Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแบบนี้อ่ะคะ ขอบอกเลยว่าของขึ้นปี๊ดสุดๆๆ T_T  (อ่าน 21531 ครั้ง)
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #90 เมื่อ: 21/09/10, [22:53:38] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

ไม่ดิพี่.....มันไม่ใช่จะปุ๊บปับทันควัน มันอยู่ที่จิตสำนึกด้วย มันต้องหลายๆทางอ่ะ

บ่อน้ำกว้างๆ พี่โยนหินก้อนเท่าดินเอดีเอลงไป วงคลื่นน้ำมันก็ไปไม่ถึงขอบบ่อหรอก

แต่ถ้าโยนดินเอดีเอไปหลายๆเม็ด หลายๆที่ มันก็มีโอกาสที่คลื่นน้ำไปไกลกว่าเดิม

อย่างหยี่อ่ะ เวลาไปซื้อของ เคยเจอแบบแม่ค้าทำหน้าไม่รับแขก หน้าบึ้ง เหมือนเราไปขอเค้ากินฟรี
พูดจาก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่

พอรับของปั๊บ สิ่งแรกที่หยี่ทำคือ จ่ายเงิน.......................

เอ้ยมะช่ายยย ยิ้ม........ยิ้มจากใจหวานๆเลย....แล้วบอกว่าขอบคุณค่ะแบบจริงใจๆ
(ใจคิดนะ ถ้าไม่มีแม่ค้าแบบนี้ เราจะไปหาลูกชิ้นปิ้งที่ไหน ต้องมานั่งปิ้งเองอีก เค้าก็ทำให้ชีวิตเราสะดวกขึ้น เค้าเหนื่อยมาทั้งวัน อาจจะมีเรื่องไม่สบายใจ เลยหงุดหงิดอยู่)

จะบอกว่าทำแบบนี้มาหลายสิบร้านแล้ว......ผลเหมือนกันทุกๆร้าน
คือจากแม่ค้าหน้าบึ้งๆ เค้ายิ้มตอบแบบเขินๆ เหมือนเค้าก็รู้ตัวว่าทำไม่ค่อยดีกับเรา
บางคนก็จะบอกขอบคุณหนูเหมือนกัน ยังมีคนเคยแถมของกินให้เพิ่ม หรือลดราคาให้ด้วย

หยี่ว่า....หลายๆอย่างมันส่งต่อกันได้นะคะ ความคิดคนเราก็เหมือนกัน  [เจ๋ง]

ก็ไม่ได้บอกว่าต้องทันควัน แต่มัน มีวัน หรือ
เอาหินไปถมทะเล วันไหนมันจะเต็ม
แดกเม็ดสีแดงได้แล้วเหอะ
ซามูไรศพหมา ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #91 เมื่อ: 21/09/10, [23:21:20] »

ประสบการณ์ที่เจอมา เพราะชอบไป ตจว.
*** ขออภัยบางท่านด้วยนะครับ เพราะเจอมากะตัว
VIGO << ขับเร็วมาก เจอบ่อยทั้งรถส่งของ กับรถส่วนตัวแบบว่าจะรีบไปไหนกันครับ
D-MAX << ขับเร็ว แต่ไม่ค่อยเจอ
Forjuner << ขับเร็วมาก ขนาดขับ 120 มันแซง ปลิวเราไปเลย
Benz << ขับเร็ว เลี้ยวไม่เปิดไฟ
BMW << ขับเร็ว เลี้ยวไม่เปิดไฟ แทรกได้ข้าไปก่อนแบบว่ารถของข้าแรง
ขาดไม่ได้ชุดท้าย เจอหมดถ้าเข้า กทม. ทั้งปาด ทั้งเร็ว จอดรับคนได้ข้าจอดเลยล่ะ
รถตู้ กับแท๊กซี่ ใครไม่เจอนี่เรียกว่ามาไม่ถึง กทม.เลยเชียวล่ะ

