Aqua.c1ub.net
*
  Thu 25/Apr/2024
หน้า: 1 2 3 4   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เจอแบบนี้อ่ะคะ ขอบอกเลยว่าของขึ้นปี๊ดสุดๆๆ T_T  (อ่าน 21573 ครั้ง)
kp_phoenix ออฟไลน์
Club Brother
« ตอบ #30 เมื่อ: 20/09/10, [10:07:00] »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความ

อีกกรณี ถนน เป็นทางสวนกัน แต่อีกฝั่งหนึ่งชอบข้ามเลนมาเฉยเลย ประมาณว่าค่อมเลน ไม่ก็ หลบรถเลนตัวเอง แต่ไม่ดูเจ้าของทางว่าเขามาใกล้แค่ไหน ระยะความเร็วเท่าไหร่ พี่ท่าน จะข้ามมาหมด อันนี้ก็น่าโมโหนะ
น่าเหยียบชนประสานงานจริงๆๆเลย แล้วมีครั้งนึง รถแม่อ่ะค่ะ เราก็หลบให้แล้วนะ พี่ท่านยังจะวอนข้ามเลนมาเบียดฝั่งเราจนมีเสยกระจกข้างกันไป แล้วก็หนีด้วย ดีนะจำทะเบียนได้เลยตามตัวได้ ให้ตำรวจเขาตามให้ กล้าข้ามเลนมาแต่พอชนแล้วหน้าผู้หญิงจริงๆ หายหัวสะงั้น กล้าทำแต่ไม่กล้ารับ คนอะไรก็ไม่รู้ อยากขย้ำจริงๆ [on_065]
chaikitti ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #31 เมื่อ: 20/09/10, [11:00:05] »

ขับรถในเมืองใหญ่ต้องทำใจครับ ลองไปดูที่อินเดีย อินโดนีเซีย ชิลี เวเนซูเอลล่า แล้วคุณจะบอกว่าคนไทยขับรถโคตรมีมารยาทเลย  ้hahaha 

แต่ผมว่าที่เซ็งตอนนี้ที่สุดและเป็นปัญหาของรถติดด้วยคือพวกที่ไม่มีบัตร easy pass แต่ลักไก่เข้าเลนมาแล้วค่อยมาปาดออกตอนใกล้ถึงช่องจ่ายตังค์ ทำรถติดมากมาย จะว่าไม่รู้ก็ไม่น่าใช่ ป้ายเค้าติดตัวใหญ่เ้ท่าบ้าน เรียกว่ามักง่ายมากกว่า เห็นตอนนี้ตำรวจจะเริ่มจับปรับแล้ว จะคอยดูว่าจะเป็นไง  [on_055]
Golf 666 ออฟไลน์
Hot Member
« ตอบ #32 เมื่อ: 20/09/10, [11:09:11] »

บ่นเหมือนคนอายุเยอะเลย  ้hahaha
« ตอบ #33 เมื่อ: 20/09/10, [11:11:16] »

บ่นเหมือนคนอายุเยอะเลย  ้hahaha

ซ้อมไว้ค่ะ เดี่ยวแก่ไปจะได้บ่นเก่งๆปากจัดๆ  [on_026]
ณ~ใชเหมี่ยง ออฟไลน์
Club Champion
« ตอบ #34 เมื่อ: 20/09/10, [11:43:57] »

เบื่อไอ่พวกที่เวลาจะเข้าทางเบี่ยงแล้วมึงจะจอดทำแป๊ะอะไร จอดจนรถไม่มีซักคันถึงไปงั้นหรอ คุณพี่ช่วยมองกระจกมาดูด้วยความห่วงใยซักนิดก็ไม่มีใครว่า แทนที่คุณพี่จะเลี้ยวไปก่อนแล้วค่อยเบี่ยงเลนไปทีละนิด คุณพี่แกอยากพุ่งไปอยู่อีกเลนเลยแบบไม่สนใจใคร เจอมาหลายครั้งแล้วอยากลองเอาโน๊ตบุ๊คฟาดหน้าเหมือนหนังในเรื่อง wanted แต่ในหนังเป็นคีบอร์ดไม่ใช่โน๊ตบุ๊ต  [on_009]
« ตอบ #35 เมื่อ: 20/09/10, [11:49:14] »

