Aqua.c1ub.net
*
  Fri 19/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแบบนี้อ่ะคะ ขอบอกเลยว่าของขึ้นปี๊ดสุดๆๆ T_T  (อ่าน 21524 ครั้ง)
kp_phoenix ออฟไลน์
Club Brother
« เมื่อ: 19/09/10, [20:27:14] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

คือแบบว่าเจอจนชิน ด้านชา เบื่อเซง เอือม สุดจะทน

กับพวกที่ขับรถประเภท สอบผ่านใบขับขี่ มา แต่ไม่ผ่านมารยาท ตกร้อยเปอร์เซ็นชัวร์เลยหากมีการเปิดสอบ เกี๊ยวฟันธง

ก็ไม่รู้ว่าจะขับในเลนตัวเองได้ไหม แบบว่าทำไมต้องจ้องจะเบียด ปาด แทรก แซง ด้วย ก็เพราะแบบนี้แหละ ที่อุบัติเหตุมักจะเกิดอ่ะ ไปเร็วขึ้นก้ไม่กี่วินาทีหลอก แต่ขอให้ได้ เบียด ปาด แทรก แซง กันสักหน่อย เคยเจอไหมคะ

แล้วก็พวกที่ อยากออกจากซอยมา แต่ไม่ยอมมองดูความเร็วรถทางหลักเลยว่าเขามาเร็วแค่ไหน คุณพี่ท่านขอให้ได้ออกมาเหอะ แล้วไอ้รถเราก็ต้องเบรก ให้ บางทีมาเร็วๆๆ ก็เบรกกันเรียกได้ว่าหั่วทิ่มคันเร่งเลย เอากับเขาสิ
ยิ่งของจะขึ้นมากไปอีก หากหลังรถเราโล่ง แล้วมันยังดันทุลังออกมาแทรกหน้าเราเนี่ย เฮ้อ...

อ่ออีกประเภทค่ะ ยังมีอีกเยอะอย่าเพิ่งเบื่ออ่าน พวกที่ชอบ เบียดเข้ามาแล้วไม่เปิดไฟเลี้ยว หรือเปิดแค่ กิ๊ก สองกิ๊กแล้วเข้าเลย เอออันนี้นี่โกรธเลยนะ มันน่า ปาดให้หัวทิ่ม คันเร่งเลยให้ตายสิ

แล้วก็พวกที่ อยากกลับรถแต่มักง่ายลักไก่ กลับที่เลนสอง เลยสาม ไม่ชอบต่อคิว ไอ้พวกนนี้ก็เห็นแก่ตัวสุดๆ แล้วก็พวกที่อยากไปเร็วๆๆ ไปเลนที่เขาจะกลับรถ แล้วพอใกล้ๆๆ ถึงทางกลับรถ ก็จะเบียดออก ให้รถเลนอื่นติดเล่นๆๆ นี่ก็น่าเหยียบชนจังๆๆสักทีเหมือนกัน

อีกประเภทไม่ได้น่าเกลียดไรมาก แต่เจอแล้วมันเสียอารมณ์ ก็พวกที่ชอบขับช้าๆๆ แต่ชอบวิ่งเลนส์ขวา แล้วก็ทำให้คันอื่นต้องช้าตาม อันนี้นี่เจอก้แล้วระดับอารมรืเลยว่าจะโกรธ หรือแค่หงุดหงิด

