Aqua.c1ub.net
*
  Wed 24/Apr/2024
ห้องคุยเกี่ยวกับปลาตัวแบ๊นแบน อย่างพวกปลาเทวดา ปอมเมอเร...เอ้ย ปอมปาดัวร์!
หน้า: 1 2 3 ... 29   ลงล่าง
หัวข้อ
เลี้ยงปอมยังไงไม่ให้แกร็น
เผื่อใครอยากเลี้ยงปอม แชร์ประสบการณ์
« 1 2 ... 5 6 »
บทความ : โรคปลาปอมปาดัวร์และการรักษา , การเพาะพันธุ์ปลาปอมปาดัวร์ ปอมปาดัวร์
บทความ : การเพาะพันธุ์ปลาปอมปาดัวร์ สถาบันวิจัยสัตว์น้ำสวยงามและสถานแสดงพันธุ์สั
ALTUM
P. Scalare Peru
ตู้ Albino
« 1 2 »
พาเหล่าปอมที่บ้านมาโชว์คับ
ตู้ปลาในห้องนอนผม
ปอมพี่ชายผม
ปอมสั้นๆหาคู่
ปอมไม่กินอาหารทำไงดีครับ
มิอใหม่ขอถาม
เริ่มเลี้ยงปอม
<<< ปลาเทวดา เลี้ยงรวมกับปลาไรได้บ้างคัฟ >>>
" ตู้ปอม&เทวดาที่บ้าน นำมาฝากให้ติชมครับ " Update 27/6/53
( เทวดาไข่แล้ว !! ) ขอสอบถามเกี่ยวกับไข่ปลาเทวดาหน่อยนะครับ
( อัพเดท หน้า 2 ครับ)เอาปลาปอมปาดัวส์ที่เลี้ยงมาให้ชมกันครับ
( อัพเดทคลิป ) ปลาเทวดาเลี้ยงลูกภาคสองโพสล่าสุดครับเพื่อน ๆ [update 11/12/2012]
( Update 10/6/54 ) ปลาเทวดาบ้าน ๆ ครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยจ้า
((((ขอรบกวน พี่ๆน้องๆช่วยผมทีครับ)))).....T_T
(เทวดา) ตันโจน้อยใจ ใยราคามิเทียบชั้นโคลัมเบีย
(รบกวนด่วนนิดนึงครับ)ปลาท้องบวมมากกกก
(หายแล้วครับ) น้องปอมที่บ้านเหงือกกว้างข้างนึงครับ จะเป็นอันตรายหรือเปล่าครับ
+ + A L T U M + + update VDO HD
++ Altum++จากเดือน 7 ถึงเดือน 11 ++ เปลี่ยนเป็นน้ำประปาแล้ว ++ กินเตตร้าบิส
---------------------------------- แจกปลาปอมครับ ------------------------
-----ตู้ 24 นิ้ว เลี้ยงปอม ได้กี่ตัวครับ------
...
....ตู้ใหญ่ลูกปอมไล่เกาะพ่อแม่ไม่ทัน ...เอาไงดีครับ
...ปอมพันธุ์อะไร สมราคามั้ยคะ...
17/2/56 - +*-*+ ปอมบ้าน ๆ +*-*+ [มือใหม่หัดเลี้ยง]
2 จาก 5 ไม่ได้ปรับน้ำเลยรอดมาแค่นี้ 3 เดือนแล้ว
3 อาทิตย์แห่งการลุ้นและรอคอยก็ได้ผ่านพ้นไป
30 วันไม่ร่วง โล่งใจกับเทวดาโดนๆ
6 ชีวิตน้อยๆในตู้ 36"
8 เดือน ผ่านไป กับ อัลตัม 7 หน่วย ในตู้เดิม
84*30*30กับเทวดาเหรียญสิบฝูงเล็กๆที่โดนใจมาก
@ndy's altum family ...ลองเพาะดูสักครั้ง... 2 - 2 - 12
« 1 2 »
A L T U M ลอยผิวน้ำฮุบอากาศ มือใหม่ขอคำชี้แนะครับ
« 1 2 ... 5 6 »
แย่แล้ว ปอมมีเห็บระฆังติดตัว ทําไงดีหาซื้อฟอร์มาลีนไม่ได้
แย่แล้วครับเอาปลาใหม่มาลง
เริ่มเลี้ยงเทวดาควรซื้อขนาดเท่าไหร่ครับ
เริ่มเลี้ยงอัลตั้ม คอลัมเบีย
เริ่มเลี้ยงปอมครั้งแรก
เริ่มตั้งตู้
เริ่มท้อกับน้องปอมที่บ้านแล้วครับ
โรคเน่าในปอม
โรคจุดขาว รักษาด้วยเกลือได้หรือไม่
รวมเว็ปเกี่ยวกับการพักอัลตั้ม
หน้า: 1 2 3 ... 29   ขึ้นบน
:  
บอร์ดเก่านี้ "โพสข้อความไม่ได้" แล้วนะครับ ตอนนี้เราย้ายไปใช้บอร์ดระบบใหม่แล้ว
สมาชิกเก่าที่ล็อกอินล่าสุดไม่เกิน 1 ปี สามารถใช้ username และ password เก่าล็อกอินได้เลย ไม่ต้องสมัครใหม่
<< คลิ๊กที่นี่เพื่อไปบ้านใหม่ได้เลย >> หรือเข้าไปที่ https://aqua.c1ub.net/home