เบื่อไอ่พวกที่เวลาจะเข้าทางเบี่ยงแล้วมึงจะจอดทำแป๊ะอะไร จอดจนรถไม่มีซักคันถึงไปงั้นหรอ คุณพี่ช่วยมองกระจกมาดูด้วยความห่วงใยซักนิดก็ไม่มีใครว่า แทนที่คุณพี่จะเลี้ยวไปก่อนแล้วค่อยเบี่ยงเลนไปทีละนิด คุณพี่แกอยากพุ่งไปอยู่อีกเลนเลยแบบไม่สนใจใคร เจอมาหลายครั้งแล้วอยากลองเอาโน๊ตบุ๊คฟาดหน้าเหมือนหนังในเรื่อง wanted แต่ในหนังเป็นคีบอร์ดไม่ใช่โน๊ตบุ๊ต  [on_009]

มีอีกกรณีคล้ายๆกันค่ะ ตามหลังกันมาจากซอย จะออกถนนใหญ่ คันหน้า ดันไม่ยอมออกเลนส์ ซ้ายสุด ก็มี พี่ท่านจะข้ามไปเลนสองเลนสามเลย  แช่อยู่อย่างนั้น ทั้งๆที่ออกซ้ายมาแล้วก็ เปิดไฟเลี้ยวเข้าขวาก็ได้ตอนรถโล่งๆ เจอแบบนี้ก็เสียอารมณ์เหมือนกันค่ะ  [on_009]
Kasama ออฟไลน์
Club Leader
« ตอบ #36 เมื่อ: 20/09/10, [11:50:47] »

ขับรถคิดมากกันขนาดนั้นเลยหรอ = ="

เครียดตายพอดี
Archive ออฟไลน์
Club Follower
« ตอบ #37 เมื่อ: 20/09/10, [11:52:23] »

เรื่องย้อนศรนี่ประจำครับ โค้งทางไปมธนี่่ประจำมอไซต์สวนทางวันดีคืนดีมีรถกระบด้วย โอแม่เจ้า แถมเลยไปอีกนิด สะพานโค้งไปลงอีกฝั่ง แม่เจ้า มอไซต์สวนเลนส์ขึ้นมา มันไม่สมควรตายได้ยังไงล่ะครับ แต่ใครล่ะผิด กรูอีกที่มาตามกฏ แต่มันผิดเต็มๆๆ แต่ตำรวจให้กรูผิดได้ไงว่ะ suicide [โฟ่ววว] [พลังเต็มที่]
« ตอบ #38 เมื่อ: 20/09/10, [12:02:37] »

เรื่องย้อนศรนี่ประจำครับ โค้งทางไปมธนี่่ประจำมอไซต์สวนทางวันดีคืนดีมีรถกระบด้วย โอแม่เจ้า แถมเลยไปอีกนิด สะพานโค้งไปลงอีกฝั่ง แม่เจ้า มอไซต์สวนเลนส์ขึ้นมา มันไม่สมควรตายได้ยังไงล่ะครับ แต่ใครล่ะผิด กรูอีกที่มาตามกฏ แต่มันผิดเต็มๆๆ แต่ตำรวจให้กรูผิดได้ไงว่ะ suicide [โฟ่ววว] [พลังเต็มที่]