แล้วก็ที่แน่ๆ น่าจะเจอกันทุกคน มอไซด์ค่ะพี่น้อง ไม่รู้ว่ากฏจราจรบ้านไหนมีแทรกระหว่างเลนส์ สังเกตุดุไม่เชื่อ มันจะค่อมเลนส์เสมอระหว่างสองเลนส์ คิดว่าตัวเองหลบแล้วแอบแล้วแล้วก็คิดว่าตัวเองรถคันเล้ก แต่คุณพี่ท่านจะรู้ไหมเนี่ย ว่าหากวัดความกว้างของมอไซด์แล้วอ่ะ มันก้เกือบครึ่งๆ คันเก๋งเลยนะ พี่ เง้อ แล้วพอรถเรามาตามเลนปกติ ก้จะเกือบเบียดรถพี่ท่านเข้า ก็จะเจอสายตาพิฆาต ประมาณว่า เหมือนเราเป็นคนผิดอ่ะ ทั้งๆที่พี่ท่านคอมเลนส์มาตลอดทาง ไม่รู้ตัวเองเลยให้ตาย

แล้วเวลากลับรถ ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมชอบมาแทรกกลับขวา มันก็มาแทรกขวา กลับซ้าย มันก็มาแทรกซ้าย พอหักเลี้ยวหน่อย เบียดเข้าให้ ไม่พอใจ มองหน้า(ไม่รู้ด่าอะไรในใจบ้าง) เราผิดอีกแล้ว อะไรฟะ -*-
แล้วก้พวกชอบขับย้อนศร เจอแบบนี้แล้ว อยากจะเบียดเอาให้ล้มกันไปข้างเลย ถ้าคิดว่ายอมเสียเวลาอ่ะนะ

สุดท้ายก็ได้แต่มาระบายกับตัวเอง ชาติไทยจะเจริญได้ไง ก็คนในชาติ(บางคนเป็นซะอย่างนี้อ่ะ) [on_007]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/09/10, [15:57:04] โดย ดุ๊กดิ๊กในหมู่ชน & น้องฉึ่งหนึ่งแมวเหมียว »
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #1 เมื่อ: 19/09/10, [20:36:59] »

พวกไม่พอใจแล้วมองหน้านี่ ไอ้คิงคองเลยครับ บ่อย
Last,,One ออฟไลน์
« ตอบ #2 เมื่อ: 19/09/10, [20:37:23] »

ไปเลนส์ที่เขาจะกลับรถ แล้วพอใกล้ๆๆ ถึงทางกลับรถ ก็จะเบียดออก ให้รถเลนอื่นติดเล่นๆๆ นี่ก็น่าเหยียบชนจังๆๆสักทีเหมือนกัน

[on_024] [on_024] ไม่ได้ตั้งใจจริงๆน้าาาาา บางทีไปในที่ไม่รู้ทางก็เลยหลุดเข้าไปในเลนส์ขวา

หนูขอโทษษษษษษ  [on_051]
มิ่งเมือก ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #3 เมื่อ: 19/09/10, [20:40:20] »

ผมเบื่อกับการนั่งรถเมย์ ,,แต่ถ้าให้ขับรถไปเรียนก็คงเบื่อกว่าเดิม ฮ่าๆๆๆ
บางทีก้สังเกตนะ... เวลาไฟเขียวอ่ะ - -" เปลี่ยนเลนส์กันไปเปลี่ยนเลนส์กันมา
สุดท้าย... แม้งผ่านไปได้ข้างหลังติดไฟแดงอีกรอบ  [on_065]
คนไทยติดขับรถแบบว่า กูจะไปๆๆๆๆข้างหลัง คนอื่นจะเป็นก้ช่างแม้ง สุดท้ายก็ติดกันหนักกว่าเดิม
 [on_007]

และที่สำคัญ....TAXI แม้งจะเยอะไปไหนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน  fire1
ตัวดีเลยทำรถติด,, รถเมย์จะเข้าป้ายเเม้งก็เอาล้ะ ชะลอๆหน้าป้ายรถเมย์ คนก็จะรีบขึ้นรถเมย์ ฮ่วยยย ย
ยิ่งตรง BTS อ่อนนุชดึกๆนะ...แม้งง ชุมนุมใหญ่แท๊กซี่ เป็นร้อยได้มั้งต่อกันยาวตลอดแนว รถเมย์ต้องจอดเลนส์กลาง
คนก็ไม่ค่อยจะขึ้นแท๊กซี่ แม้งก็เซ่อจอดกันอยู่อย่างนั้น - -" น่ารำคานมากกกกกกกกกกกกกก

