Aqua.c1ub.net
*
  Sat 20/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 ... 26   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รายชื่อปลาแพะน่าสนใจ ณ.JJ ประจำสัปดาห์จ้า  (อ่าน 189512 ครั้ง)
ปาป้าซีซ่าร์ *0* ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 05/11/10, [22:19:53] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

เปลี่ยนหัวจากกระทู้เดิมนะครับ :)

คือเนื่องด้วยตัวผมและพี่น้องหลายๆท่านอาจจะไม่สามารถที่จะไปสำรวจตลาดได้ทุกอาทิตย์
หรือบางทีไปก็ไม่รู้ชื่อว่านี่มันพันธุ์อะไรฟระ

ดังนั้นจึงใคร่ขอความกรุณาเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่แวะไปเจเจช่วยมาแปะว่าร้านไหนมีปลาแพะพันธุ์ไหนมาขายทีจ้า
เพื่อเป็นความรู้และตัวช่วยในการตัดสินใจว่าอาทิตย์นี้จะไปเจเจดีหรือไม่ไปดี

ขอบพระคุณนักข่าวทุกๆท่านนะคร้าบบบ

อัพเดตได้จากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่หน้าสุดท้ายกันเลยจ้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/03/11, [21:03:52] โดย ปาป้าซีซ่าร์ *0* »
boyza honda ออฟไลน์
« ตอบ #1 เมื่อ: 05/11/10, [22:22:16] »

ร้านพี่เพ็ญน่าจะพอมีนะคับพฤ ผ่านไปมาก็เห็นมีปลาน่าสนใจอยู่เหมือนกันนะคับ แต่พอดีผมไม่มีตัง [on_007]
D-Zoic ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #2 เมื่อ: 05/11/10, [22:27:38] »

ร้านพี่เพ็ญ เมื่อ พฤ. ที่ผ่านมามี แพะวงเดือน กับแพะgold shoulder
มาลงนะคับ แต่ตอนนี้ไม่รู้หมดรึยังนะคับ
bobo ออฟไลน์
« ตอบ #3 เมื่อ: 05/11/10, [23:05:06] »

ร้านพี่เพ็ญ เมื่อ พฤ. ที่ผ่านมามี แพะวงเดือน กับแพะgold shoulder
มาลงนะคับ แต่ตอนนี้ไม่รู้หมดรึยังนะคับ

เท่าที่ดูมาก็มี
- วงเดือนเห็นว่ามีมาเพิ่มอีกนะ
- gold shoulder ผมว่าไม่โดนนะแถมราคาแรงด้วย
- แพะลูกผสมระหว่างจูลี่กับแพนด้า
chapy ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 05/11/10, [23:44:33] »

gold shoulder หายากมากเลยนะ เพ่เพ็ญบอกแต่ราคา [on_008]
D-Zoic ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #5 เมื่อ: 06/11/10, [00:34:43] »

เท่าที่ดูมาก็มี
- วงเดือนเห็นว่ามีมาเพิ่มอีกนะ
- gold shoulder ผมว่าไม่โดนนะแถมราคาแรงด้วย
- แพะลูกผสมระหว่างจูลี่กับแพนด้า
มาอีกแล้ววงเดือน เมื่อ พฤ เพิ่งไปสอยมา
เด๋วพรุ่งนี้มีโดนอีก [เจ๋ง]ชอบบบ
ปล.ขอบคุณคับที่บอก
[K]aNate~* ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 06/11/10, [16:16:28] »

gold shoulder กับ gold laser นี่ตัวเดียวกันป่าวครับ พอดีไม่เคยได้ยินชื่อนั้นแฮะ
แล้วลูกผสมระหว่างจูลี่กับแพนด้าพี่เค้ายอมขายแล้วเหรอ เห็นเก็บไว้ตั้งนาน

ถ้าไปสวนแล้วช่วยอัพเดตหน่อยก็ดีนะครับ ไม่ได้ไปนานแระ อยากรุ้ว่าตอนนี้มีแพะตัวไหนน่าสนบ้าง
« ตอบ #7 เมื่อ: 06/11/10, [17:36:08] »