บ้านเกีียวเคยเกิดเรื่องนึง คล้ายแบบนี้ ที่ถนนเพรชเกษม ก่อนถึงทางกลับรถ 81 ถนน ฝั่งตรงข้าม มันจะขีดเส้นขาวไว้เลนส์ขวาสุด ไม่ให้รถ ผ่าน อรุ่มอร่วยให้ได้ ทีนี้พอรถที่เขาไม่รุ้อ่ะ มาเลนส์ขวาอ่ะก็จะเริ่มเบี่ยงตามแนวเส้นขาว เข้ามาเลนส์กลางเรื่อยๆๆ ยิ่งถ้าไม่มองกระจกข้างด้วยแล้วนะ อุบัติเหตุเกิดประจำอ่ะตรงนี้ วันนั้นบ้านเกีียว มาเลนกลาง แล้วเจอเลนขวาเบียดมา รถเกีียวเลยมาแล้ว คือนำหน้าอยู่ มองกูรุ้ว่าใครผิด ตำรวจพอเห็นอีกฝั่งเล่นแง่ไม่ยอมรับ ก็จะให้เป็นประมาทร่วม ของขึ้นสิคะ บอกเลยว่าเจอในชั้นศาล ทางตำรวจก็เลย ขอให้เอารถทิ้งไว้แล้วจะให้เจ้าหน้าที่มาตรวจพิสุจมาดูให้ ผลสรุปก็คือ ฝ่ายเกี๊ยวอ่ะถูก จริงๆมองปุ๊บก็รุ้แล้วอ่ะ จากรอยเสปยือ่ะ ตำรวจมักง่าย ดีนะไม่ขึ้นศาลจะฟ้องตำรวจด้วยเลยฐานละเว้นการประฏิบัติหน้าที่โดยมิชอบ เอาให้ร้อนๆหนาวๆกันทั้งโรงพักเลย หมั่นไส้ [on_018]
Albino buffalo ออฟไลน์
« ตอบ #39 เมื่อ: 20/09/10, [12:08:34] »

ขับรถต้องใจเย็นและนึกถึงใจเค้าใจเราครับ ที่กล่าวมาผมทั้งเป็นคนทำและถูกทำบ่อยครั้งครับ
ผมคนนึงครับ ที่ใช้ทั้งรถยนต์และมอไซค์ อารมณ์การใช้ยานพาหนะสองประเภทนี้มันต่างกันครับ
รถยนต์ซอกแซกไม่ได้แต่อยู่ในแอร์ไม่ต้องดมฝุ่นควันและไอร้อนไอเสียที่ปล่อยจากรถยนต์มีเพลงฟังแก้หงุดหงิดเวลารถติด
ส่วนมอไซค์ทั้งร้อนแดด ร้อนเครื่องยนต์ ฝนตกก็เปียก โดนรถใหญ่ดีด&สาดน้ำใส่ ดมฝุ่นควันพิษและถูกบีบบังคับให้วิ่งได้แค่เลนส์เดียวตามกฏหมาย ห้ามแซง ต้องตามรถเมลล์ต้อยๆดมควันจนท้องอืดแค่ออกขวาเพื่อกลับรถบางทียังโดนใบสั่งเลย
จะสังเกตุได้ว่าคนขับมอไซค์หรือรถที่ไม่มีแอร์จะใจร้อนกว่าเพราะมันรู้สึกไม่สบายตัวเวลาอยู่จุดนั้นอยากไปให้ถึงเร็วๆ
ตามหลักจิตวิทยาแล้ว เวลารถติดแล้วเราเห็นคนอื่นไปได้แต่เราไปไม่ได้มันจะอึดอัดและหงุดหงิดครับ
ต้องใจเย็นๆและยอมรับสภาพท้องถนนบ้านเราครับ ปล่อยๆไปบ้างเปิดเพลงเบาๆฟังช่วยได้ครับ
ถ้ามอไซค์วิ่งถูกกฏหมายไม่แทรกเลนส์นี่เรื่องใหญ่นะครับ เพราะผู้ใช้รถใช้ถนนอาจต้องเผื่อเวลาเดินทางมากขึ้นสัก2ชัวโมง
เพราะจะมีคาราวานเลนศ์ซ้ายอันหน้าสะพรึงกลัวทุกวันเพราะแซงไม่ได้ ขนาดมอไซค์ด้วยกันเองแซงกันยังผิดเลย และจะมีผู้เสียชีวิตเพราะมะเร็งปอดเพิ่มขึ้น ลองมากมายคิดดูว่าถ้ามอไซค์แซงไม่ได้ต้องต่อแถวเรียงยาวกันไปตลอดถนนอะไรมันจะเกิดขึ้น
ส่วนผู้ที่เห็นแก่ตัวที่สุดน่าจะเป็นพี่แท๊กเค้า ไม่ต่ำกว่า50%ที่เห็นแก่ตัว เพราะเค้ามีผลประโยชน์บนท้องถนนและมีจำนวนมากมาย
การแข่งขันสูงจนลืมนึกถึงชีวิตของผู้ใช้ถนนคนอื่น ผมเกือบชนแท๊กซี่บ่อยๆ
เพราะฉะนั้นสิ่งที่สำคัญที่สุดบนท้องถนนคือการมีน้ำใจและให้อภัยกันครัับ
ถ้าผมคิดผิดไปก็ขอโทษด้วยนะครับ แต่ที่ว่ามามันเกิดจากการใช้ชีวิตบนท้องถนนมานาน ชั่วโมงบินประมาณ2แสนกว่าโลแล้ว
เลยเห็นเรื่องแบบนี้อยู่บ่อยๆ และชินกับมันเรียบร้อยแล้วครับ
Narita ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #40 เมื่อ: 20/09/10, [13:06:59] »