พูดล้ะก็โมโห เหนื่อยๆมาเจออีพวกเเท๊กซี่ตัวปัญหาเนี่ย มันเซ็งมากกกก  [on_065]
mookendo ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #4 เมื่อ: 19/09/10, [20:48:51] »

เจอบ่อยเหมือนกันครับ พวกที่เปลี่ยนเลนส์โดยไม่เปิดไฟเลี้ยวเจอแล้วหงุดหงิดทุกทีไม่รู้ว่าการเอื้อมนิ้ว2นิ้วไปกด
ไฟเลี้ยวมันเหนื่อยขนาดนั้นเลย [on_009]

ส่วนมอเตอร์ไซค์นี่คู่ปรับผมตลอดการ ขับรถมา8ปี เคยชนก็แต่กับมอเตอร์ไซค์นี่แหละ แถมทุกครั้งที่ชนก็ชนซอยเดิมทุกครั้ง [โฟ่ววว]

ผมเคยไปอยู่ประเทศนึงในระยะสั้นๆต้องยอมรับว่าชอบการเคารพกฏจราจรของเค้ามากๆ โดยเฉพาะในเขตมหาวิทยาลัย
ทุกครั้งที่คนขับเห็นว่ามีคนกำลังจะข้ามถนนไม่ว่าจะเป็นรถมอเตอร์ไซค์ รถเก๋ง สิบล้อ ต้องเบรคให้คนข้ามก่อนเสมอ
จนบางครั้งผมยังรู้สึกเกรงใจถ้าเห็นรถกำลังวิ่งมาบางทีก็ทำท่าเหมือนจะไม่ข้ามให้รถไปก่อนจะได้ไม่ต้องเบรค

« ตอบ #5 เมื่อ: 19/09/10, [20:50:39] »

เคยๆๆนะ เจอบ่อยเลย ต่อๆรถเมลมา พอจะถึงป้าย พี่ท่านเล่นจอดเลนส์กลางเลย โอ้ ไม่อยากจะเชื่อ แล้วก็ต้องรอคนลงหมด ให้รถเมล์เคลื่อนเราถึงออกตัวได้ เพราะว่าจะให้เบี่ยงมาอีกเลนก็นะ แต่ละคันมาเร็วๆๆกันทั้งนั้น ยิ่งเห็นรถเราจะออกไปเลนอื่น ความเร็วของรถเลนนั้นยิ่งจะเพิ่มขึ้นรีบเหยียบมาปิดกันเลยทีเดียว  เผลอๆๆดีไม่ดี เจอมอไซด์ คร่อมเลนส์มาอีก ออกไม่ได้ เดี๋ยวซวยกระจกหายไปข้างละเซงแย่ เฮ้อ... [on_007]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 20/09/10, [15:57:30] โดย ดุ๊กดิ๊กในหมู่ชน & น้องฉึ่งหนึ่งแมวเหมียว »
dernero ออฟไลน์
« ตอบ #6 เมื่อ: 19/09/10, [20:53:36] »

คนไทยครับ   [on_065] [on_065]

ออ ถ้าเคยลงมาแถวภาคใต้ 3 จังหวัดชายแดนอะ เป็นยิ่งกว่านี้อีก พี่ท่าน สวนเลนเลย รถกระบะนะครับ ไม่ใช่มอไซด์  [เดะแว๊น]
ซามูไรศพหมา ออฟไลน์
« ตอบ #7 เมื่อ: 19/09/10, [21:03:27] »

เบื่อพวกจะเข้าออกเลนแล้วไม่ให้สัญญานไฟอ่ะ
ระวังไว้มะเมิง เพิ่งทำประกันชั้น1 มา เหอะๆ
 [on_065]
« ตอบ #8 เมื่อ: 19/09/10, [21:05:33] »