FORTUNER คันเร่งมันลื่นครับ เหยียบแล้วชอบถลำ อิอิ
แต่ผมไม่ค่อยเจอ Benz กับ BMW ขับเร็วนะ ตจว.อ่ะ
ถ้าเจอก็พวก VIGO นี่ละชอบจี้ตูด ของเค้าแรงจริงๆ

kp_phoenix ออฟไลน์
« ตอบ #92 เมื่อ: 21/09/10, [23:22:05] »

เอาแล้วไง อย่าเพิ่งเถียงกันพี่  [on_007]
เอางี้สายกลางดีกว่าไหม เป็นอะไรที่เวิคที่สุดแล้ว สำหรับมนุษย์อ่ะคะ
น้อยไปก้ไม่ดี มากไปก็ไม่ดี มันต้องมีทั้งจุดอ่อนจุดแข็งบ้าง เด็กดื้อก้ต้องสอน ใช่ว่าจะยิ้มปลอบ แล้วเขาจะรู้ว่าทำผิด คนเราเกิดมาไม่เหมือนกัน เหตุบางอย่างยอมได้ยอม แต่บางอย่างก็ต้องมีจุดยืน
ถ้าอรุ่มอร่วยกันมากไป คนก้จะเคยตัว ชิน กับนิสัยที่อะไรๆๆก้ช่างมัน
บางครั้งก็ต้องสั่งสอนกันบ้าง วิธีการก็นาๆจิตตัง แต่อย่างที่บอกเน้นสายกลางอย่ามากอย่าน้อยไป ส่วนคนจะสำนึกได้ไหม นั่นก้อยู่ที่ตัวบุคคล

หลายท่านบอกว่า ให้ใจเย็น แต่ในสถานการณ์บางครั้งมันก้เดือดดาลกันบ้าง เพราะยังไม่ได้บรรลุนิพพาน เพราะอย่างคนขับรถ อย่างน้อยก็ต้องระมัดระวัง ต้องเซฟตัวเองด้วย ไม่ให้ชนใคร  แล้วแค่นี้มันไม่พอ เราไม่ชนเขา เขาก็อาจจะชนเรา แต่ถ้าทุกคนคิดได้สำนึกได้เหมือนๆกัน อุบัติเหตุมันก้น้อยลง เครียดนะ เวลาอยู่บนรถ ยิ่งมีคนนั่งดว้ย มันก้เหมือนเรากุมชะตาอีกคนไว้ บางทีคนไม่สนใจอ่ะไม่รู้หรอก ที่โกรธใช่โกรธแค่คนขับ ไม่มีใครอยากเสียเวลา อยากเดือดร้อนหรือเกิดเรื่องทั้งนั้นแหละ ลองนั่งจ้องมองไปตามเส้นทางสิ แล้วอาจจะสะดุ้งเป็นระรอกก้ได้เวลาเจอรถที่อยู่ๆก็โผล่มาไม่รู้ว่ามาได้ไง ไฟสัญญาณก้ไม่เปิด เบรกกันหัวทิ่มแทบไม่ทันงี้ พอได้เห็นตั้งแต่ต้นยันจบนี่มันก้ร้อนๆหนาวๆๆนะ แล้วคนที่ขับรถล่ะ มองตลอดทางสมาธิต้องแน่วแน่ เพราะอุบัติเหตุอ่ะ มันเร็วกว่ากระพริบตาอีก

โลกมันไม่ได้มีสีเดียวมันมีหลายสี ถ้าให้มองแค่สีเดียวมันก้เหมือนตาบอดสีนั่นล่ะ ต้องมองกว้างๆ   [on_026]

