Aqua.c1ub.net
*
  Fri 26/Apr/2024
หน้า: 1   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดุฟมีอาการแปลกๆ  (อ่าน 1735 ครั้ง)
bobo ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 25/10/10, [19:25:50] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

มันเป็นอะไรไม่รู้อ่ะครับ มันชอบอยู่นิ่งๆ แล้วก็ขึ้นมาฮุบอากาศข้างบน แต่มันก็ยังเกาะกลุ่มกับแพะตัวอื่นๆนะครับ(ยังไม่ถึงกับแยกตัวออกมาอยู่ตัวเดียว) แล้วก็ไม่คุ้ยหาอาหารเหมือนตัวอื่นๆด้วย จะว่าออกซิเจนไม่พอก็ไม่น่าจะใช่ ส่องดูทุกซอกทุกมุมก็ไม่เห็นผิดปกติอะไรเลย มันเป็นอะไรอ่ะครับ  [งง] 
D-Zoic ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #1 เมื่อ: 25/10/10, [20:12:50] »

แล้วพอสังเกตดีๆมีอาการแบบหายใจถี่ๆรึเปล่าคับ
ถ้ามีอาการแบบนี้เหมือนแพะจูดี้ของผมเลยคับ
มารอความรู้ด้วยคนคับ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
(ตอบเหมือนจะรู้เลยเนาะ)
« ตอบ #2 เมื่อ: 25/10/10, [20:45:14] »

แล้วพอสังเกตดีๆมีอาการแบบหายใจถี่ๆรึเปล่าคับ
ถ้ามีอาการแบบนี้เหมือนแพะจูดี้ของผมเลยคับ
มารอความรู้ด้วยคนคับ [แลบลิ้นแอ๊บแบ๊ว]
(ตอบเหมือนจะรู้เลยเนาะ)

ไม่เลยครับ หายใจปกติดี ไม่ว่ายเอียงซ้ายเอียงขวาด้วย ยังว่ายเกาะกลุ่มกับตัวอื่นๆปกติทุกอย่างแต่เวลาตัวอื่นๆเขาคุ้ยทรายกันเจ้าดุฟจะอยู่นิ่งๆแล้วสักพักก็ว่ายขึ้นไปฮุบอากาศ จากนั้นก็กลับมาที่กลุ่มเหมือนเดิม   
tahom4 ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 25/10/10, [20:48:44] »

ไม่เลยครับ หายใจปกติดี ไม่ว่ายเอียงซ้ายเอียงขวาด้วย ยังว่ายเกาะกลุ่มกับตัวอื่นๆปกติทุกอย่างแต่เวลาตัวอื่นๆเขาคุ้ยทรายกันเจ้าดุฟจะอยู่นิ่งๆแล้วสักพักก็ว่ายขึ้นไปฮุบอากาศ จากนั้นก็กลับมาที่กลุ่มเหมือนเดิม   

พึ่งเอาปลามาลงหรือเปล่าครับ ช่วงแรกๆของผมก็เป็น  [งง]
boyza honda ออฟไลน์
« ตอบ #4 เมื่อ: 25/10/10, [20:52:34] »

ของผมก็เป็นนะ จะเป็นตอนที่เปลี่ยนน้ำมันใหม่ๆ  พอผ่านไป2-3วันมันฏ้ปกติ [on_035]
« ตอบ #5 เมื่อ: 26/10/10, [08:18:16] »

ของผมก็เป็นนะ จะเป็นตอนที่เปลี่ยนน้ำมันใหม่ๆ  พอผ่านไป2-3วันมันฏ้ปกติ [on_035]

ตอนนี้ปกติแล้วครับ เริ่มคุ้ยหาอาหารแล้ว สงสัยปรับตัวได้แล้ว  [on_055]
D-Zoic ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #6 เมื่อ: 26/10/10, [14:56:00] »

ตอนนี้ปกติแล้วครับ เริ่มคุ้ยหาอาหารแล้ว สงสัยปรับตัวได้แล้ว  [on_055]

หายแล้วก็ดีใจด้วยครับ [เจ๋ง]
หน้า: 1   ขึ้นบน
พิมพ์