เบื่อพวกจะเข้าออกเลนแล้วไม่ให้สัญญานไฟอ่ะ
ระวังไว้มะเมิง เพิ่งทำประกันชั้น1 มา เหอะๆ
 [on_065]

จัดไปเลยพี่ ฝากหลายๆๆทีเลย เกี๊ยวก็กำลังของขึ้น  [on_026]
« ตอบ #9 เมื่อ: 19/09/10, [21:29:20] »

[on_065]

ฝากด้วย ทีนึง

แต่อย่าไปทำกับมอเตอร์ไซต์นะ ถึงตาย [on_008]
Hawk ออฟไลน์
« ตอบ #10 เมื่อ: 19/09/10, [21:47:20] »

ว้าาา เข้ามาโดนด่า  [on_024]
ซามูไรศพหมา ออฟไลน์
« ตอบ #11 เมื่อ: 19/09/10, [21:48:17] »

พวกมอเตอร์ไซด์นี่ทำใจครับ จะขี่กันยังไงก็เอาเถอะ แต่อย่าตายเพราะรถผมละกัน

อีกอย่าง คือพวกช้าแล้วขับขวานี่ก็สุดๆอ่ะ เวลาไป ตจว.นี่ประจำ
สบายๆมา 130-140 เจอพวกวิ่งร้อย วิ่งเก้าสิบอยู่ขวาสุดนี่ จะเสยเอาหลายครั้ง
เคยอยู่ครั้งนึงเกือบคว่ำเอา ABS ล็อคเกือบเอาไม่อยู่ จะบ้าตาย
Third 25. ออฟไลน์
เกรียน Inw
« ตอบ #12 เมื่อ: 19/09/10, [22:00:54] »

ใจเย็นๆจ้า   ก็นึกในใจแค่ 2 คำพอ

" ช่างแม่ง "

[นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม]
get ออฟไลน์
« ตอบ #13 เมื่อ: 19/09/10, [22:18:49] »

ผมเป็นขับรถนิสัยดีนะ ถ้าเปิดไฟขอทาง ในจังหวะที่สมควรผมให้หมด
ไอพวกรถแพงๆนี่แหละตัวดีเลยส่วนใหญ่พวกนี่ไม่ค่อยเปิดไฟขอทาง อย่าหวังจะได้ทางจากผม [on_026]
หรือไอรถแพงๆนี่มันไม่แถมไฟเลี้ยวให้หรือไงฟะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19/09/10, [22:20:29] โดย get »
Champies ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #14 เมื่อ: 19/09/10, [22:25:22] »

ใจเย็นๆจ้า   ก็นึกในใจแค่ 2 คำพอ

" ช่างแม่ง "

[นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม] [นะโม นะโม]

ตามนี้  [เจ๋ง]
00คิงคอง00 ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #15 เมื่อ: 19/09/10, [22:36:19] »

คือแบบว่าเจอจนชิน ด้านชา เบื่อเซง เอือม สุดจะทน

กับพวกที่ขับรถประเภท สอบผ่านใบขับขี่ มา แต่ไม่ผ่านมารยาท ตกร้อยเปอร์เซ็นชัวเลยหากมีการเปิดสอบ เกี๊ยวฟันธง

ก็ไม่รู้ว่าจะขับในเลนตัวเองได้ไหม แบบว่าทำไมต้องจ้องจะเบียด ปาด แทรก แซง ด้วย ก็เพราะแบบนี้แหละ ที่อุบัติเหตุมักจะเกิดอ่ะ ไปเร็วขึ้นก้ไม่กี่วินาทีหลอก แต่ขอให้ได้ เบียด ปาด แทรก แซง กันสักหน่อย เคยเจอไหมคะ

แล้วก็พวกที่ อยากออกจากซอยมา แต่ไม่ยอมมองดูความเร็วรถทางหลักเลยว่าเขามาเร็วแค่ไหน คุณพี่ท่านขอให้ได้ออกมาเหอะ แล้วไอ้รถเราก็ต้องเบรก ให้ บางทีมาเร็วๆๆ ก็เบรกกันเรียกได้ว่าหั่วทิ่มคันเร่งเลย เอากับเขาสิ
ยิ่งของจะขึ้นมากไปอีก หากหลังรถเราโล่ง แล้วมันยังดันทุลังออกมาแทรกหน้าเราเนี่ย เฮ้อ...

