหนังสือแล้วครับ สุดยอด สี่สี หมดเลย  สวยงาม  ชอบๆๆๆมากครับผม  แ้ล้วหนังสืออย่างนี้นอกจากที่พี่แนะนำสองเ่่ล่ม นี่มีของเก่าอะไรขายอีกหรือป่าว อยากได้
Moderator
« ตอบ #13 เมื่อ: 11/01/11, [08:40:23] »

ได้รับหนังสือแล้วครับ สุดยอด สี่สี หมดเลย  สวยงาม  ชอบๆๆๆมากครับผม  แ้ล้วหนังสืออย่างนี้นอกจากที่พี่แนะนำสองเ่่ล่ม นี่มีของเก่าอะไรขายอีกหรือป่าว อยากได้
เนื้อหาหนังสือเก่าไม่ update รูปเล็กขาวดำ ด้วยนะครับ เล่มนี้ ใช้ได้ update ที่สุดแล้วครับ
Moderator
« ตอบ #14 เมื่อ: 13/02/11, [13:11:35] »

ลดพิเศษ!! หนังสือ สวนในตู้ปลา "Aquatic garden" สนพ.บ้านและสวน Aquarium bizฉ4-5-7
yamatomo ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #15 เมื่อ: 26/02/11, [19:11:24] »

ลดพิเศษ!! หนังสือ สวนในตู้ปลา "Aquatic garden" สนพ.บ้านและสวน Aquarium bizฉ4-5-7
"Aquatic garden"
ไปสอยมาแระ เยี่ยมจริงๆ ราคาเล่มละ              4,840- [on_008]กระเป๋าแห้งเลย

ค่าหนังสือ                              240-
ขับรถจากกรุงเทพฯ-เชียงใหม่ 1,800-
ที่พักสองคืน                       1,000-
ขับรถกลับ                         1,800-
รวม                                  4,840- ้hahaha

ขอขอบคุณท่านเก่งมากครับ สำหรับข้อมูลสถานที่เที่ยว+ที่พักในเชียงใหม่ในเชิงลึกจริงๆ ขอบอก
คราวหน้ามีหนังสือดีๆบอกอีกน๊ะจะได้ขึ้นไปอุดหนุนอีกครับ
Moderator
« ตอบ #16 เมื่อ: 26/02/11, [20:58:42] »

"Aquatic garden"
ไปสอยมาแระ เยี่ยมจริงๆ ราคาเล่มละ              4,840- [on_008]กระเป๋าแห้งเลย

ค่าหนังสือ                              240-
ขับรถจากกรุงเทพฯ-เชียงใหม่ 1,800-
ที่พักสองคืน                       1,000-
ขับรถกลับ                         1,800-
รวม                                  4,840- ้hahaha

ขอขอบคุณท่านเก่งมากครับ สำหรับข้อมูลสถานที่เที่ยว+ที่พักในเชียงใหม่ในเชิงลึกจริงๆ ขอบอก
คราวหน้ามีหนังสือดีๆบอกอีกน๊ะจะได้ขึ้นไปอุดหนุนอีกครับ
ชวนน้องๆอ่านฉ่ำไปเลย  [on_035]
Moderator
« ตอบ #17 เมื่อ: 16/01/13, [21:43:39] »

จัดจำหน่ายหนังสือ สวนในตู้ปลา "Aquatic Garden"  จากสำนักพิมพ์บ้านและสวน

"จัดสวนในตู้ปลา" เล่มนี้ ได้รวบรวมรูปแบบการจัดสวนในตู้ปลาอันหลากหลาย พร้อมวิธีการ และวัสดุอุปกรณ์ที่ใช้ในการจัด แหล่งซื้อหา แนะนำพันธุ์ไม้น้ำ สัตว์น้ำที่สามารถเลี้ยงในสวนตู้ปลาได้ ตลอดจนวิธีการดูแลรักษา นอกจากนี้ยังรวบรวมผลงานตัวอย่างการจัดสวนในตู้ปลาแบบต่างๆ เพื่อเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้อ่านได้เรียนรู้ ผ่านภาพประกอบและคำบรรยายที่เข้าใจง่าย แล้วคุณจะรู้ว่า ตู้ปลาแสนสวยที่เกิดจากฝีมือเรา นอกจากสวยงามดั่งใจแล้ว ยังช่วยให้เรามีความสุขโดยไม่รู้ตัว
:: สารบัญ
1. มารู้จักสวนในตู้ปลากัน
2. องค์ประกอบที่สำคัญของการจัดสวนในตู้ปลา
3. การเลือกซื้อพรรณไม้น้ำ สัตว์น้ำ และอุปกรณ์ต่างๆ >>>> วัสดุปลูก แสง คุณภาพน้ำ นิยาม GH KH อุปกรณ์CO2 ปุ๋ย ระบบกรองต่างๆ 
4. มาเริ่มจัดสวยในตู้ปลากัน >>>> เทคนิคการปลูก เคล็ดลับสำคัญต่างๆ

