Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูพันธ์ของแพะหน่อยครับ(รู้ชื่อแล้วครับ) [เพิ่มรูปครับ]  (อ่าน 2756 ครั้ง)
runner ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 04/12/10, [19:41:02] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ช่วยกันดูทีครับว่าเจ้าตัวนี้มันพันธ์อะไรเป็นปลาติดมากับโกลด์โชเดอร์ร้านพี่เพ็ญเห็นหน้าตามันประหลาดดี
เลยรับมาเลี้ยงเท่าที่คุยกับพี่เพ็ญคิดกันว่าน่าจะเป็นพวกeleganตัวเมีย ไม่งั้นก็นาโปซิสที่ลายจางมากๆ
พอกลับบ้านเปิดfish maxดูเห็นหน้าตาคล้ายๆundulatesแอบดีใจหันกลับไปมองที่ตู้อ้าว
ไอ้นี่หน้ามันไม่ใช่ลายจุดนี่ฝ่า [on_007]ตอนนี้กำลังงงว่ามันพันธ์อะไรกันแน่ [on_065]ช่วยหน่อยนะครับ
อ้อปลาล็อตที่ตัวนี้ติดมาด้วยมาจากญี่ปุ่นนะครับเป็นปลาป่าเพราะฉะนั้นอาจจะไม่จำเป็นว่ามาจากแหล่งเดียวกับ
โกลด์โชเดอร์ก็ได้(กระชับชนิดยากขึ้นอีก [on_065])
รูปครับ

ชัดสุดได้แค่นี้ครับขออภัยด้วย [on_051]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/12/10, [18:40:43] โดย runner »
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #1 เมื่อ: 04/12/10, [20:17:00] »

[on_007]  ดูไม่ออก  แต่ก็น่ารักดีครับ
[K]aNate~* ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 04/12/10, [20:44:58] »

ผมว่า elegan ครับ
« ตอบ #3 เมื่อ: 04/12/10, [21:09:42] »

ผมว่า elegan ครับ
เท่าที่คุยกับพี่เพ็ญแล้วก็เสริ์จดูเองผมก็ว่าน่าจะใช่ตัวนี้ครับถ้ามองผ่านๆไอ้ตัวนี้นี่โกลด์โชเดอร์เลย [on_026]
พี่เพ็ญบอกไปเจอตอนเคลียร์ตู้โกลด์โชเดอร์ผมเห็นทีแรกก็นึว่าทำไมไอ้ตัวนี้มันสีแปลกๆเป็นโรคอะไรรึเปล่า [งง]
มองแว๊บไปที่ปากถึงรู้ว่าไม่ใช่โกลด์โชเดอร์
Scrubb ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 04/12/10, [21:35:32] »

ท่าทางใช่ corydoras elegan ดีแล้วแหละ หลากหลายดี น่ารักด้วย
บอลลูน ออฟไลน์
« ตอบ #5 เมื่อ: 04/12/10, [21:48:25] »

ท่าทางใช่ corydoras elegan ดีแล้วแหละ หลากหลายดี น่ารักด้วย

คนนี้ไว้ใจได้

ว่าแต่ ทำไมช่วงนี้ไม่เข้า Chat เลยหละ  [เอ๊ะ!!!]
« ตอบ #6 เมื่อ: 04/12/10, [22:06:35] »