อ่ออีกประเภทค่ะ ยังมีอีกเยอะอย่าเพิ่งเบื่ออ่าน พวกที่ชอบ เบียดเข้ามาแล้วไม่เปิดไฟเลี้ยว หรือเปิดแค่ กิ๊ก สองกิ๊กแล้วเข้าเลย เอออันนี้นี่โกรธเลยนะ มันน่า ปาดให้หัวทิ่ม คันเร่งเลยให้ตายสิ

แล้วก็พวกที่ อยากกลับรถแต่มักง่ายลักไก่ กลับที่เลนสอง เลยสาม ไม่ชอบต่อคิว ไอ้พวกนนี้ก็เห็นแก่ตัวสุดๆ แล้วก็พวกที่อยากไปเร็วๆๆ ไปเลนส์ที่เขาจะกลับรถ แล้วพอใกล้ๆๆ ถึงทางกลับรถ ก็จะเบียดออก ให้รถเลนอื่นติดเล่นๆๆ นี่ก็น่าเหยียบชนจังๆๆสักทีเหมือนกัน

อีกประเภทไม่ได้น่าเกลียดไรมาก แต่เจอแล้วมันเสียอารมร์ ก็พวกที่ชอบขับช้าๆๆ แต่ชอบวิ่งเลนส์ขวา แล้วก็ทำให้คันอื่นต้องช้าตาม อันนี้นี่เจอก้แล้วระดับอารมรืเลยว่าจะโกรธ หรือแค่หงุดหงิด

แล้วก็ที่แน่ๆ น่าจะเจอกันทุกคน มอไซด์ค่ะพี่น้อง ไม่รู้ว่ากฏจราจรบ้านไหนมีแทรกระหว่างเลนส์ สังเกตุดุไม่เชื่อ มันจะค่อมเลนส์เสมอระหว่างสองเลนส์ คิดว่าตัวเองหลบแล้วแอบแล้วแล้วก็คิดว่าตัวเองรถคันเล้ก แต่คุณพี่ท่านจะรู้ไหมเนี่ย ว่าหากวัดความกว้างของมอไซด์แล้วอ่ะ มันก้เกือบครึ่งๆ คันเก๋งเลยนะ พี่ เง้อ แล้วพอรถเรามาตามเลนปกติ ก้จะเกือบเบียดรถพี่ท่านเข้า ก็จะเจอสายตาพิฆาต ประมาณว่า เหมือนเราเป็นคนผิดอ่ะ ทั้งๆที่พี่ท่านคอมเลนส์มาตลอดทาง ไม่รู้ตัวเองเลยให้ตาย

แล้วเวลากลับรถ ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมชอบมาแทรกกลับขวา มันก็มาแทรกขวา กลับซ้าย มันก็มาแทรกซ้าย พอหักเลี้ยวหน่อย เบียดเข้าให้ ไม่พอใจ มองหน้า(ไม่รู้ด่าอะไรในใจบ้าง) เราผิดอีกแล้ว อะไรฟะ -*-
แล้วก้พวกชอบขับย้อนศร เจอแบบนี้แล้ว อยากจะเบียดเอาให้ล้มกันไปข้างเลย ถ้าคิดว่ายอมเสียเวลาอ่ะนะ

สุดท้ายก้ได้แต่มาระบายกับตัวเอง ชาติไทยจะเจริญได้ไง ก็คนในชาติ(บางคนเป็นสะอย่างนี้อ่ะ) [on_007]