ใครอยากได้โกลล์เลเซอร์ไซส์เล็ก (ประมาณ 1 -1.5") ให้รีบไปถอยที่ร้านพี่เพ็ญด่วน เหลืออยู่ 3 คู่สุดท้ายแล้ว หมดชุดนี้แล้วรออีกยาววเลยครับ
« ตอบ #8 เมื่อ: 06/11/10, [17:43:51] »

gold shoulder กับ gold laser นี่ตัวเดียวกันป่าวครับ พอดีไม่เคยได้ยินชื่อนั้นแฮะ
แล้วลูกผสมระหว่างจูลี่กับแพนด้าพี่เค้ายอมขายแล้วเหรอ เห็นเก็บไว้ตั้งนาน
ถ้าไปสวนแล้วช่วยอัพเดตหน่อยก็ดีนะครับ ไม่ได้ไปนานแระ อยากรุ้ว่าตอนนี้มีแพะตัวไหนน่าสนบ้าง

gold laser กับ gold shoulader คนละตัวกันครับ เจ้าไหล่ทองหายากมากราคาเลยแรง แล้วตอนนี้ทางญี่ปุ่่นก็กำลังต้องการเจ้าไหล่ทองนี้ด้วยเลยยิ่งหายากเข้าไปใหญ่ แต่ส่วนตัวผมๆไม่ชอบอ่ะ ตัวมันคล้ายๆแพะเขียวที่มีส่วนบนเหลือบทอง [งง] ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี ไปดูเองเลยดีกว่าครับ

ส่วนลูกผสมนี่ผมไม่รู้ว่าทำไมพี่เขาไม่ยอมขายแต่แรกอ่ะนะ รู้แต่ว่าตอนนี้พี่เขายอมขายแล้ว
« ตอบ #9 เมื่อ: 07/11/10, [08:20:37] »

เมื่อวานนี้ไปเช้าไปหน่อยร้านพี่เพ็ญยังไม่เปิดเลย ฮือๆ

อยากให้ช่วยมาอัพกระทู้นี้หรือตั้งกระทู้ใหม่ทุกอาทิตย์จังครับ

พี่ๆน้องๆบางท่านที่ไปก็รบกวนช่วยมาโพสว่ามีอะไรใหม่ๆบ้าง
เผื่อพี่น้องบางท่านที่ไม่ค่อยได้ไปจะได้ทราบถึงข่าวคราวปลาแพะด้วย
« ตอบ #10 เมื่อ: 07/11/10, [09:11:51] »

เมื่อวานนี้ไปเช้าไปหน่อยร้านพี่เพ็ญยังไม่เปิดเลย ฮือๆ

อยากให้ช่วยมาอัพกระทู้นี้หรือตั้งกระทู้ใหม่ทุกอาทิตย์จังครับ

พี่ๆน้องๆบางท่านที่ไปก็รบกวนช่วยมาโพสว่ามีอะไรใหม่ๆบ้าง
เผื่อพี่น้องบางท่านที่ไม่ค่อยได้ไปจะได้ทราบถึงข่าวคราวปลาแพะด้วย

มี Schwartzi เข้ามาเพิ่มอีก 4-5 ตัว (เมื่อวันพฤหัสผมเห็นเหลืออยู่ตัวเดียว) ส่วนออลฟิชไม่มีแพะใหม่ๆเข้ามาเลย
Fibo ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #11 เมื่อ: 07/11/10, [13:02:44] »

gold laser กับ gold shoulader คนละตัวกันครับ เจ้าไหล่ทองหายากมากราคาเลยแรง แล้วตอนนี้ทางญี่ปุ่่นก็กำลังต้องการเจ้าไหล่ทองนี้ด้วยเลยยิ่งหายากเข้าไปใหญ่ แต่ส่วนตัวผมๆไม่ชอบอ่ะ ตัวมันคล้ายๆแพะเขียวที่มีส่วนบนเหลือบทอง [งง] ไม่รู้จะอธิบายยังไงดี ไปดูเองเลยดีกว่าครับ