ขับรถคิดมากกันขนาดนั้นเลยหรอ = ="

เครียดตายพอดี

^
^
^
^
เกี๊ยวดูไว้นะ คนเนี่ยแหละ ชอบปาดเลน  [on_003] [on_003] [on_003]
Buzz Lightyear ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #41 เมื่อ: 20/09/10, [13:13:59] »

จำไว้แค่ว่า ถ้าโดนมาต้องเอาคืน กร๊ากกกก  ้hahaha
F~irstiz~Z ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #42 เมื่อ: 20/09/10, [13:16:56] »

แล้วก็พวกที่ อยากกลับรถแต่มักง่ายลักไก่ กลับที่เลนสอง เลยสาม ไม่ชอบต่อคิว ไอ้พวกนนี้ก็เห็นแก่ตัวสุดๆ

มาแก้ตัวครับ สำหรับผมแต่ก่อนขับกระบะ4x4รถนำเข้ามาจากนอก เลนเดียวมันกลับไม่พอจริงๆคับ บางทีก็ต้องคร่อมไปเลนข้างๆครึ่งเลนคับ ไม่ก็กลับจากเลนสองเลย ถ้าถนนแถวนั้นตีเลนเเคบ และก็ไม่มีเว้าเพิ่มสำหรับกลับรถ ถ้าผมเข้าเลนปกติ แล้วถ้าไม่พ้นก้อต้องถอยใหม่ แต่ครั้นกระนั้น คันข้างหลังก็ตามมาซะเเล้ว เป็นอันทำให้คันหลังต้องหัวทิ่มคันเร่งตามระเบียบ และ/หรือ ถ้าคันหลังตามมากระชั้นชิดเกิน ก็จะซัดท้ายรถคันหน้าไปโดยปริยาย งานนี้ยาว...........อันนี้เป็นข้อแก้ตัวของผมนะ คนอื่นผมไม่รู้ [on_023]
MonkeyDeeLuffy ออฟไลน์
« ตอบ #43 เมื่อ: 20/09/10, [13:31:51] »

สุดจะทนเลย คือแท๊กซี่ กับ รถตู้วิน

สุดทรีนจริงๆครับ  จะไปให้ได้ทุกจังหวะชีวิต ใครไม่ให้มันก้อเบียด กระแซะ

จนเราต้องให้มันไปเองเพราะกลัวชน

เคยชนไปคันนึง แท๊กซี่  มันลงมาบอก อย่าแกล้งคนทำมาหากิน

อ้าว แล้วกรูมะทำหรอ?  036 งงกะแม่ง  [งง]

(ขออภัยครับ วาจาไม่สุภาพ แต่ขอระบายนิดค้าบ)

Club Leader
« ตอบ #44 เมื่อ: 20/09/10, [13:34:26] »

จะว่าไป มะไรจะมีนโยบายห้ามแท๊กซี่วิ่ง วันๆ เสียพลังงานไปเท่าไร กีดขวางการจราจรไปเท่าไร
snowwhite ออฟไลน์
Shrimp Tribe
« ตอบ #45 เมื่อ: 20/09/10, [16:09:54] »