บ่นเป็นคนแก่ ไปเลย นะตัวเอง  ้hahaha ้hahaha ้hahaha

ผมมองหน้าพวกขับกากๆๆ แบบนี้บ่อยครับเจอแล้วเซ็งเลย  ยิ่งพวกมอเตอร์ไซ นี่ยิ่งรำคา่ญเลย ห่าชอบแซกไม่
รู้แม่  ง   จะรีบไปไหน   [on_065] 
« ตอบ #16 เมื่อ: 19/09/10, [22:43:55] »

ผมเป็นขับรถนิสัยดีนะ ถ้าเปิดไฟขอทาง ในจังหวะที่สมควรผมให้หมด
ไอพวกรถแพงๆนี่แหละตัวดีเลยส่วนใหญ่พวกนี่ไม่ค่อยเปิดไฟขอทาง อย่าหวังจะได้ทางจากผม [on_026]
หรือไอรถแพงๆนี่มันไม่แถมไฟเลี้ยวให้หรือไงฟะ

ใช่เลย ด่าเหมือนแม่ผมเลยเนี่ย  [on_026] [on_026]

get ออฟไลน์
« ตอบ #17 เมื่อ: 19/09/10, [22:48:43] »

ผมว่าโดนแซงแถวใน7นี่หงุดหงิดกว่า แม่งมาทำหน้ามึนๆใส่อีกน่าหงุดหงิดโคครๆ
Yoda ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #18 เมื่อ: 19/09/10, [23:24:00] »

เคยโดนรถแต่งห่วยๆปาดหน้าครั้งนึงทางมอเตอร์เวย์ตอนประมาณ 2 ทุ่ม เราบีบแตรเพราะตกใจ มันเข้าซ้ายเลยครับ รอเราแซงแล้วอัดมาปาดหน้าใหม่ ทำอย่างงี้ 4-5 รอบ แล้วก็เข้ามาจี้ท้ายเปิดไฟสูงค้างเลย ถ้าวันนั้นมีปืนในรถ.....วันนี้คงอยู่ในคุกแน่ๆ (ขอกดหมดแม็กบรรดาลโทสะ)

ปล.นั่งพิมพ์แล้วนึกถึงเหตุการณ์วันนั้นยังโมโหอยู่เลย  mad1
M79 ออฟไลน์
« ตอบ #19 เมื่อ: 19/09/10, [23:30:32] »

อือหืมม..มาเป็นชุด เลยเจ๊เกี๊ยว

ผมขอพูดวลี เพียงสั้นๆ

"We live in underdevelopment country, be careful yourself."
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #20 เมื่อ: 19/09/10, [23:48:14] »

ดีนะ ขับรถไม่เป็น สบายใจ นั่งรถเมล์หลับบ้าง อ่านการ์ตูนบ้าง
~!!!GoR@!!!~ ออฟไลน์
« ตอบ #21 เมื่อ: 20/09/10, [00:19:05] »

ปกติ นะ
Sonicwing ออฟไลน์
« ตอบ #22 เมื่อ: 20/09/10, [00:44:21] »

เกลียดสุดก็รถแข่งกันช้า ขับงงๆ ตัดสินใจไม่ถูก มีอยู่ 2 เลน เอ้า ช้ามันทั้ง 2 เลนไปไหนไม่ถูกเลย

ใจเย็นๆ คิดซะว่าถนนไม่ใช่ของเรา ยังไงรถก็วิ่งไปได้เรื่อยๆ จะได้ไม่หงุดหงิดครับ
หมูโชค ออฟไลน์
« ตอบ #23 เมื่อ: 20/09/10, [06:21:09] »

ก็เหยียบมันให้แบนไปเลย
NuSh~FiNe ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #24 เมื่อ: 20/09/10, [06:33:58] »