ที่มาตั้งกระทู้ก้ใช่จะเบื่อบ่นระบายมันสะอย่างเดียว เกี๊ยวคิดนะว่าอย่างน้อย คนที่เคยพลาดหรือใช้นิสัยแบบนี้มาอ่านก้คงจะได้รู้ตัวว่าทำแบบนี้อ่ะมันไม่ดี ปรับปรุงตัวเองใหม่ ส่วนคนที่เคยเจอประสบการร์แบบเดียวกันก้จะได้แชร์กันได้ระบาย อ่างน้อยก้มีคนเข้าใจ หรือมองในมุมเดียวกัน ไม่ใช่หวังจะบ่นต่อว่าอย่างเดียวเมือ่ไหร่ ยังไงก้ใจเย็นๆๆ [on_055]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21/09/10, [23:24:37] โดย kp_phoenix »
ซามูไรศพหมา ออฟไลน์
« ตอบ #93 เมื่อ: 21/09/10, [23:28:32] »

^
^
ขับรถบนถนนเป็นเรื่องของดวงล้วนๆครับ เราไม่ประมาทแต่คนอื่นประมาทเราก็ซวยได้
วัดดวงกันทุกวัน วันไหนซวยก็งานเข้านั่นละ ผมคิดว่างั้นนะ 555

และเรื่องขับรถนี่มันไม่มีใครดีกว่าใครนะผมว่า
เพราะบางครั้งเราก็อาจขับเสียมารยาทโดยไม่รู้ตัวก็ได้
มันก็ต้องมีคนด่าเราเหมือนกันนั่นแหละ
เพราะฉะนั้นพยามยามขับให้ดีที่สุดก็แล้วกันครับ
อภัยได้ก็อภัย ยอมกันได้ก็ยอมไป ด่าในใจได้ระบายอารมณ์ โย่วๆ
กระทู้นี้ถือเป็นการระบายและเป็นการแชร์ประสบการณ์ละกัน อย่าซีเครียดเลยเนาะ
 [เจ๋ง]
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #94 เมื่อ: 22/09/10, [00:25:49] »

ก็ไม่ได้บอกว่าต้องทันควัน แต่มัน มีวัน หรือ
เอาหินไปถมทะเล วันไหนมันจะเต็ม
แดกเม็ดสีแดงได้แล้วเหอะ

เม็ดสีแดงคือไรอ่าพี่บัง  [on_051] [on_051]

เอาแล้วไง อย่าเพิ่งเถียงกันพี่  [on_007]
เอางี้สายกลางดีกว่าไหม เป็นอะไรที่เวิคที่สุดแล้ว สำหรับมนุษย์อ่ะคะ
น้อยไปก้ไม่ดี มากไปก็ไม่ดี มันต้องมีทั้งจุดอ่อนจุดแข็งบ้าง เด็กดื้อก้ต้องสอน ใช่ว่าจะยิ้มปลอบ แล้วเขาจะรู้ว่าทำผิด คนเราเกิดมาไม่เหมือนกัน เหตุบางอย่างยอมได้ยอม แต่บางอย่างก็ต้องมีจุดยืน
ถ้าอรุ่มอร่วยกันมากไป คนก้จะเคยตัว ชิน กับนิสัยที่อะไรๆๆก้ช่างมัน
บางครั้งก็ต้องสั่งสอนกันบ้าง วิธีการก็นาๆจิตตัง แต่อย่างที่บอกเน้นสายกลางอย่ามากอย่าน้อยไป ส่วนคนจะสำนึกได้ไหม นั่นก้อยู่ที่ตัวบุคคล