ผมคยเห็นคาตาเลย กะบะคันหน้าผมชนแล้วทับ ก็มันเป็นเลนสวนทางกันรถกะบะก็มาดีดี ไม่รู้มอไซแซงอะไรมา เข้าเลนมาชนกะบะเฉยเลย ผมเห็นประกายไฟหน้ารถกะบะสว่างจ้า พร้อมเสียงดังปังง  รถกะบะกระดอนขึ้น รถมอเตอร์ไซโผล่ออกมาจากใต้ท้องรถกะบะ พี่มอไซวินคันที่ผมนั่งมาหักหลบแวบ(คันผมขี่ตามกะบะมา)เห็นคนขี่มอไซโผล่ออกมาจากใต้ท้องรถกะบะโดยที่ล้อหลังรถกะบะทับผ่านกลางตัว คนขี่ไม่มีหมวกกันน๊อก เห็นกระดูกแขนขวาทะลุออกมานอกเนื้อสีขาวๆช่วงข้อศอกจนถึงกลางแขน ตัวนอนคว่ำ แต่หัวหมุนกลับมามองมาด้านบนเฉียงมาทางผม นัยตาเบิกโพลง แล้วก็เห็นรถกะบะชลอเข้าข้างทาง รถคันผมก็ชลอเข้าข้างทาง พี่มอไซวินบอกว่า น้องไปต่อเองได้ไหม พี่เข่าอ่อนไม่มีแรง ผมจ่ายตังงค่ามอไซ แล้วผมก็ไปนั่งข้างทาง เดินไม่ไหวเข่าอ่อนเหมือนกัน

ตอนนี้ยังลบภาพนั้นไม่ออกจากหัวเลย แต่เข่าไม่อ่อนแล้ว

นี่แหละ ถ้าไม่เจอกับตัวจ้างให้เขาก็ยังทำแบบเดิมๆไม่เปลี่ยนนิสัยมักง่ายหรอก

มีอีกอันไปเห็นตอนเขาช่อยงัดขา มอไซแทรกซ้ายเพราะรถเมเลี้ยวซ้าย หนีบเข้าอย่างจัง ล้อหลังรถเมทับรถมอไซพร้อมขาคนขี่บดกับฟุตบาท ละเอียด ได้กลิ่นคาวเลือดก็เข่าอ่อนแล้ว
Cute Member
« ตอบ #46 เมื่อ: 20/09/10, [16:45:24] »

จำไว้แค่ว่า ถ้าโดนมาต้องเอาคืน กร๊ากกกก  ้hahaha

ชิ  [ชู่วๆ] [ชู่วๆ]
Buzz Lightyear ออฟไลน์
Club Member
« ตอบ #47 เมื่อ: 20/09/10, [16:46:23] »

ชิ  [ชู่วๆ] [ชู่วๆ]

[เอ๊ะ!!!] เอาอีกแล้วๆ
Cute Member
« ตอบ #48 เมื่อ: 20/09/10, [16:55:50] »

[เอ๊ะ!!!] เอาอีกแล้วๆ

[on_026] [on_026] [on_026] [on_026]
« ตอบ #49 เมื่อ: 20/09/10, [17:28:27] »

เกี๊ยวจะไม่โกรธเลยนะคะ ถ้าคันไหนที่มันสุดวิสัยจริงๆ อย่างบางคันก็ยกมือขอโทษ หรือผงกหัวให้ อะไรงี้

ก็อรุ่มอร่วยกันได้ บางครั้งนี่ไม่ใช่ไง บางคนคือแบบว่า เนียนเลยอ่ะ อาศัยว่าคนอื่นเค้าไม่รุ้กับพี่ท่านหรอก

ว่ามักง่ายหรือว่าสุดวิสัย แล้วพอทำนานๆเข้าก็กลายเป็นเคยตัวแก้ไม่หาย อะไรแบบนั้น

มอไซด์เกี๊ยวก้เคยขับเหมือนกัน เกี๊ยวก็ยังถือว่ามอไซด์เป็นรถคันนึงไม่ค่อยจะแอบหรอก วิ่งกลางเลนนั่นล่ะ

แต่ความเร็วเอาให้เท่ารถคันอื่น จะได้ไม่ทำให้ใครช้า ต่อๆๆกันมา มันก็พอจะไปได้เรื่อยๆ