5. สิ่งที่ต้องดูแล ปัญหา และวิธีแก้ไข
6. เว็บไซต์ที่น่าสนใจและแห่งสืบค้นข้อมูล แน่นอนว่ามี เวป CAP
7. พรรณไม้น้ำที่นิยมจัดสวนตู้ปลา >>>> ภาพ มีกว่า 100+ สายพันธุ์
- กลุ่มพืชมีดอก
- กลุ่มลิเวอร์เวิร์ตและมอสส์
- กลุ่มเฟินและพืชใกล้เคียงเฟิน

ในความคิดเห็นของผู้จำหน่าย >>> หนังสือพร้อมภาพประกอบสวยงามที่ดีที่สุดเล่มหนึ่งเกี่ยวกับการจัดตู้พรรณไม้น้ำ รวบรวมรายละเอียด อย่างครบถ้วน ตั้งแต่ประเภทของ สวนในตู้ปลา รูปแบบการจัดตู้ การจัดองค์ประกอบ  ที่สำคัญคือภาพประกอบที่ทำได้ชัดเจน สวยงาม เหมาะสำหรับผู้เริ่มต้น และผู้เลี้ยงระดับกลาง
ผู้ที่เลี้ยงไม้น้ำมานาน สามารถใช้ภาพพรรณไม้น้ำที่มีกว่า 100 ชนิด อ้างอิงในการจัดตู้ได้เช่นกัน หรือสามารถมอบเป็นของขวัญปีใหม่หรือในโอกาสพิเศษต่างๆได้ดีเลยครับ  [เจ๋ง]

:: รายละเอียดหนังสือ
ผู้เขียน   ธิวลักษณ์ บุนนาค
จำนวน   : 128 หน้า
ขนาดรูปเล่ม   : 211 x 245 x 9 มม.
น้ำหนัก   : 435 กรัม
เนื้อในพิมพ์   : สี่สีในเล่ม ทั้งเล่ม
ชนิดปก   : ปกอ่อน
ชนิดกระดาษ   : กระดาษถนอมสายตา
สำนักพิมพ์   : บ้านและสวน, สนพ.
เดือนปีที่พิมพ์   : ตุลาคม 2553

ราคา 265.00 บาท   สำหรับเพื่อนสมาชิก Aqua.c1ub.net
 บริการจัดส่งทางไปรษณีย์ลงทะเบียน ฟรีครับ

รายละเอียดชำระเงิน http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=105928.0
แล้ว pm เวลาโอนมาก็ได้ครับ

หนังสือมีจำหน่ายที่ร้านแล้วนะครับ
 เยี่ยมชม ไม้น้ำ@เมล็ดกาแฟ เชียงใหม่ที่ Link นี้ครับ http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?board=122.0
Acoustic-Guitar Story ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #18 เมื่อ: 21/01/13, [12:38:15] »

ยังมีอยู่มั้ยครับ
Moderator
« ตอบ #19 เมื่อ: 21/01/13, [17:50:21] »

ยังมีอยู่มั้ยครับ
มีครับ [เจ๋ง]
darkface ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 18/06/13, [15:16:52] »

หนังสือยังมีมั้ยครับ
Moderator
« ตอบ #21 เมื่อ: 19/06/13, [18:52:53] »

หนังสือยังมีมั้ยครับ
มีจำหน่ายแล้วครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=106856.90
Moderator
« ตอบ #22 เมื่อ: 04/03/14, [10:46:00] »

หนังสือชุดใหม่มาแล้วครับ
จาปอนิกา ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #23 เมื่อ: 26/01/15, [15:33:45] »

รบกวนสอบถามครับ  ไม่ทราบว่ายังมีหนังสืออีกหรือเปล่าครับ
Moderator
« ตอบ #24 เมื่อ: 03/02/15, [09:20:45] »

รบกวนสอบถามครับ  ไม่ทราบว่ายังมีหนังสืออีกหรือเปล่าครับ
มีครับ  [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์