หลายท่านบอกว่า ให้ใจเย็น แต่ในสถานการณ์บางครั้งมันก้เดือดดาลกันบ้าง เพราะยังไม่ได้บรรลุนิพพาน เพราะอย่างคนขับรถ อย่างน้อยก็ต้องระมัดระวัง ต้องเซฟตัวเองด้วย ไม่ให้ชนใคร  แล้วแค่นี้มันไม่พอ เราไม่ชนเขา เขาก็อาจจะชนเรา แต่ถ้าทุกคนคิดได้สำนึกได้เหมือนๆกัน อุบัติเหตุมันก้น้อยลง เครียดนะ เวลาอยู่บนรถ ยิ่งมีคนนั่งดว้ย มันก้เหมือนเรากุมชะตาอีกคนไว้ บางทีคนไม่สนใจอ่ะไม่รู้หรอก ที่โกรธใช่โกรธแค่คนขับ ไม่มีใครอยากเสียเวลา อยากเดือดร้อนหรือเกิดเรื่องทั้งนั้นแหละ ลองนั่งจ้องมองไปตามเส้นทางสิ แล้วอาจจะสะดุ้งเป็นระรอกก้ได้เวลาเจอรถที่อยู่ๆก็โผล่มาไม่รู้ว่ามาได้ไง ไฟสัญญาณก้ไม่เปิด เบรกกันหัวทิ่มแทบไม่ทันงี้ พอได้เห็นตั้งแต่ต้นยันจบนี่มันก้ร้อนๆหนาวๆๆนะ แล้วคนที่ขับรถล่ะ มองตลอดทางสมาธิต้องแน่วแน่ เพราะอุบัติเหตุอ่ะ มันเร็วกว่ากระพริบตาอีก

โลกมันไม่ได้มีสีเดียวมันมีหลายสี ถ้าให้มองแค่สีเดียวมันก้เหมือนตาบอดสีนั่นล่ะ ต้องมองกว้างๆ   [on_026]

ที่มาตั้งกระทู้ก้ใช่จะเบื่อบ่นระบายมันสะอย่างเดียว เกี๊ยวคิดนะว่าอย่างน้อย คนที่เคยพลาดหรือใช้นิสัยแบบนี้มาอ่านก้คงจะได้รู้ตัวว่าทำแบบนี้อ่ะมันไม่ดี ปรับปรุงตัวเองใหม่ ส่วนคนที่เคยเจอประสบการร์แบบเดียวกันก้จะได้แชร์กันได้ระบาย อ่างน้อยก้มีคนเข้าใจ หรือมองในมุมเดียวกัน ไม่ใช่หวังจะบ่นต่อว่าอย่างเดียวเมือ่ไหร่ ยังไงก้ใจเย็นๆๆ [on_055]

ไม่ได้ทะเลาะกันจ้า.....แล้วก็ไม่ได้จะบอกว่าให้แง่ดีซะหมด อย่างที่เกี๊ยวว่าอ่ะ ทางสายกลาง
ไม่มากไปไม่น้อยไป แต่ทางที่ดีคือใช้อารมณ์ให้น้อยที่สุด
mandypoolz ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #95 เมื่อ: 22/09/10, [00:46:23] »

เอ้าอะไรเนี่ยทำไมมันยาวจัง  036
413 ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #96 เมื่อ: 22/09/10, [01:14:58] »

ผมว่าไม่มีอะไรขับเเย่กว่ารถตู้เเล้วอ่ะครับ 036
บัง! ออฟไลน์
in Wonderland
« ตอบ #97 เมื่อ: 22/09/10, [08:55:18] »

เม็ดสีแดงคือไรอ่าพี่บัง  [on_051] [on_051]

อ่อนจิงๆ

Neo, to take the blue pill, where "the story ends, you wake up in your bed and believe whatever you want to believe", or to take the red pill, where "you stay in Wonderland, and I show you how deep the rabbit hole goes."
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22/09/10, [08:58:26] โดย บัง! »
Kasama ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #98 เมื่อ: 22/09/10, [09:01:23] »

พูดถึงดวง มะวาน ดวงล้วนๆ ขับๆมา ติดไฟแดง เราไม่ได้ประมาท จอดนิ่งๆ

อ๊ะไฟเขียว เข้าเกียร์ ออกตัว

และแล้ว รถนิ่ง ไม่ขยับ ตอนแรกนึกว่าเครื่องดับ เออ ก็เร่งขึ้น

เหี้ยขึ้นบ้านแล้วไง

เกียร์พัง

แสดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #99 เมื่อ: 22/09/10, [09:39:24] »