ไม่ใช่ว่าวิ่งกลางเลนแล้วช้าเป็นเต่าคลานมันก็เกรงใจคันอื่นเค้า ถ้ารู้ว่าจะเข้าซ้าย ก็จะมาเลนซ้ายตั้งแต่เนิ่นๆ

ไฟสัญญาญก็จะอยู่ในระยะทางที่คิดว่าพอเหมาะ ไม่กระชั้นชิดมาก เกี๊ยวว่าตรงนี้นี้มันเป็นมารยาท

จิตสำนึกของแต่ละคนน่ะนะ คือมันก็พูดยาก มันเป็นเรื่องที่ละเอียดอ่อนอ่ะ ยังไงก็นาๆจิต

ตัง มาตั้งกระทู้ไม่ใช่อะไรแค่อยากระบายบางทีมันก็สุดจะทน

สำหรับเกี๊ยวเอง สำหรับคนในครอบครัวเกี๊ยวเอง เกี๊ยวว่าเราก็ปลูกฝังกันมานะ

มีน้ำใจเอื้อเฟื้อตามสมควร ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับสถานการณ์ด้วยเช่นกัน

เกี๊ยวมองว่าถ้าไม่เริ่มทีตัวเรามัวแต่โยนว่าใครๆเค้าก็ทำกัน แล้วสังคมมันจะยิ่งเสื่อมน่ะ

จะทำอะไรเกี๊ยวเลยเริ่มที่ตัวเองเสมอ อย่างน้อยก็พูดได้ว่าเราไม่ได้มักง่ายนะ อะไรแบบนี้  [on_018]
Club Leader
« ตอบ #50 เมื่อ: 20/09/10, [17:40:25] »

เจอบ่อยๆ เช้าๆ

มอไซต์ วิ่งกลางเลนส์ขวาสุด มีลูกกับเมีย เราจี้ตูดไม่หลบ กระพริบไฟไม่หลบ สุดท้ายต้องแซงซ้าย

ขี่ไม่ได้มองโลกเลย
Phung ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #51 เมื่อ: 20/09/10, [19:52:39] »

เอาอีกแบบด้วยได้ป่ะ ไม่ชอบพวกแบบที่พอเราเปิดไฟเลี้ยวขอดีๆ แล้วมันจะเร่งขึ้นมาจ่อตูดทันทีทันควัน
jihawaii ออฟไลน์
Club Veteran
« ตอบ #52 เมื่อ: 20/09/10, [21:37:45] »

ขับอยู่เมืองไทยก็ต้องทำใจนิดนึง

ปล.ขับรถไรฮะ วันหลังเจอจะได้ไม่ปาด เผื่อเป็นน้องเกี๊ยว  emb01
NuSh~FiNe ออฟไลน์
Cute Member
« ตอบ #53 เมื่อ: 20/09/10, [22:10:10] »

[on_003]   

อะไรรรรร   ถึงเค้าจะซิ่งแต่ก็แคร์ผู้ร่วมทางนาย่ะ...

ปล.แค่ปาดอาดิ้น และจะเสยตรูด (รถ) ตาปุ๋ย มันผิดมากรึงายย คนกันเองทั้งนั้นน     emb01
« ตอบ #54 เมื่อ: 20/09/10, [22:37:56] »

ขับอยู่เมืองไทยก็ต้องทำใจนิดนึง

ปล.ขับรถไรฮะ วันหลังเจอจะได้ไม่ปาด เผื่อเป็นน้องเกี๊ยว  emb01
ไม่เป็นไรค่ะพี่ ปาดมาเลย เดี๋ยวเร่งไปปาดคืน เอาสักครึ่งคัน ไม่งั้นก้ปาดเต็มคันแล้วเบรกแรงๆๆสักทีเป็นการทักทาย [on_026]
kukiert03 ออฟไลน์
« ตอบ #55 เมื่อ: 20/09/10, [22:41:04] »