ส่วนลูกผสมนี่ผมไม่รู้ว่าทำไมพี่เขาไม่ยอมขายแต่แรกอ่ะนะ รู้แต่ว่าตอนนี้พี่เขายอมขายแล้ว

gold shoulader หน้าตาเป็นยังไงครับ หารูปไม่เจอ  ใช่คล้ายๆ Red หรือเปล่า
บอลลูน ออฟไลน์
« ตอบ #12 เมื่อ: 07/11/10, [14:57:03] »

ใครอยากได้โกลล์เลเซอร์ไซส์เล็ก (ประมาณ 1 -1.5") ให้รีบไปถอยที่ร้านพี่เพ็ญด่วน เหลืออยู่ 3 คู่สุดท้ายแล้ว หมดชุดนี้แล้วรออีกยาววเลยครับ

น่าจะไม่ถึง 1 นิ้วรึเปล่า  2 เซนได้มั้ง ตัวเล็กมาก กลัวตาย  n032
อ๊อด Melanochromis ออฟไลน์
หมอแคระ mania
« ตอบ #13 เมื่อ: 07/11/10, [15:20:35] »

ลองทำกระทู้รายงานประจำอาทิตย์ แบบห้องปลาหมอแคระดูซิครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=112522.0
runner ออฟไลน์
« ตอบ #14 เมื่อ: 07/11/10, [19:39:57] »

น่าจะไม่ถึง 1 นิ้วรึเปล่า  2 เซนได้มั้ง ตัวเล็กมาก กลัวตาย  n032
ประมาณ2เซนนิดๆอ่าครับที่ผมได้มา3ตัวสุขภาพก็โอเคหมดทั้ง3ตัวนะลากขึ้นBTSแล้วต่อรถเมลย์กลับบ้าน
ไม่มีอาการเมาเอะรึว่าเมาจนทำอะไรไม่ถูก hide2แถมไฮเปอร์มากขอบอก [เจ๋ง]
Angel007 ออฟไลน์
Redbee Master
« ตอบ #15 เมื่อ: 08/11/10, [04:33:14] »

Allfish - Next Week all Wild Caught & Rare
Please call P'Ohh for pre-order and reservation.

1.Corydoras davidsandsi (Semi-longnose) from "Santa Isabelle"
2.Corydoras sp. cf. potaroensis (Longnose)
3.Corydoras eques from "Rio Negro" - Deep Green!!!
4.Corydoras gracilis
5.Corydoras burgessi aka "Resex" - Hi-body
6.Corydoras burgessi aka "Resex" - Hi-body Long nose "Rare"
7.Corydoras blochi vittatus from ''Rio Branco''
8.Corydoras robineae from ''Rio Negro''
9.Corydoras duplicareus from "Santa Izabel"  XL
10.Corydoras serratus XL
11.Corydoras sp. C038  from "Rio Negro" XL "Rare"
12.Corydoras haraldschultzi from "Bolivia" 
« ตอบ #16 เมื่อ: 08/11/10, [10:53:41] »

Allfish - Next Week all Wild Caught & Rare
Please call P'Ohh for pre-order and reservation.

1.Corydoras davidsandsi (Semi-longnose) from "Santa Isabelle"
2.Corydoras sp. cf. potaroensis (Longnose)
3.Corydoras eques from "Rio Negro" - Deep Green!!!
5.Corydoras burgessi aka "Resex" - Hi-body
6.Corydoras burgessi aka "Resex" - Hi-body Long nose "Rare"
7.Corydoras blochi vittatus from ''Rio Branco''
8.Corydoras robineae from ''Rio Negro''
9.Corydoras duplicareus from "Santa Izabel"  XL
11.Corydoras sp. C038  from "Rio Negro" XL "Rare"
12.Corydoras haraldschultzi from "Bolivia"  