เจอประจำทางลัด ซ.วัดหลวงพ่อโต ทะลุ บางนา รถเยอะมากก   ถนน2เลน ไม่พอ มาเป็นเลนพิเศษ (เลนหน้าด้าน) แล้วมาอัดกันอยู่ตอนขึ้นสะพาน พยายามจะแทรก  อย่าหวัง  !!!!   nono1
ZeroDeathAttack™ ออฟไลน์
« ตอบ #25 เมื่อ: 20/09/10, [07:40:09] »

[on_003]   
Rapee ออฟไลน์
« ตอบ #26 เมื่อ: 20/09/10, [07:54:50] »

เลนส์  ก็มี  รถเมย์  ก็มี  นึกว่าเวป กล้อง  กะ ซ้อเจ็ด  ใจร่มๆครับ แบ่งๆกันไป  เราอย่าทำผิดก็พอ  สตินิ่งๆ ปาดไปเลยครับ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ  ล้อเล่นอะ  ปล่อยไปเถอะ อาจจะไม่ได้ตั้งใจก็ได้  บางทีเราอาจจะใจดีเกินไปน่ะครับ โหดอีกนิด..เด๋วมาเอง  (ใบเคลม)
 เราก็ใช้ได้เท่ากัน อย่าให้โดนขับรถประมาทเน้อ หลายแต้ม
wewe ออฟไลน์
Redbee Fanclub
« ตอบ #27 เมื่อ: 20/09/10, [08:11:43] »

เที่ยงคืนกลางปีที่แล้ว

เจอเก๋งซิ่งขี้เมา

ชนกระจกมองข้างขวาแตกบนทางต่างระดับพระรามเก้ามันชนแล้วหนีทั้งๆที่รู้ว่าชน

ผมก็ขับตามล่ะทั้งเปิดไฟสูงบีบแตรให้มันจอดมันไม่ยอมจอดมันหนีไป5กิโลได้

จนผมปาดมันจอดได้ตรงหน้าป้อมตำรวจแยกประชาสงเคราะห์แต่ตำรวจไม่มี

พอมันลงมาไหว้ใหญ่บอกไม่ได้เจตนาหนี
เชื่อตายมีโอกาสจอดมีโอกาสชลอมันไม่ทำจนมุมเพราะโดนปาดหน้าจนต้องจอด

มันบอกมีประกันแกล้งโทรตามแล้วบอกไปเจอที่โรงพักผมให้มันนำแต่มีจังหวะนึงมีรถแทรกกลางมันเลยหนี

แต่ยังดีผมได้ถ่ายภาพรถทะเบียนคนขับไว้

ไหนๆมาก็แจ้งความซะแล้วไปให้น้องที่อยู่กรมขนส่งอายัดการต่อทะเบียนการซื้อขายซะเลย

จวบจนปัจจุบันมันก็ยังไม่สามารถต่อทะเบียนภาษีรถได้

ค่ากระจกข้างเปลี่ยนศูนย์แค่168บาทมันจ่ายไม่ได้

ก็หนีตลอดไปล่ะกัน emb01

ที่จริงข้อมูลชื่อที่อยู่เบอร์โทรผมให้น้องคัดมาได้หมดล่ะแต่ไม่ตามหรอกรับไม่ได้จริงๆชนแล้วหนีต้องเอาให้เข็ด

ปล.ถ้าวันนั้นผมขับเร็วไม่ได้เบรกทันคงไม่ใช่แค่กระจกคงโดนหน้ารถจังๆตายไปแล้วแน่เลย asspain

ผู้มาแวะชม ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #28 เมื่อ: 20/09/10, [08:14:02] »

ดีนะ ขับรถไม่เป็น สบายใจ นั่งรถเมล์หลับบ้าง อ่านการ์ตูนบ้าง

ตามนี้  [on_026]
จิ๊ปปี้ ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #29 เมื่อ: 20/09/10, [08:33:58] »

เหมือนกัลรุยอาหยี่  [on_062]
หน้า: 1 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์