วันนี้โดนเลยครับ มาฟัง ( อ่านกัน )
1.ออกจากบ้านเจอยูเทิน  ฝั่งตรงข้าม เขาก็ทา ขาว-แดง แล้ว  ยังจอด ถ้าทันเห็นก็ดีไป จะได้ออกซ้ายตีโค้งกว้าง  ถ้าไม่เห็นก็รอลุ้น ถ้าหลังว่างก็จะได้ถอยได้
2.ผ่านยูเทิน เจอจอดซ้อนคัน ตรงหน้าดีแทคช้อป มาจ่ายตังค์ค่าโทร       ถนน  3 เลน หลือเลนเดียวเพราะเลนในสุด ก็จอดรถอยู่แล้ว  คิดดู 8 โมงรถเยอะขนาดใหน
3.อันนี้การข้ามถนน  นักท่องเที่ยวชาวมาเลย์ ( ดูการแต่งตัวก็รู้ ) ไฟแดงรถจอดไม่ข้าม มัวแต่ถ่ายรูป  พอไฟเขียวรถไป แม่งเดินข้ามเฉย  มีโบกให้ รถเราหยุดด้วยนะ
4.ไฟเขียวปุ๊บ  คันหลังกดแตรไล่เลย  ไม่ใช่แข่ง ครวเตอร์ไมค์ นะโว้ย  เขียวปุ๊บ จะได้ออกตัวล้อฟรี
5.ขับรถมาเห็นไฟเหลือง เราก็ชลอ  คันหลังสอบไปขับขี่มาจากไหนวะ  บีบแตรไล่ให้ทันไฟแดง ( เอ หรือว่า ข้อสอบใหม่ )
6.สอบใบขับขี่ที่ใหน  เจอแยกที่ไม่มีไฟแดง หรือ กลางคืนเป็นไฟกระพริบแล้ว เปิดไฟฉุกเฉิน ถ้ารถเขามาจากทางซ้ายก็ดีไป  เราก็นึกว่าเลี้ยวขวา จอดให้  ถ้ามาจากขวา  นึกว่าเลี้ยว เราก็ออกรถไป โครมแน่นอน
dernero ออฟไลน์
« ตอบ #56 เมื่อ: 20/09/10, [23:32:14] »

วันนี้โดนเลยครับ มาฟัง ( อ่านกัน )
1.ออกจากบ้านเจอยูเทิน  ฝั่งตรงข้าม เขาก็ทา ขาว-แดง แล้ว  ยังจอด ถ้าทันเห็นก็ดีไป จะได้ออกซ้ายตีโค้งกว้าง  ถ้าไม่เห็นก็รอลุ้น ถ้าหลังว่างก็จะได้ถอยได้
2.ผ่านยูเทิน เจอจอดซ้อนคัน ตรงหน้าดีแทคช้อป มาจ่ายตังค์ค่าโทร       ถนน  3 เลน หลือเลนเดียวเพราะเลนในสุด ก็จอดรถอยู่แล้ว  คิดดู 8 โมงรถเยอะขนาดใหน
3.อันนี้การข้ามถนน  นักท่องเที่ยวชาวมาเลย์ ( ดูการแต่งตัวก็รู้ ) ไฟแดงรถจอดไม่ข้าม มัวแต่ถ่ายรูป  พอไฟเขียวรถไป แม่งเดินข้ามเฉย  มีโบกให้ รถเราหยุดด้วยนะ
4.ไฟเขียวปุ๊บ  คันหลังกดแตรไล่เลย  ไม่ใช่แข่ง ครวเตอร์ไมค์ นะโว้ย  เขียวปุ๊บ จะได้ออกตัวล้อฟรี
5.ขับรถมาเห็นไฟเหลือง เราก็ชลอ  คันหลังสอบไปขับขี่มาจากไหนวะ  บีบแตรไล่ให้ทันไฟแดง ( เอ หรือว่า ข้อสอบใหม่ )
6.สอบใบขับขี่ที่ใหน  เจอแยกที่ไม่มีไฟแดง หรือ กลางคืนเป็นไฟกระพริบแล้ว เปิดไฟฉุกเฉิน ถ้ารถเขามาจากทางซ้ายก็ดีไป  เราก็นึกว่าเลี้ยวขวา จอดให้  ถ้ามาจากขวา  นึกว่าเลี้ยว เราก็ออกรถไป โครมแน่นอน