เฮ้ยพี่บังงงงงงงงงง

เมื่อคืนหยี่ก็คุยก่ะพี่ปุ๋ยอยู่ว่า เม็ดสีแดงพี่บังแกต้องหมายถึงหนังเมททริกแน่ๆเลย

แล้วก็จริงๆด้วย
Kasama ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #100 เมื่อ: 22/09/10, [09:41:45] »

เป็นผมไม่กินทั้งสองเม็ดอะ สียังกะขนมผสมยาย้อมผ้า -*-
« ตอบ #101 เมื่อ: 22/09/10, [09:46:26] »

อ่อนจิงๆ

Neo, to take the blue pill, where "the story ends, you wake up in your bed and believe whatever you want to believe", or to take the red pill, where "you stay in Wonderland, and I show you how deep the rabbit hole goes."

เดอะแมททริกซ์
ฉลามเสือติดปีก ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #102 เมื่อ: 22/09/10, [12:53:18] »

ผมเบื่อมอไซร์ขึ้นสะพานข้ามแยก ป้ายเบ้อเร่อ ห้ามมอไซร์ขึ้น ยังจะขึ้น

พอรถล้ม โดนรถยนต์ทับ บอกรถใหญ่ผิด เวร
ikamp ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #103 เมื่อ: 22/09/10, [16:58:47] »

มันชอบขับแล่บซ้าย แล่บขวา ผมก็เคยเจอครับ ได้แต่นึกด่ามันในใจ เด๋วมึงแล่บนั่น แล่บนี่ "โถ่ อีแล่บ เอ้ย"
tahom4 ออฟไลน์
« ตอบ #104 เมื่อ: 22/09/10, [21:25:42] »

คนไทยไม่แพ้ชาติใดในโลก  ้hahaha ้hahaha ้hahaha

นี่ถ้าจับแข่งรถระดับโลกคงชนะแหลกก
poomfsas ออฟไลน์
« ตอบ #105 เมื่อ: 23/09/10, [02:58:26] »

ดีนะ ขับรถไม่เป็น สบายใจ นั่งรถเมล์หลับบ้าง อ่านการ์ตูนบ้าง

เหมือนกันครับ วัยรุ่นสมัยใหม่ชอบขับรถกันเยอะมาก ไม่คิดเลยว่าได้รถมาขับแล้วจะทำให้รถยิ่งติดเพิ่มขึ้นไปอีก
get ออฟไลน์
« ตอบ #106 เมื่อ: 23/09/10, [06:34:06] »

อ่อนจิงๆ

ขอกินสองเม็ด เลยได้มั้ยผมชอบโอเว่อโดส  [เหอๆ อะคุๆ]
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #107 เมื่อ: 23/09/10, [14:37:31] »

ขอกินสองเม็ด เลยได้มั้ยผมชอบโอเว่อโดส  [เหอๆ อะคุๆ]

ผมว่าทีละหนึ่งแล้วค่อยเติมจะดีกว่า จัดสองรวดเดียวหน้าเบี้ยวแน่ๆ  gossip
natsmall ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #108 เมื่อ: 23/09/10, [15:23:57] »

ความจริง...ก่อนขับรถออกบ้านมาทำใจให้สบายดีกว่าครับ...
ความเซงตอนขับรถจะเกิด เมื่อ เรารีบ..(และยิ่งรถติด ใครก็ผิดหมดสำหรับเรา)...
บางวันขับออกบ้าน ทั้งๆที่รถเยอะ... แต่ก็ไหลสบาย..บางวันรถน้อย..แต่ เอ ทำไมงึกๆงักๆ จัง
อยู่ที่  จังหวะอ่ะครับ อย่าไปแคร์มาก ขับชิวๆ อยู่ในไลน์ของเราก็พอแล้ว
คนอื่นเค้าก็อาจมีเหตุผลที่ต้องรีบ.....เมียน้อยคลอด,รีบไปรับลูก,ปวดฉี่...
ช้าเร็ว ติดมากติดน้อย + - ถึงที่หมายก็ไม่เกิน 10 นาทีหรอกครับ
อย่าไปหัวเสีย อะไรมากมาย ใช้รถใช้ถนนด้วยกันครับ ต้องมีน้ำใจ
get ออฟไลน์
« ตอบ #109 เมื่อ: 23/09/10, [15:43:28] »

ผมว่าทีละหนึ่งแล้วค่อยเติมจะดีกว่า จัดสองรวดเดียวหน้าเบี้ยวแน่ๆ  gossip
จริงๆครึ่งเม็ดผมก็ป่วยแล้วครับเพ่  ้hahaha
Lolicon ออฟไลน์
« ตอบ #110 เมื่อ: 23/09/10, [15:49:56] »

ด๊อกเตอร์แมนฮัตตั้น ผู้ที่มีพลังมากที่สุดในจักรวาลสามารถทําลายและสร้างอะไร
ขึ้นมาได้อย่างพระเจ้ายังบอกเลยว่า

ผมเปลี่ยนสันดานมนุษย์ไม่ได้

ทําใจครับเจอกลุ่มเด็กพ่อแม่ไม่สั่งสอนขับบีเอ็มปาดหน้าตรงทางยูเทิรน์ กรูจะไปก่อนชนก็ช่าง
เราบีบแตรเตือนยังเจอพวกควายหัวเกรียนโชว์นิ้วกลางให้เลย

อยู่กรุงเทพต้องทําใจแดนศิวิลัยแต่ใจคนโคตรตํ่า(เกินครึ่งเมืองแล้วมั้งเนี่ย)
นายพี ออฟไลน์
« ตอบ #111 เมื่อ: 23/09/10, [16:46:10] »

ใจร่มๆไว้ครับ ถ้าขับในกรุงเทพ  ต้องใจร่มไว้ ไม่ต้องรีบเรื่อยๆ รถยนต์ผมยังอิจฉาเลย ผมขับได้แต่มอไซไม่มีปัญญาซื้อรถยนต์ ร้อนก็ร้อน อยากนั่งแอร์เย็นๆ ใจผมยังร่มๆเลยเรื่อยๆ ซ้ายยาว ขวาบ้างเล็กน้อย  อิอิ แล้วจะรู้ว่ามอไซเจอไรมากกว่าที่คิดอีกครับ ผมก็ชินและ  เลนซ้าย รถเมย์ แท๊กซี่ ตำกวดคอยหาตัง ฝนตกขับไม่ได้เปียก หน้าร้อนเสื้อบิดได้น้ำเป็นถังๆเลย 9ล9
Mr.taksin Piewpang ออฟไลน์
« ตอบ #112 เมื่อ: 24/09/10, [13:13:22] »

ใช้เลย ไอ้พวกสวนเลนนิ น่าเยียบทิ้งให้หมด
Albino buffalo ออฟไลน์
« ตอบ #113 เมื่อ: 24/09/10, [14:17:05] »