ขอบคุณทุกคำตอบครับเป็นอันได้ข้อสรุปแล้วว่ามันคือeleganหลังจากดีใจเรื่องพันธ์ของไอ้ตัวนี่
ก็ต้องเสียวไส้อีกรอบเพราะตอนให้อาหารแล้วอาหารมันมีอากาศพอเอานิ้วไปแต้พอโดนน้ำปุ๊บรุ้สึกจี๊ดๆดูไปดูมา
เฮ้ยปั้มไฟรั่ว [on_008]ยังดีที่มันรั่วน้อยมากขนาดว่าเอานิ้วแตะไปก็ไม่รู้สึกแต่พอดีนิ้วโดนดินสอสะกิดเป็นแผลนิดนึงเลยรุ้สึกไม่ใช่จี๊ดเพราะแผลนะครับเพราะว่าถอดปั้มออกแล้วจุ่มใหม่มันก็ปกติพอเสียบปลั๊กมันก็รู้สึกอีกทำแบบนี้2รอบเลยมั่นใจว่าไฟรั่วแน่นอนดีที่รั่วไม่เยอะไม่งั้นทั้งโกลด์ทั้ง eques  [on_024]วันจันทร์เลยต้องไปหาปั้มใหม่มาใช้ตอนนี้ถอดปั้มออกมาแล้วใช้กรองฟองน้ำอย่างเดียวก่อนอาศัยว่าพรุ่งนี้เ้ปลี่ยนน้ำด้วยก็น่าจะโอเค
บอลลูน ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 05/12/10, [09:07:26] »

ขอบคุณทุกคำตอบครับเป็นอันได้ข้อสรุปแล้วว่ามันคือeleganหลังจากดีใจเรื่องพันธ์ของไอ้ตัวนี่
ก็ต้องเสียวไส้อีกรอบเพราะตอนให้อาหารแล้วอาหารมันมีอากาศพอเอานิ้วไปแต้พอโดนน้ำปุ๊บรุ้สึกจี๊ดๆดูไปดูมา
เฮ้ยปั้มไฟรั่ว [on_008]ยังดีที่มันรั่วน้อยมากขนาดว่าเอานิ้วแตะไปก็ไม่รู้สึกแต่พอดีนิ้วโดนดินสอสะกิดเป็นแผลนิดนึงเลยรุ้สึกไม่ใช่จี๊ดเพราะแผลนะครับเพราะว่าถอดปั้มออกแล้วจุ่มใหม่มันก็ปกติพอเสียบปลั๊กมันก็รู้สึกอีกทำแบบนี้2รอบเลยมั่นใจว่าไฟรั่วแน่นอนดีที่รั่วไม่เยอะไม่งั้นทั้งโกลด์ทั้ง eques  [on_024]วันจันทร์เลยต้องไปหาปั้มใหม่มาใช้ตอนนี้ถอดปั้มออกมาแล้วใช้กรองฟองน้ำอย่างเดียวก่อนอาศัยว่าพรุ่งนี้เ้ปลี่ยนน้ำด้วยก็น่าจะโอเค

ที่บ้านผมก็เป็น เวลามือเป็นแผล สะดุ้งเลย 555
Scrubb ออฟไลน์
« ตอบ #8 เมื่อ: 05/12/10, [22:19:39] »

คนนี้ไว้ใจได้

ว่าแต่ ทำไมช่วงนี้ไม่เข้า Chat เลยหละ  [เอ๊ะ!!!]

เดี่ยวนี้เข้าเนตแปบๆอ่ะ ไม่นานก็ออก
« ตอบ #9 เมื่อ: 25/12/10, [18:34:08] »

อาทิตย์ที่แล้วมีเวลาถ่ายรูปเจ้านี่อีกหลังจากคราวที่แล้วลงปุ๊บถ่ายปั้บ[on_007]คราวนี้มีรูปด้านข้างแบบไม่ต้องเพ่ง(รึเปล่า n032)แล้ว

อีกรูป

แถมกุ้งกล้วยหอมสีแดงๆ

equesแบบtop viewมั่ง

อ๊อตโตแบบมีตุ้เป็นฉากหลัง(คนอื่นปลาชัดตุ้เบลออันนี้ปลาเบลอตู้ชัด [on_026])

ไบเคอร์เผือกนอนอืดหลังจากกินอาหารซะเต็มอิ่ม

กลับมาที่elegansดีกว่านอกเรื่องไปเยอะ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]เอ้ายกหางหน่อย

ก้มหน้าซักนิด

หลังหลัง...อ้าวเฮ้ยequesแย้งซีนโฟกัสหลุดเลย  [on_009]

หลังหลังอีกที

จบแล้วครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25/12/10, [18:38:54] โดย runner »
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์