[เจ๋ง] [เจ๋ง]ข้อ2 จริง เซ็งมาก เย็นๆ ยิ่งกว่า อะไรก็ไม่รู้ ดีแทคมันยังไม่ปิดรึไง จอดเปิดไฟกระพริบอยู่นั้นแหละ ไมมันไม่เข้าคาร์ฟูร์ไปจ่ายเลย ที่จอดรถเต็มไปหมด  [on_035] [on_035]
slayer ออฟไลน์
« ตอบ #57 เมื่อ: 20/09/10, [23:59:34] »

ผมขับมอ'ไซครับ จะให้เล่าไม๊ว่า มอ'ไซแบบผมเจอไรมาบ้าง  [on_065]
1 ผมขับรถในเลนผมอยู่ดีๆ มีรถเก๋งขับขับแซงมาจากด้านหน้าผมโดยขับย้อนมาในเลนผม ขอย้ำครับว่าขับย้อนสวนมาในเลนผม ไม่มีการชลอไม่มีการขอทาง ไม่เปิดไฟเลี้ยว สุดท้ายผมต้องลงข้างทางทั้งที่ผมอยู่ในเลนของตัวเอง เพราะผมเป็นมอ'ไซ
2 ในวันฝนตก ผมขับในเลนมอ'ไซ 18ล้อขับทับน้ำบนถนนสาดใส่ผมโครมเบอะเร่อ เพราะผมเป็นมอ'ไซ
3 ผมขับในเลนมอ'ไซ รถสองแถวขับมาปาดหน้าผมแล้วจอดรับผู้โดยสารข้างทาง เพราะผมเป็นมอ'ไซ
4 ทั้งที่ถนนโล่ง 18ล้อบีบแตรลากยาวไล่ให้ผมลงข้างทาง แต่ตัวเองไม่ยอมขึ้นเลนขวา แต่พอแซงผมไปเจอรถเก๋งด้านหน้ากลับตีไฟเลี้ยวขึ้นขวาได้ เพราะผมเป็นมอ'ไซ
5 ผมขับมอ'ไซทางตรงอยู่ดีๆ มีรถเก๋งขับยูเทอนมาปาดหน้าผม เพราะผมเป็นมอ'ไซ
6 ผมขับรถอยู่ดีๆ 18ล้อ ด้านหน้าผมอยู่ๆก็จอดไม่ยอมชิดซ้ายข้างทาง ผมต้องเบรก แล้วตีไฟเลี้ยวขึ้นเลนขวา พอแซงพ้นรถ 18ล้อไปปรากฎว่า รถกระบะลักลอบบรรทุกน้ำมันเถื่อนจากมาเลเซียมาขายในไทย ชนท้ายรถมอ'ไซของผมจนกระเด็น ผมสลบไปฟื้นที่โรงพยาบาล เลือดคั่งในสมอง ตำรวจบอกว่าให้ต่างคนต่างจ่ายเนื่องจากผมขับรถไปปาดหน้ากระบะ ส่วนรถกระบะคู่กรณีผมสามารถถอยรถออกจากที่เกิดเหตุได้เลย ผมไม่ยอม ตำรวจเลยสั่งฟ้องเป็นประมาทร่วม แล้วดองคดีไว้ 1ปีก่อนส่งอัยการศาล จนบัดนี้ ทั้งพยานทั้งหลักฐานไม่รู้อยู่ใหนหมดแล้ว ไม่รู้จะเอาอะไรสู้เขา เพราะผมเป็นมอ'ไซ  [on_026] [on_olo]
Longhairguy ออฟไลน์
Shrimp Admin
« ตอบ #58 เมื่อ: 21/09/10, [00:26:55] »

ถึงไม่อยากมีรถก็เพราะแบบนี้แหละ นั่งแท็กซี่ต่อไปดีละตู [on_065]
ซามูไรศพหมา ออฟไลน์
« ตอบ #59 เมื่อ: 21/09/10, [02:12:01] »

วันนี้ทีเด็ดครับ ไอ้กวด(ตำรวจ)ขี่ย้อนศรมา เกือบล่อให้ละ
มันย้อนศรหลบรถเมล์ออกมา  ถ้าชนไอ้กวดขึ้นมานี่กรณีนี้ใครผิดครับพี่น้อง
หน้า: 1 2 3 4   ขึ้นบน
พิมพ์