ใจร่มๆไว้ครับ ถ้าขับในกรุงเทพ  ต้องใจร่มไว้ ไม่ต้องรีบเรื่อยๆ รถยนต์ผมยังอิจฉาเลย ผมขับได้แต่มอไซไม่มีปัญญาซื้อรถยนต์ ร้อนก็ร้อน อยากนั่งแอร์เย็นๆ ใจผมยังร่มๆเลยเรื่อยๆ ซ้ายยาว ขวาบ้างเล็กน้อย  อิอิ แล้วจะรู้ว่ามอไซเจอไรมากกว่าที่คิดอีกครับ ผมก็ชินและ  เลนซ้าย รถเมย์ แท๊กซี่ ตำกวดคอยหาตัง ฝนตกขับไม่ได้เปียก หน้าร้อนเสื้อบิดได้น้ำเป็นถังๆเลย 9ล9
ขอเพิ่มอีกอย่างครับ  ฉีดน้ำยาเช็ดกระจกเข้าตา แมร่งบ้านระเบิด แสบมากตาแดงต้องไปหาหมอเลย
คนทำมันก็คงไม่รู้ตัว แล้วก็คิดว่าตัวเองไม่เคยทำผิด พอปาดให้จอดจะเอาเรื่องก็มาตีมึน ทำโวยวาย หาว่าปาดหน้า
บอกชนขึ้นมาใครจะรับผิดชอบ....     ก็มึงไงแมร่งไม่รู้ตัว คิดว่าตัวเองถูกตลอด
เจอมาเยอะพวกทำผิดแล้วไม่รู้เรื่อง พอโดนมั่งทำโวยวาย ไม่รู้จักใจเขาใจเรา
สรุปแมร่งก็ไม่ยอมรับ ไม่มีหลักฐาน ต้องไปหาหมอเองเสียตังค์อีก รถยนต์ผู้ถูกเสมอจงเจริญ
เดี๋ยวจะติดตั้งปืนฉีดน้ำมันเบรคอัตโนมัติมั่ง ฉีดมาฉีดคืน จะเอาให้ลอกทั้งคันเลย
chichimacu ออฟไลน์
« ตอบ #114 เมื่อ: 25/09/10, [09:28:14] »

ผมปั่นจักรยานครับ ไปทำงาน ปิ่นเกล้า-สยาม ใครเจอทักทายกันนะครับ
นั่งรถเมล์ ชั่วโมงครึ่ง ปั่นไปก็ครึ่งชั่วโมง.. [on_007]
หมวกสีเหลือง แต่ไม่เกี่ยวกับการเมืองนะเออ...
ปั่นจักรยานกันครับ ถ้าไปช้าหงุดหงิดใจท่านใด ขออภัยด้วยครับ รถแรงเท่าที่ขามีแรง.. [on_066]
tue1234 ออฟไลน์
« ตอบ #115 เมื่อ: 25/09/10, [09:42:52] »

นึกดูให้ดีๆนะ...ก็เราๆท่านๆทั้งนั้นแหละต้องเคยทำกันทุกคน....เราไม่รู้ตัวหรอก....แต่พอคนอื่นทำแล้วเราเห็นไง....
 [on_055]
« ตอบ #116 เมื่อ: 22/10/10, [01:16:05] »

ล่าสุดเจอมาวันนี้ กระบะชนแล้วหนี ดันขับตามมันไม่ทัน พอดีว่าติดเลนส์กลับรถอยู่ จำทะเบียนก็ไม่ได้ หายไปกับกรีบเมฆเร็วมากๆๆอ่ะ ไอ้รถเรามันเครื่อง 1500 เอง เง้อ เซงสุดๆๆเลย ประมาณว่าพี่ ไอ้คุร พี่ท่านจะปาดเข้ามาเพื่กลับรถแต่มาเบียดเราอ่ะค่ะ ประมาณว่าจะกวนบาทาแต่ทว่าเกรียนมากกว่าจะเทพฝีมือเลยได้แค่นั้นมันเลยปาดไม่พ้นอ่ะค่ะ  ดันจิ้มเข้ารถเกีียวสะงั้น สปอร์ยเลอร์ หน้า ขอบด้านข้างแบบว่าแตกกันเลยทีเดียว คือรถพี่เขามาทิ่มแรงมากๆอ่ะ รถแทบเซไปครูดกับเกาะกลางถนนแหนะ แง้ๆๆ  แค้นใจมากเลย รถเพิ่งทำสีมาใหม่ด้วย [on_024]
หน้า: 1 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์