[กู้ดครับ!] Deep Green สวยมากกก แล้วพี่โอ๋เบอร์อะไรอ่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 08/11/10, [11:27:44] โดย bobo »
jobby ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #17 เมื่อ: 08/11/10, [17:12:55] »

อยากได้ Black vene อีก เมื่อไหร่จะเข้ามาน้า
Scrubb ออฟไลน์
« ตอบ #18 เมื่อ: 08/11/10, [22:26:02] »

พี่ Job   burgessi ไงที่อยากได้ไม่ใช่เหรอ
« ตอบ #19 เมื่อ: 09/11/10, [08:15:09] »

gold shoulader หน้าตาเป็นยังไงครับ หารูปไม่เจอ  ใช่คล้ายๆ Red หรือเปล่า

ประมาณนี้ล่ะคับ
« ตอบ #20 เมื่อ: 09/11/10, [09:21:03] »

พี่ Job   burgessi ไงที่อยากได้ไม่ใช่เหรอ
อยากได้เหมือนกัน burgessi แต่ราคาแรงน่าดู  ้hahaha
« ตอบ #21 เมื่อ: 09/11/10, [09:25:58] »

ถูกต้องเดี๋ยววันเสาร์จะเข้าไปสืบราชการ อิอิ

เอาไหมชิต
« ตอบ #22 เมื่อ: 09/11/10, [09:51:58] »

ถูกต้องเดี๋ยววันเสาร์จะเข้าไปสืบราชการ อิอิ

เอาไหมชิต
สืบแล้วช่วยมาบอกด้วยนะครับ วันอาทิตย์อาจเข้าไปสอย  [on_026]
Scrubb ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 09/11/10, [11:16:02] »

อืม สืบมาบอกด้วยเเด้อ
« ตอบ #24 เมื่อ: 09/11/10, [14:08:37] »

เดี๋ยวจะเข้าไปสืบให้นะครับ  [on_055]
L a k e I o n . ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #25 เมื่อ: 09/11/10, [15:12:42] »

ลองทำกระทู้รายงานประจำอาทิตย์ แบบห้องปลาหมอแคระดูซิครับ
http://aqua.c1ub.net/forum/index.php?topic=112522.0

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ [กู้ดครับ!]
« ตอบ #26 เมื่อ: 09/11/10, [19:41:06] »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ [กู้ดครับ!]

ท่านใดเข้าสวนบ่อยๆรบกวนด้วยครับ พ้มนานๆเข้าทีง่ะ....
ความรู้เรื่องน้องแพะก็ยังน้อยค่อยศึกษาอีกต่างหาก
runner ออฟไลน์
« ตอบ #27 เมื่อ: 09/11/10, [21:53:45] »

หาแกนนำจัดตั้งก่อนด่วน [on_055]
« ตอบ #28 เมื่อ: 09/11/10, [21:56:48] »

อยากได้ Black vene อีก เมื่อไหร่จะเข้ามาน้า

วันนี้ไปจีบพี่เพ็ญให้สั่งเข้ามาแล้วครับ แต่ไม่รู้จะมีรึเปล่านะ อยากได้เหมือนกัน [on_003]
mojimaru ออฟไลน์
« ตอบ #29 เมื่อ: 09/11/10, [23:02:02] »

1.Corydoras  davidsandsi(Semi-longnose) from "Santa Isabelle"
9.Corydoras duplicareus from "Santa Izabel"  XL
11.Corydoras sp. C038  from "Rio Negro" XL "Rare"

ภาพจาก Planet Catfish ครับ มีหลายตัวเข้าตามมั่ก ๆ

Corydoras eques *** ตัวนี้อยากได้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
http://www.planetcatfish.com/corydoras_eques.php
Corydoras Serratus *** ตัวนี้ก็สวยง่ะ
http://www.planetcatfish.com/corydoras_serratus.php

อยากได้ทั้งน้านนนน แต่มีตังรึเปล่าอีกเรื่องนึง
หน้า: 1 2 3 ... 26   ขึ้นบน
พิมพ์