หาซื้อผงฟู กำลัง1 ได้จากไหน

<< < (2/3) > >>

CRAFFY:
กำลัง2ก็ใช่ได้ครับ หรือถ้าเอาตามที่ใจอยากก็หาต่อไปครับ  [on_055] [on_055]

boyrca:
 [on_066] อ่าว นึกว่า ใช้ได้แต่ กำลัง1 ครับ ok จะได้ไปซื้อกำลังสองมา

ณ~ใชเหมี่ยง:
อ้างจาก: boyrca ที่ 19/10/10, [14:24:48]

[on_066] อ่าว นึกว่า ใช้ได้แต่ กำลัง1 ครับ ok จะได้ไปซื้อกำลังสองมา

ผมว่ากำลัง 2 ดีกว่ากำลัง 1 อีกนะ ดับเบิ้ลลแอ๊คชั่น [หมัดดาวหาง]

บัง!:
ผงฟูสูตรดับเบิ้ลแอคชั่น หรือผงฟูกำลังสอง มันก็คือโซเดียมไบคาร์บอเนตผสมยีสต์ไงครับ ถ้าใช้ก็ได้ แต่ต้องลดปริมาณยีสต์เปล่าๆลง หรือไม่ใส่เลย

CRAFFY:
อ้างจาก: บัง! ที่ 19/10/10, [18:04:48]

ผงฟูสูตรดับเบิ้ลแอคชั่น หรือผงฟูกำลังสอง มันก็คือโซเดียมไบคาร์บอเนตผสมยีสต์ไงครับ ถ้าใช้ก็ได้ แต่ต้องลดปริมาณยีสต์เปล่าๆลง หรือไม่ใส่เลย

เพิ่งรู้ครับ!! ขอบคุณพี่บังมากๆครับ [กู้ดครับ!]

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว